ผู้เขียน หัวข้อ: +++มีคำถามครับเรื่อง Proton ครับ+++  (อ่าน 3380 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
+++มีคำถามครับเรื่อง Proton ครับ+++
« เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 18:16:31 »
คือ อยากถาม พี่ๆ ทั้งหลายว่า  proton  นี้ เป็นรถที่ดีมั้ยครับ?   แย่เหมือนพวก รถ จีนรึป่าว?

ถ้าไม่นับเรื่องบริการหลังการขายนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า นะครับ  :)

ออฟไลน์ โคโรลล่า ไฮทอร์ก

• Jr. Member
  • **
Re: +++มีคำถามครับเรื่อง Proton ครับ+++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 18:18:37 »
คุณภาพพอรับประกันได้ครับ มาตรฐานถือว่าไม่แย่เท่าไร แต่ถ้าสังเกตชือดีลเลอร์ให้ดีๆ ถ้าคุณเคยมีกรรมเก่ากับกลุ่มพระนครยนตรการ ไม่ต้องนะครับ (เช่นเดียวกับกรรมเก่าของคนซื้อฮุนไดจาก UAS)
ให้เธอมั่นใจได้ ___ๆ
ถ้าอยากออกรถ ต้องที่ ___
ส่วนค่าแลกเปลี่ยน ไม่ต้องห่วง ___ทุกอย่าง
เซอร์วิสดูแลให้ทั่วไทย
ต้อง ______ ___ ก็มั่นใจ มั่นใจได้ ___ๆ
ถ้าเป็นรถใช้แล้วคุณภาพดี ___มั่นใจ ______ ____ ค่ะ
______ ___ ความคุ้มค่า ______ รับประกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: +++มีคำถามครับเรื่อง Proton ครับ+++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 18:58:10 »
น้องโมจ๋า เอ้ย โมซ่า

พูดกันตรงๆนะ Proton เป็นรถที่มีพัฒนาการพอใช้ได้
แต่อย่าคาดหวังสมรรถนะอะไรมากนัก จากรถยี่ห้อนี้

รถคันเดียวที่ คิดว่าจะรอดูคือ Sedan ตัวใหม่ ที่ใกล้จะคลอด
และคิดว่ารถคันนี้ น่าสนใจมากที่สุดแล้ว
เมื่อเทียบกับ Proton ทุกคันที่ขายอยู่ในเมืองไทย

มันไม่แย่ขนาดรถจีน แต่คนที่จะทำภาพให้มันดูแย่ได้ขนาดนั้น
คงต้องอยู่ที่ ผู้จำหน่าย ในบ้านเรานี่แหละ ว่าจะปรับปรุงบริการหลังการขาย
ให้มันดีกว่านี้ โดนด่าน้อยกว่านี้ได้หรือไม่

จำได้เลยว่า พวกที่เคยด่าๆ ผมในเน็ต ตอนผมด่า Proton ไล่ให้กลับไปทำรถมาใหม่ นั้น
ด่าผมเจ็บๆแสบๆ ในเว็บของพวกเขา พอสุดท้าย ซื้อมาใช้เอ โดนเข้าไปเอง
เป็นไงละ น้ำตาร่วง หาทิชชู่มาเช็ดแทบไม่ทัน!

โดยเฉพาะ Savvy รถบ้าอะไรก็ไม่รู้ เครื่อง Renault แต่ฝาสูบราคา เป็นแสน!
พอมีคนนั่งรถไฟลงใต้ ทะลุมาเลย์ ไปซื้ออะไหล่เอง ราคาถูกกว่าเยอะแยะเย