ผู้เขียน หัวข้อ: โพสให้ดูเล่นๆครับ กับ voice control ในฟอร์ดเฟียสต้า  (อ่าน 7841 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ลองโพสให้ดูเล่นๆครับ เห็นมีเพื่อนๆบางท่านเคยบอกว่าอยากเห็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2011, 21:42:33 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
Re: โพสให้ดูเล่นๆครับ กับ voice control ในฟอร์ดเฟียสต้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 20:55:27 »
โห....ติดทุกประโยคเลย เก่งกว่าฝรั่งอีกครับ  ;D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ TTL

Re: โพสให้ดูเล่นๆครับ กับ voice control ในฟอร์ดเฟียสต้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 20:58:51 »
THXที่ถ่ายมาให้ดูครับ

.พูดแล้วมันทำตามทุกOptionเลยนะครับ โปรจริงๆ  ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:04:11 »
คร้าบ ส่วนใหญ่ที่เค้าบอกว่าพูดยากๆก็เป็น external device กับ cd player แหละครับ

ใช้บ่อยจนจับสำเนียงได้แระ ไม่มีพลาด แหะๆ

แต่ที่ผมใช้บ่อยๆก็ ใช้สั่งเปลี่ยน playlist ในแฟลชไดรฟ์อะแหละครับ เพราะว่ามันเร็วกว่ากดเองแน่นอน

อีกอันที่ใช้บ่อยก็ใช้โทรออกนี่แหละครับ ตอนแรกว่าจะลองสั่ง dial คุณแม่ให้ดูด้วย (ผม mem เบอร์แม่ไว้ในรถ โดยใช้ชื่อ คุณแม่ เหมือนในโฆษณา 555)

แต่มันทำไม่ได้ครับ เพราะว่าถ้าเปิดบลูทูช VDO ที่อัดมามันจะไม่มีเสียงน่ะครับ (ใช้มือถืออัดมาครับ)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:07:00 »
ว้าวๆๆๆขอบคุณครับ
คงใช้บ่อยแล้วละสิ คล่องเชียว  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:13:24 »
แม่นยำครับ
เสนอว่าให้เปลี่ยนชื่อไฟล์ในยูทู๊บด้วย จะได้ค้นหาได้โดยง่ายครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:16:05 »
ขอบคุณครับ  มาจากผู้ใช้งานจริงเลย แต่ผมมีคำถามครับ
ถ้าสำเนียงของผู้ใช้เพี้ยนมากๆหรืออกเสียงไม่ค่อยชัดเท่าใหร่ เครื่่องจะมีการตอบสนองอย่างไรครับ

ปล. ถ้าอยู่คนเดียวแล้วใช้ไม่เท่าไรหรอกครับ ถ้ามีเพื่อนฮาๆสนิทกันนั่งไปด้วยหลายๆคงสนุกน่าดูครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:38:15 »
ขอบคุณครับ  มาจากผู้ใช้งานจริงเลย แต่ผมมีคำถามครับ
ถ้าสำเนียงของผู้ใช้เพี้ยนมากๆหรืออกเสียงไม่ค่อยชัดเท่าใหร่ เครื่่องจะมีการตอบสนองอย่างไรครับ

ปล. ถ้าอยู่คนเดียวแล้วใช้ไม่เท่าไรหรอกครับ ถ้ามีเพื่อนฮาๆสนิทกันนั่งไปด้วยหลายๆคงสนุกน่าดูครับ

ถ้าสำเนียงเพี้ยนมากๆ มันก็จะเงียบครับ 5555 เพราะมันฟังไม่รู้เรื่อง เหมือนคำว่า CD player ตรง CD ต้องพูดเสียงสูง ถ้าพูดเสียงต่ำมันก็จะฟังไม่รู้ครับ

แต่ถ้าพูดไม่ชัด ยังพอได้ครับ คำว่าเยส ผมพูด  เหย (หอ ยอ เอ) ก็ติดครับ

ส่วนใหญ่ถ้ามีคนนั่งอยู่ด้วยผมจะไม่ค่อยใช้อะครับ เขิน จะใช้ให้เพื่อนมันเปิดให้มากกว่า 555

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:43:16 »
แม่นยำครับ
เสนอว่าให้เปลี่ยนชื่อไฟล์ในยูทู๊บด้วย จะได้ค้นหาได้โดยง่ายครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

แก้ไขเรียบร้อยจ้า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 21:43:31 »
สำเนียงเป๊ะมากๆ เลยครับ  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 23:25:13 »
 ;) ;) ;)  แหล่มเลยงับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 23:36:17 »
แอบเสียดายเทคโนโลยีแจ่มๆ ในเฟียสต้า ที่ไม่สามารถเอามาใช้ในชีวิตประจำวันได้ เพราะเราไม่ใช่เนื้อคู่กัน :'(
แต่ตอนไปทดลองขับ ก็เล่นกันเพลินเลย เล่นง่ายครับ สำเนียงไทยจ๋านี่เครื่องมันชอบเลย แต่เห็นพวกฝรั่งแท้ๆ มีปัญหากันเยอะ

ปล. จขกท.ก็หล่อ เสียงก็เท่ อิอิ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 02:24:58 »
เนียนมากครับ Simply the best
ผมว่าส่วนนึงคือ จขกท. มีการออกเสียงที่ถูกทุกคำเลย Pronunciation เต็ม 100

ชัดเลยว่าไม่จำเป็นต้องใส่สำเนียง (Accent) ให้วุ่นวาย จนรถมันงง

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:47:09 »
จังหวะเสียงหนักเบา เจ้าของกระทู้เยี่ยมเลยครับ

ไม่รู้ว่าที่ ฟิลิปินส์ กับ อินเดีย จะ มีปัญหาบ้างหรือเปล่าน้า  ::) ::) ::) ::) ::) ::)
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 08:11:53 »
เดี๋ยวไปลอง external device ใหม่  ไม่เคยได้เลย อิอิ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:12:40 »
@คุณ Nuay@Protege

ขอบคุณมากจ้า ผมก็พูดสำเนียงปกติที่แหละค้าบ เพียงแต่ไม่ได้ตะโกนให้เสียงดังมากๆ เพระว่าถ้าใช้การตะเบงเสียง มันจะไม่ค่อยติดอะครับ

ยกตัวอย่างเช่นแฟนผม เค้าเป็นคนเสียงเล็กๆ เวลาพูด เค้าจะชอบตะโกน โทนเสียงจะเพี้ยนมากๆ สั่งเปลี่ยนเพลง ไม่เคยได้ตามที่พูดเลย 55555

@ท่านอื่นๆ

ขอบคุณทุกท่านนะคร้าบ ที่สละเวลาเข้ามาดู แหะๆ ใครมีโอกาสก็ลองเล่นดูนะครับ สนุกดี

ทุกวันนี้ บางทีก็ยังมีแอบทะเลาะกับมันบ้างเหมือนกันนะ บางทีเวลาขับเร็วมากๆ ผมก็ต้องพูดเสียงดัง บางทีก็ไม่ติดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 14:11:16 »
สำหรับคนที่พูดกับรถ หรือ รถพูดกับคนไม่รู้เรื่องจะมีการตอบสนองดังนี้ครับ

1. เงียบ
2. "function please"
3. "command cancel"

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 14:18:16 »
เปลี่ยนเสียงเป็นอั้ม เป้ย แพนเค้ก ไม่ได้หรอครับ เสียงคนแก่ไม่มีอารมณ์เลย ล้อเล่นนะครับ55+
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์