ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจ้งเรื่องแบน User ID โคโรลล่า ไฮทอร์ค, palit, Civic Excites หรืออะไรก็ตามแต่  (อ่าน 11282 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ผมขอบอกว่าในรอบปีนี้ไม่เคยพบเคยเห็น User ID รายใดรบกวนประสาทขนาดนี้มาก่อน

ผมไม่ทราบแน่ชัดว่าคุณไปนำเอาวิธีการพิมพ์และการสื่อสารอย่างที่คุณเป็นมาจากไหน
ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนรอบตัวคุณหรือตัวคุณเป็นคนคิดมันขึ้นมาเองก็ตาม แต่อยากบอกว่า
มันไม่ใช่วิธีที่ถูกต้อง

รอบที่แล้วใน User ID palit คุณเข้ามา เราแบนคุณไป และคุณก็กลับมาใหม่ พิมพ์ข้อความ
ขอโทษ แต่ดันทิ้งคำถามลงท้ายว่า "จะกล้าแบนไหมเนี่ย" ตกลงคุณจะเข้าโหมดสำนึกผิด
หรือทำเพื่อกวนประสาทชาวบ้านเล่นๆครับ? แต่ก็ไม่เป็นไร ใจคอผมจะแบนคุณตั้งแต่วินาที
แรกแล้ว แต่ J!MMY บอกว่าอย่าเพิ่ง เพราะถึงแม้ปากเขาจะจัดกับคุณเพียงไร เขาก็ยังแอบ
หวังว่าคุณจะกลับมาเป็นคนใหม่

แต่หลังจากผ่านไปไม่กี่วัน ก็เห็นว่า palit ยังเป็น palit คนเดิม มันก็ช่วยไม่ได้ที่เราจะตอบ
คุณแรงบ้าง ตอบแบบปกติบ้าง กระทู้ไหนที่คุณตั้งตามปกติ ผมก็ตอบแชร์ความเห็นแบบปกติ
แต่ไปๆมาๆ ยิ่งตอบ คุณยิ่งตั้งกระทู้ใหม่ และยิ่งตั้งคำถามเหมือนไม่ได้คิดสักนิดก่อนเลย
ว่าสิ่งที่พิมพ์ มันไม่ใช่สิ่งที่เหมาะสมเลย

คุณมาถามผมว่า 0-100 เมตรของ Soluna นั้น โฆษณานี้ มีอยู่จริงหรือเปล่า? ขอโทษนะครับ
แต่มันแสดงความแปลออกมาได้ว่าคุณไม่เชื่อว่ามันมีอยู่จริง ซึ่งคุณไม่สามารถบอกได้ด้วยซ้ำ
ว่าโฆษณานี้มีอยู่จริงหรือเปล่าโดยอาศัยประสบการณ์ความรู้ของคุณ มันไม่ใช่ว่าคุณแย้งไม่ได้
สมาชิกในเว็บนี้หลายคนก็ไม่เห็นด้วยกับผมในหลายเรื่อง แต่วิธีการบอกกล่าวของพวกเขา
(ซึ่งคำว่าพวกเขา ..ก็รวมถึงวัยยังไม่ทำใบขับขี่หลายคน) มันเป็นวิธีที่เพื่อนพูดกับเพื่อนดีๆครับ

คุณไม่อยากให้มีมือที่สามเข้ามาเกี่ยวข้องกับกรณีพิพาทระหว่างเรา มันก็ช่วยไม่ได้ครับ
เพราะอุปนิสัยการตอบของคุณนั้นเหมือนกับว่าไม่สามารถพิมพ์สิ่งดีๆได้เกิน 3 ครั้งโดยไม่
ใช้คำพูดอันไม่สบอารมณ์ 1 ครั้ง และทุกครั้งที่มีคนเตือน ก็เหมือนกับว่าคุณจะเพิกเฉย ไม่งั้น
ก็ตอบแบบที่ทำให้ตัวเองดูดีมาก น่าแปลกที่เวลาพิมพ์ตอบคนอื่น ไม่ยักกะใช้เวลาสรรหา
คำพูดที่ดีมากเท่าๆกับคำพูดที่คุณใช้แก้ตัว

ดังนั้น ผมอยากแนะนำว่ามันก็เป็นไปได้สองทางนะ ถ้าไม่ใช่ว่าคุณมีปัญหากับการพูดดีๆ
กับชาวบ้านจริงๆ ก็อาจจะเป็นปัญหาที่ทีมงานผมอารมณ์ร้อนเกินไปก็ได้ ถ้าคุณอยากรู้
ผมแนะนำให้คุณไปลองเล่นในเว็บบอร์ดอื่นดู pantip ก็ได้ rcweb.net ก็ได้ หรือ community
หรือคลับอื่นๆก็ได้ แต่ขอให้ลองใช้คำถามแบบที่คุณถามในบอร์ดนี้ และใช้คำตอบแบบที่คุณตอบที่นี่
ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าปัญหามันเกิดจากพวกผมใจร้อนเกินไปหรือเปล่า

ถ้าปัญหาอยู่ที่พวกผมใจร้อน ที่นี่คงไม่อาจให้ความสุขในการเล่นบอร์ดกับคุณได้
แต่ถ้าปัญหาอยู่ที่ตัวคุณ ไม่ว่าที่ไหนมันก็ให้ความสุขกับคุณได้หรอกครับ

ลองหยุดพิมพ์ข้อความของตัวเอง แล้วมองวิธีที่เพื่อนกับเพื่อนเขาพูดกันดีๆบ้าง
หวังว่าคุณคงจะปรับปรุงข้อเสียให้มันดีขึ้นได้และสามารถมีสังคมออนไลน์ที่ต้อนรับคุณได้

ขอบคุณครับผม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Satanic za'

ตามนั้นครับพี่แพน เห็นควรด้วย

ออฟไลน์ shando

ที่แท้มันคือpalitนี่เอง ถึงว่า= =

ออฟไลน์ Ohmmypp

เห็นและสงสัยมานานละ = = แต่บางทีก็เห็นพูดดีๆ เลยไม่อะไรนัก
JC TU #54

ออฟไลน์ nuttapatJazz

จากการพิมพ์ข้อความอะไรก็แล้วแต่ของเค้า

ผมคิดว่าวุฒิภาวะของเค้าจะต้องเป็นเด็กเกรียนๆไม่เกิน ม.3แน่นอน

นี่ก็น่าจะเป็นการดีที่จะช่วยสั่งสอนให้เด็กคนนึง ให้ได้รับบทเรียน

และไม่นำคำพูดคำจาเกรียนๆออกมาใช้ ไม่ว่าจะเว็บนี้หรือเว็บไหนก็ตาม

ผมเห็นด้วยกับพี่แพนเป็นอย่างยิ่งครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Fly to dream

อ่านของพี่แพนแล้วมันก็จริงตามนั้นจริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
555 ชินซะแล้วหล่ะครับ สังคมเว็บบอร์ด มีทั้งดีและไม่ดีปนเปกันไป

เลยเลือกที่จะเก็บแต่สิ่งดีๆจำเอาไว้ อันไหนที่มันไม่น่าจำผมก็เลิกที่จะมองข้ามไป  :D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมล่ะโคตรจะรำคาญไอดีนี้มากๆ ป่วนอย่างเดียวสาระไม่มี
ปล.จากใจจริงครับ :)

ออฟไลน์ Eddy5659

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Larry

ผมไม่รู้ ผมเมา 555+

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถึงว่าสิ ขัดลูกตายังไงไม่รู้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สมควรแล้วครับ ผมก้อสัญยาเหมือนกันว่าจะไม่ตั้งกระทู้สุ่มสี่สุ่มห้า ต้องคิดให้รอบคอบกว่านี้ เมื่อก่อนนี่ ผมก้อจิกๆๆๆๆๆ พี่จิมมี่ซึ่งเป็นเจ้าของเว็บแห่งนี้ไม่เลิก
จนพี่จิมมี่ถึงกลับทนไม่ไหว จึงต้องโทรมาหาผม แล้วเค้าอธิบายให้ผมเข้าใจว่ารีวิวนั้นทำยังไง ความคิดเราแต่ละคนไม่เหมือนกัน ต้องใช้เวลา วันนั้น รู้สึกแย่มากกกกกกกก ที่
ตัวเองทำนิสัยไม่ดีออกไป เป็นการกระทำที่ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่าง แล้วพอมาวันที่ 17 มกราคมที่ผ่านมา ผมทำสิ่งไม่คาดคิด อาจจะทำให้เว็บถูกปิดและทำให้ทุกคนเดือดร้อนไปหมด ผมอยากจะบอกพี่ๆทุกคนว่า สำหรับเรื่องไม่ดีที่ผ่านมา ผมขอโทษสำหรับเรื่องที่ไม่ดีที่ผมได้ก่อเอาไว้และขอบคุณพี่ๆทุกคนสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เห็นบ่อยจนชินแหละ อิอิ ;D

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ตอนแรกๆ ผมก็งงๆไม่รู้เรื่อง คิดเหมือนกันว่าทีมใจร้อนไปหรือเปล่า
แต่พอได้อ่านกระทู้นี้ก็อ่อ .. มาหลายรอบแล้วนี่เอง

ก็สมควรครับ ไม่เข็ดไม่หลาบจำ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ lekkk

• Newbie
  • *
ถ้าไม่รู้ว่าจะโพสอะไร ก็อย่าโพสดีกว่า
ถ้าอยากโพสปัญหาโลกแตกอะไร แนะนำ Google ครับ

แบบผมไม่รู้ว่าจะถึง 10 โพสหรือยัง เอาแต่อ่าน  ;) ;D :D

ออฟไลน์ G!zM() 17

• Newbie
  • *
  • Dolce far niente
    • My Gallery
ปรกติเล่นบอร์ด ผมอ่านอย่างเดียว แต่เรื่องนี้ต้องขอบอกว่า เห็นด้วยกับพี่จิมสุดๆครับ

ตอนแรกก็อ่านเค้าตอบ แต่ไม่ได้ปะติดปะต่อ แค่ดูพูดจาแปลกๆ ออกจะน่ารำคาญ แต่พอเห็นพี่จิมโวยใส่เลยตามไปดูที่เค้าโพส ...  :-\

ผมว่าคำที่เค้าเลือกใช้ดูฉลาดนะ แต่วิธีที่ใช้แต่ละคำ มาคุยกับคนอื่นๆนี่ ... อ่านแล้วเพลีย

天下無敵

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จริงๆแล้วถามว่าลำบากใจไหม ก็ลำบากนะครับ เพราะมันจะเข้าข่ายว่าเราไม่ชอบใคร เราก็เขี่ยคนนั้นทิ้ง
หรือเราไม่ชอบใคร ก็ปลุกพวกมารุมด่าคนนั้น ผมก็ไม่ชอบให้เกิดเรื่องแบบนี้ แต่ผมคิดว่าถ้าปล่อยเขาไป
โอกาสที่เขาจะกลับตัวกลับใจในเร็ววันนี้มันน้อยมาก แต่วันหน้า 1 ปีข้างหน้า 10 ปีข้างหน้า ก็ไม่แน่
คนเราหันหลังกลับมาดูตนเอง เห็นรอยเท้าแล้วอาจจะคิดได้ว่าอีก 10 ก้าวข้างหน้าควรจะเดินไปทางไหน
แต่ที่แน่ๆ ในระหว่างนี้ หรืออย่างน้อยก็อีก 1 ไตรมาส ผมคงยังไม่ต้อนรับเขากลับมาจนกว่าเขาจะได้
ไปเล่นบอร์ดอื่นที่ไหนสักแห่งแล้วไม่โดนใครด่า พิสูจน์ได้ว่าสามารถใช้มธุรสวาจาเป็น เมื่อนั้นผมว่า
ก็ไม่มีปัญหาถ้าจะกลับมา ผมเปลี่ยนศัตรูเป็นเพื่อนได้มาแล้ว 1 คน จะมีอีกคนก็คงไม่ใช่ปาฏิหารย์

ที่จริง หากเป็นโหมดปกติ ท่านจะได้เห็นจิมมี่ออกโรงด่าเป็นกระทู้ไปแล้ว แต่งานนี้ผมบอกว่าผมขอเอง
เพราะผมรู้สึกว่าต้องใช้ไม้หนัก มันไม่เหมือนกับเคสของท่านอื่น ลองดูอย่างของสมาชิกที่เราเพิ่งแบน
ชั่วคราวไปไม่นานนี้เพราะนำลิงค์จาก pantip มาโพสท์ซ้ำแล้วซ้ำอีก หลังจากเลิกแบน เขาเปลี่ยนไป
อย่างไร หรือเร็วๆนี้กับกรณีน้องแทน ซึ่งผมได้ว่ากล่าวตักเตือนไปแล้ว สิ่งที่น้องแทนขอโทษมา
ทีมผมก็รับ และไม่ได้แบนน้องแทนแต่อย่างใดเพราะเจ้าตัวก็ขอโทษ และไม่ได้ขอโทษเสร็จแล้ว
กลับไปกวนตีนต่อในทันที ตรงกันข้าม เขาปรับตัว เขาแสดงความพยายามให้เห็นไงครับ

ผมอยากให้ทุกท่านเข้ามาอ่าน อ่านแล้วได้ประโยชน์ หรือท่านไปตอบกระทู้ใคร
ผมก็อยากให้ท่านได้รับการขอบคุณหรือ feedback ที่ดีจากเขาเหล่านั้น ดังนั้นถ้าสิ่งที่ผมทำ
ดูไม่เหมาะสม ผมก็อยากบอกว่างานนี้ ถ้าไม่สุดจริงๆ ผมไม่ออกมาเคลื่อนไหวเองหรอกครับ

ขอบคุณทุกท่่านอีกครั้งครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมเห็นด้วยกับพี่แพนและพี่จิมมี่

จริงอยู่ว่ากฎระเบียบเรามันไม่ได้ครอบคลุมถึงเรื่องใช้ภาษาและมารยาทในสังคม
แต่อย่างที่ผมเคยเขียนไปในกระทู้อื่นว่า เรื่องพวกนี้ไม่จำเป็นต้องมาเขียนเป็นลายลักษณ์อักษร
เพราะมันเป็นสิ่งที่มนุษย์ทุกคนควรจะมีอยู่แล้ว เป็นขั้นพื้นฐานของจิตใจ
และถ้าใครไม่มีก็คงไม่แปลกที่เราจะต้องนำออกจากสังคมไป ในเมื่อเปิดโอกาสแล้ว แนะนำแล้ว แต่กลับไม่คิดจะปรับปรุง

อยากจะบอกไปถึงทุกคนว่า กรณีนี้ไม่ใช่ปลุกเพื่อนมารุมด่าแน่นอน
เพราะผมก็อารมณ์ขึ้นเองทุกครั้งที่เห็นการตอบเวบบอร์ดของคุณ palit
แล้วคงเป็นครั้งแรกแรก ที่ผมต้องมานั่งเขียนด่าใครบนหน้าเวบบอร์ดแห่งนี้

ก็ดีครับ จบจบกันไปซะที
ดีกว่าต้องมีเรื่องมีราวกันมากกว่านี้

ขอให้ไปดี คุณ palit

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
ทำถูกแล้วครับ
ปกติผมไม่ค่อยได้โพสต์ เข้ามาอ่านซะส่วนใหญ่
แต่คราวนี้ไม่ไหวเหมือนกัน
ตอบแต่ละอย่างมาทั้งกวน ทั้งขวางโลก อ่านแล้วคันตาปลาชะมัด
อ่านอย่างเดียว ไม่โพสต์ตอบก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ
ต่อจากนี้คงโพสต์ไม่ได้แล้วสินะ ^^

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ตั้งแต่ เรื่องใครเห็น RT50 ติดต่อที่ผม(palit) นี่ก็แปลกมากพออยู่แล้ว

ถึงผมเคยเห็น รถสี ขาวๆพราง 3-4 คัน บนรถเทลเลอร์ โครงเหล็กสีส้ม  ที่ชอบใช้บรรทุกกระบะตารางธาตุบ่อยๆ
ที่วิ่งผ่านแถวบ้านผมตอนเกือบสามทุ่ม เมื่อ สาม-สีเดือนที่แล้ว แต่ผม ถ่ายรูปไม่ทัน
ผมก็ไม่สามารถเอามาโพน....ในนี้หรอก เพราะเรายังไม่มีหลักฐานเพียงพอ
ไม่ใช่อะไรเล่นเข้ามาในหัวปั๊บ ตั้งกระทู็้ปุ๊บ รับ รองกระทู้ ขยะล้นweb แน่ 

กระทู้ ใครเคยเห็น RT50
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9212.msg130567.html#msg130567
ผมว่าเค้าไปที่แล้วยังไม่ระแคะอีก
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ timmz

• Newbie
  • *
ผมเห็นที่เวปบอร์ดที่ผมเล่นประจำ ซึ่งการแยกทางกันเดิน น่าจะดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ไหวจะเคลียร์ แล้วครับ เด็กคนนี้

กวนส้นตีน ยียวน ไม่รู้จักมารยาทการอยู่ร่วมกันในสังคม
พยายามใช้คำพูดให้ตัวเองดูดี ทว่า แต่ละสิ่งที่ทำมาหนะ มันเกรียนขั้นเทพ

เกลียดที่สุด คือ พวกเกรียนเด็กดัดจริตวางฟอร์มผู้ดี แต่จิตสำนึก จริยธรรม และสติปัญญาด้านดี มันไม่มี

ไปที่ไหนก็ได้ และไปให้มันไกลๆ จาก Headlightmag.com ของเราเสียทีนะ Palit

ที่นี่ เรา ไม่ต้อนรับคุณ!

ออกไป๊!

ออฟไลน์ kritphakhin

ไม่ไหวจะเคลียร์ แล้วครับ เด็กคนนี้

กวนส้นตีน ยียวน ไม่รู้จักมารยาทการอยู่ร่วมกันในสังคม
พยายามใช้คำพูดให้ตัวเองดูดี ทว่า แต่ละสิ่งที่ทำมาหนะ มันเกรียนขั้นเทพ

เกลียดที่สุด คือ พวกเกรียนเด็กดัดจริตวางฟอร์มผู้ดี แต่จิตสำนึก จริยธรรม และสติปัญญาด้านดี มันไม่มี

ไปที่ไหนก็ได้ และไปให้มันไกลๆ จาก Headlightmag.com ของเราเสียทีนะ Palit

ออกไป๊!

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK

ออกไป๊!

ถ้าเป็นเสียง อ.ยิ่งศักดิ์ เนี่ยจะเข้ากันมากเลยเนี่ย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

ออกไป๊!

ถ้าเป็นเสียง อ.ยิ่งศักดิ์ เนี่ยจะเข้ากันมากเลยเนี่ย

555555+ กด Like! ล้านที  :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ maggie

ผมก็เห็นด้วยกับคุณจิมมี่และคุณแพนที่ แบน น้องคนนี้ไป ผมหละงงมากกับlogic ของเค้า เคยคิดอยู่เหมือนกันว่า เค้าคงจะพยายามมาป่วนเวปบอร์ดนี้แน่ๆเลย

ผมก็หวังว่าคำอธิบายของคุณแพนและคำวิจารณ์ของเพื่อนๆในเวปนี้จะสามารถช่วยให้น้องเค้าสามารถปรับปรุงวิธีการเข้าสังคมและการอยู่ร่วมกับคนอื่นได้ดีขึ้น

โลกเสมิอนจริงตามเวปบอร์ดต่างๆนั้นผมว่าเราสามารถใช้ชีวิตอยู่ได้ง่ายกว่าโลกของความจริงมากนะ เช่นจากเราเป็นคนพูดไม่สุภาพแต่จากการที่ต้องคิดและผ่านมือมาเป็นการพิม มันต้องผ่านสมองอย่างน้อย2ครั้ง เราก็คงรู้ว่าเรากำลังใช้คำพูดที่ไม่สุภาพอยู่ ก็เปลี่ยนคำพูดซะใหม่แค่นั้น เราก็เป็นคนที่ดูดีในโลกเสมือนได้ แต่โดยส่วนตัวคิดว่าที่สำคัญคือโลกเสมือนในเวปบอร์ด เราไม่สามารถเห็นหน้าเพื่อรับรู้ความรู้สึกของคนที่พิมโต้ตอบได้นั่นเอง บางครั้งคนอ่านอาจดีความผิดไปจากเจตนาของคนเขียน  แต่จากการที่น้องคนนี้ทั้งโดนเตือนมาก็แล้วหลายครั้ง แต่ยังทำอีก แบบนี้มันดูจงใจชัดๆ

การไล่คนใดคนหนึ่งออกจากสังคมนั้น เป็นการลงโทษที่รุนแรงมาก แต่หากต้องทำเพื่อรักษาความสงบสุขของคนในสังคมส่วนใหญ่ไว้ ก็เป็นสาเหตุที่สมเหตุสมผลเพียงพอครับ

ขอเป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่, คุณแพน และ ทีมงานทุกคนครับ

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
ผมไม่เคยอ่านที่ palit โพสต์หรอกครับ แต่เคยอ่านที่ Civic Excites โพสต์ รู้สึกว่าเค้าจะพยายามทำให้กระทู้ดราม่าเกือบทุกครั้งเลย สมควรแล้วครับที่จะโดนแบนครับ >:(
ปล.เป็นกำลังใจให้ทีมงาน HLM ครับ ;)