ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ จิมมี่ เรื่องเขย่ารถเติมน้ำมันเวลารีวิวค่ะ  (อ่าน 7034 ครั้ง)

ออฟไลน์ printpi

• Jr. Member
  • **
เอ่อ....เท่าที่อ่านๆ มา เวลาพี่จิมมี่รีวิว การบริโภคน้ำมันของรถแต่ละคัน
พี่ต้องเขย่า ขย่ม รถจนน้ำมันมันล้นออกมากจากช่องเพื่อให้แน่ใจว่าเต็มถังดีจริงๆ
เวลาวัดจะได้แม่นยำ

แต่มีข้อสงสัยค่ะ
Ford Fiesta มันเป็นช่องแบบ ลิ้นเปิดปิด ไม่ใช่ ฝาเกลียวปิดแบบรถทั่วไปด้วย
แถมลิ้นสองชั้นอีกตังหาก พี่จิมมี่จะเขย่ามันยังไงค่ะ แบบว่าจะรู้ได้ไงว่ามันเต็มจนแตะลิ้นปิดตัวใน
 เพราะถ้าเติมเกินมา มันก็ขังตัวเองตรงช่องว่างระหว่าง ลิ้นทั้งสองอะค่ะ
คือ สงสัย อิอิ

ขอบคุณนะค่า

เบาๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
City Jazz และ Fiesta คือรถ 3 รุ่น ที่ผม จำใจ "ไม่เขย่ารถ" ด้วยเหตุปัจจัยเรื่อง
ช่องเติมน้ำมันไม่เหมือนชาวบ้านบ้างละ หรือความยาวคอถัง มันยาวกว่าชาวบ้านบ้างละ

นั่นละครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

เวลาเติมแล้วเขย่ารถด้วยนี่เหนื่อยจริงจริงครับ
ผมไม่ได้ไปร่วมด้วยนานแล้ว ครั้งสุดท้ายก็สมัย มาสด้า 3 เปิดตัวตอนปี 2005 นั่นแหละ

เขย่ากันแทบจะเป็นลม หยอดน้ำมันเท่าไหร่ก็ไม่เต็มซะที

ออฟไลน์ BnN

ขย่มรถจนเรียกได้ว่าได้เสียกับรถมาเป็นสิบๆคันแล้ว

ออฟไลน์ grittasak

• **
ชั่งเปรียบเทียบได้เห็นภาพเลยล่ะครับ
555555555555555+

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
ขย่มรถจนเรียกได้ว่าได้เสียกับรถมาเป็นสิบๆคันแล้ว

กระทืบไลค์^^

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
กด Like เลยครับ
555555

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

กด like รัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยวไอ้คนพูดนั่นแหละจะโดนได้เสีย

ฮ่าๆๆๆๆๆ

• **
ไม่อยากนึกภาพระหว่างน้องกล้วย กับ คุณจิมมี่ เลย

5555555555555555+

ออฟไลน์ BnN

^
^
^
ครุนพี่ข้างบนนี้จะแร้งงงงไปแร้วนร๊ะ!!!!!

• **
ขอโทษครับ

ล้อเล่นครับผม

ออฟไลน์ BnN

แหม.....

ล้อเล่นเหมือนกันนะ 5555555555

ออฟไลน์ Kamo

• Newbie
  • *

ขย่มคันไหนแล้วติดใจสุดอะค่ะ

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member

ไม่อยากนึก ภาพ อาการติดใจ   :o :o :o

ออฟไลน์ BnN

ไม่อยากนึก ภาพ อาการติดใจ   :o :o :o

แล้วอย่างภาพโปรไฟล์ของพี่ mkuski นี่เรียกว่าอาการติดใจหรือเปล่าครับ 55555555555555

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ขย่มรถเติมน้ำมันเนี่ยนะ มีอาการเฉพาะคันด้วย.....ไม่อยากจะคิดเลย ???