ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่จิมมี่เกี่ยวกับอัตราเร่งของพรีอุสหน่อยนะครับ  (อ่าน 2225 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ผมอ่านบทความทดสอบprius JDMของพี่จิมมี่แล้วเจอว่า

ทางญี่ปุ่นเค้าทดลองอัตราเร่ง0-100ได้10.8วินาที

แล้วสงสัยนิดหน่อยครับ ว่าตัวเลขนี้ เป็นตัวเลขของnormal modeหรือpower modeครับ

เพราะรู้สึกว่า2โหมดนี้ จะอัตราเร่งต่างกันพอสมควรเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมไม่แน่ชัดเหมือนกันครับว่าเขาทดลองในโหมดไหน
แต่โดยปกติ คงใช้วิธีการหาค่าเฉลี่ย จากหลายๆครั้ง หลายๆ โหมด มารวม แล้วเฉลี่ยกัน ก็น่าจะเป็นไปได้มากที่สุดครับ

ออฟไลน์ shando

ขอบคุณครับ ;D