ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบจะเป็นอุทาหรณ์ของเจ้าของจยย. จอดรถไว้ที่ไม่เปลี่ยวหวิดโดนขโมย  (อ่าน 5306 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เมื่อตอนเย็นๆผมเห็นเจ้าของ cbr ใหม่เอี่ยม ถือกล่องเล็กๆใบหนึ่ง พอคุยกับเขา เขาบอกว่ารถเขาโดนเล่นซะละ ยังดีที่เขามาเจอและจับกุมโจรได้ แต่ต้องซื้อกุญแจรถใหม่ซึ่งอยู่ในกล่องใบที่ว่านี่แหละ

อันนี้รูกุญแจที่โดนตอก

เจ้าของรถบอกว่าเขาเมื่อคืนประมาณ2ทุ่มไปหาเพื่อนที่อพาร์ทเมนท์แห่งหนึ่งย่านจอมทอง พอเขาเดินลงมาก็พบโจร2คนกำลังเลื่อยตัดกุญแจที่ล็อกโซ่ cbr ที่เขาเพิ่งถอยมาไม่นานนัก เลยคว้าไม้ยูคาลิปตัสที่ปักไว้ที่ต้นไม้แถวๆนั้นแล้วฟาดโจรทั้งคู่ จับได้คนหนึ่ง ส่วนอีกคนบิดรถหนีไปได้ ซึ่งในตอนแรก โจรที่โดนจับได้พยายามจะเอาสร้อยคอและเงินสดให้เจ้าของรถเพื่อแลกกับการไม่ดำเนินคดี แต่พอดีว่าเจ้าของรถมีเพื่อนเป็นตำรวจ และ เกรงว่าในภายหลังโจรพวกนี้จะมาแจ้งความว่ากรรโชกทรัพย์ เมื่อขยายผลก็พบว่าที่บ้านของโจรที่ถูกจับได้พบเงินสดอีกหลายหมื่นบาท และ ใบสั่งขโมยรถจยย. ฮอนด้า สคูปี้ไอ 35 คัน และ ยามาฮ่า ฟีโน่ 5 คัน (ซึ่งในที่เกิดเหตุโจรรายนี้เพิ่งขโมยรถไปได้คันหนึ่ง แต่พอดีเห็นรถ cbr คันนี้เลยกะจะเอาไปด้วย)

ท่านที่ใช้มอไซค์อย่าลืมล็อกโซ่ด้วยนะครับ อย่างน้อยถ่วงเวลาโจรไว้ก็ยังดี

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ขอบคุณที่มาเตือนกันนะครับ
ของผมฟีโน่ซะด้วย ต้องระวังซะละ :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

โจรต้องโดนอย่างสาสมครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาให้ถึงที่สุดนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SP

ของผมมันไม่จูงไปง่ายๆเลยเหรอเนี่ย ถึงมันจะเป็นรถไฟฟ้าก็เหอะ
อย่างน้อยก็ขายแบตเตอรี่ได้ 2 ก้อนล่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โทษขโมยในบ้านเรา น่าจะมีโทษตัดมือ นะ....ว่าไปแล้ว

ตัดมือ ขั้นแรก ทำผิดซ้ำอีก ตัดขาอีกสองข้าง
และถ้ายังทำผิดอีก ก็ตัดหัว ประหารชีวิตมันไปเลย

ออฟไลน์ banch

เห็นด้วย กับคุณ จิมมี่

โดยเฉพาะเรื่องการกระทำความผิดซ้ำ ไม่ควรลดหย่อนใดๆ ให้  ไม่ควรจะรวมอยู่ในรายการอภัยโทษ

ควรจะเพิ่มโทษให้หนัก

ผิดครังที่ 3 เอาไปยิงทิ้งเลย มันไม่คิดจะกลับตัวกลับใจแล้วล่ะ

นี่เข้าคุกไปแป๊บเดียว

ออกมาสองวันทำผิดอีกแล้ว

ถูกจับอีก เด๋วก็ออกมาอีก

วนๆ ซ้ำๆ แถมออกมาแล้วยังเก่งกว่าเดิม

เข้าออกบ่อยๆ หาเงินเก่งๆ ตำรวจชอบ ได้เป็นเด็กในคอนโทรลตำรวจอีก กร่างกว่าเดิมอีก เฮ้อ!!

ถ้าผมเจอคาหนังคาเขาแบบ จขกท ผมเอาถึงตายแน่ๆ

ออฟไลน์ reveine

• Newbie
  • *
โทษขโมยในบ้านเรา น่าจะมีโทษตัดมือ นะ....ว่าไปแล้ว

ตัดมือ ขั้นแรก ทำผิดซ้ำอีก ตัดขาอีกสองข้าง
และถ้ายังทำผิดอีก ก็ตัดหัว ประหารชีวิตมันไปเลย

ตัดมือ ตัดขา กลายเป็นคนพิการ ต้องใช้ภาษีรัฐเลี้ยงดู สันดารคนเลวๆแก้ยาก
ด้วนไปเดี๋ยวกลายเป็นตั้งแก๊งขอทานนรกขึ้นมาอีก
ส่งไปทำงานสังคมสงเคราะห์ที่จังหวัดชายแดนใต้ดีกว่ามั้ยคับ  :D