ผู้เขียน หัวข้อ: Ad พี่ตูนกับ New Pajero Sport ดูแล้วไม่โดน เสียดายๆ  (อ่าน 7302 ครั้ง)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
วันนี้ได้ดูโฆษณา New Pajero Sport  เมื่อสักครู่

บอกตามตรงว่ารู้สึกเสียดาย Mitsubishi Motor น่าจะทำได้ดีกว่านี้

น่าจะดึงความเป็นตัวตน หรือ อัตลักษณ์ของพี่ตูน ซึ่งเป็น Presenter มา Match กับสินค้าได้ "ตรง" กว่านี้

ประมาณว่า คนรุ่นใหม่เลือกแนวทางของตัวเอง ไม่ตามใคร มั่นใจในสิ่งที่ตัวเองรัก ตัวเองเลือก

เหมือนลูกค้ามิตซูบิชิที่ซื้อเพราะตัวเอง ไม่ตามกระแสรถตลาดทั่วๆ ไป

เครื่องยนต์ที่มีขนาดเล็ก แต่มีขุมพลังที่มาก  มากกว่าที่เห็นจากภายนอก  เหมือนที่พี่ตูนตัวเล็ก แต่ใจใหญ่ ประมาณนั้น

ไม่ใช่มาขับๆ ไป  นั่งเล่นกีต้าร์โปร่งท้ายกระบะซะงั้น

เสียดายๆ

มันพาให้ผมนึกถึงเพลง It's my life  ที่ใช้ประกอบโฆษณาชุดเก่าๆ ของมิตซูประมาณนั้นอ่ะครับ

ใครคิดเห็นอย่างไรมาแชร์กันครับ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: Ad พี่ตูนกับ New Pajero Sport ดูแล้วไม่โดน เสียดายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 20:08:06 »
ผมก็เสียดายนะครับ น่าจะสื่อระหว่างสินค้ากับพรีเซนเตอร์ได้ดีกว่านี้
ก็อย่างที่พี่จิมมี่ว่าแหละครับ"เบื้องหลังน่าดูกว่าเยอะ" ^_^

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: Ad พี่ตูนกับ New Pajero Sport ดูแล้วไม่โดน เสียดายๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 20:13:35 »
ยังไงผมก็ยังชอบ BT-50 ของผมมากกว่า

"แน่นๆเน้นๆ"  ชอบคำนี้ในโฆษณามาก 5555

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 20:14:33 »
นั่งเล่นกีต้าร์โปร่งท้ายกระบะ ผมเห็นเว็บๆแต่ผมว่าเค้าโฆษณา "Triton" หรือช่วงแรกเค้ามี Pajero ด้วยครับ
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 20:35:57 »
ยังไงผมก็ยังชอบ BT-50 ของผมมากกว่า

"แน่นๆเน้นๆ"  ชอบคำนี้ในโฆษณามาก 5555
ชอบเหมือนกัน มันดูเหมือนเป็นการดึงจุดเด่นของรถของมาให้ชัดเจน
และเป็นการอธิบายให้คนที่ไม่รู้เรื่องรถยนต์อะไรมากหนัก เข้าใจได้ง่ายมากๆ
แต่มาสด้าน่าจะทำออกมาตั้งแต่แรก วันนี้มันช้าไปมั้ย?

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 20:48:48 »
นั่งเล่นกีต้าร์โปร่งท้ายกระบะ ผมเห็นเว็บๆแต่ผมว่าเค้าโฆษณา "Triton" หรือช่วงแรกเค้ามี Pajero ด้วยครับ
 :-\ :-\ :-\

ที่ผมเห็นมันอยู่ในงานเดียวกันเลยครับ

ทางมิตซูคงกะจะเอาไป Cut แยกกันทีหลัง เป็น Ad 15 วินาทีต่อไป

อันนี้ก็เป็นจุดอ่อนอีกอัน มันทำให้ภาพที่โฆษณาต้องการสื่อมัน "เบลอๆ" ครับ

พูดตรงๆ นะ M150 ทำได้ดีกว่าอ่ะ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 21:21:09 »
ดูแล้วครับ

พี่ตูนกับกีตาร์โปร่งเนี่ยนะ= =

ผมว่าไม่ค่อยเข้าท่าเลยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 22:30:01 »
ดูโฆษณาของ D-max X-series ยังน่าซื้อใช้กว่าเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 00:19:35 »
วิธีแก้ที่ง่ายที่สุด

เอา หนังเบื้องหลัง มาตัดใหม่ ให้ได้ 30 วินาที quote คำพูดดีๆ มา แล้ว Insert ตอนท้ายให้สวยๆ ดีๆ

จบ

เพราะหนังเบื้องหลังหนะ ดูแล้ว ปลุกอารมณ์ดีใช้ได้เลย

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:01:29 »
วิธีแก้ที่ง่ายที่สุด

เอา หนังเบื้องหลัง มาตัดใหม่ ให้ได้ 30 วินาที quote คำพูดดีๆ มา แล้ว Insert ตอนท้ายให้สวยๆ ดีๆ

จบ

เพราะหนังเบื้องหลังหนะ ดูแล้ว ปลุกอารมณ์ดีใช้ได้เลย

ตายแล้ว ปลุกอารมณ์เลยหรอ 555

สารภาพว่ายังไม่เคยเห็นโฆษณาชิ้นนี้ทางโทรทัศน์เลย แต่ถ้าดูกันแล้วไม่โดนก็ไม่แปลกใจ
เพราะโฆษณาชิ้นสุดท้ายที่ทำให้รู้สึกว่าโดนก็นู่นเลย Mitsubishi Lancer ที่เอาวาเนสซ่า เมย์ นักไวโอลินสาว
มาสีไวโอลินให้เร้าใจเล่นๆ หลังจากนั้นมา ดูโฆษณาจากค่ายนี้แล้วเฉยๆ พอผ่าน ทู๊กกที ..

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 16:54:12 »
ผมว่าตัว 30 ดูดีกว่าตัว 15 นะครับ
ตัว 15 นี่ ไม่โชว์สมรรถนะอะไรบ้างเลยหรือ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ