ผู้เขียน หัวข้อ: // พวกที่ชอบขับรถจี้ตูดาวบ้าน นี่คือสิ่งที่พวกคุณสมควรจะโดน อย่างถึงที่สุด //  (อ่าน 21426 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
โหว....โดนใจเป็นอย่างยิ่งครับ แต่เดี๋ยวเป็นข่าวอีก ฮาๆๆ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

แล้วไอ้มาเฟียนั่นทำถูก ว่างั้น
อื้ม...

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/

ออฟไลน์ Lertvarit

เห่อๆ ขาดการยั้งคิดทั้งคู่
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ผมว่าก็ทำไม่ถูกทั้งคู่ ทั้งคันแรกที่เริ่มจากบีบแตรไล่ และคันมาเฟียที่ขับรถบี้พร้อมเอาปืนจี้ ไม่สมควรทำเป็นอย่างยิ่งครับ แค่นี้ประเทศก็วุ่นวายมากแล้วนะครับ
เท่าที่จับคำพูดที่มาเฟียพูด เหมือนบอกว่า ถนนเค้าไม่ให้วิ่งเร็ว แล้วมาเฟียก็ขับตาม limit ที่กฎหมายกำหนด ส่วนคันแรกมันซ่าส์มากไป
เลยโดดมาเฟียด่ากลับไปว่า ไปอ่าน manual การจราจรให้ดี ว่าป้่ายเค้าบอกให้วิ่งไม่เกินเท่าไร ก็ให้ทำตามกฎ อย่าซ่าส์ ประมาณนั้น

สรุป ใจเย็นครับ ขับรถต้องใจเย็น เราระวังตัวเองพยายามขับรถดีๆๆ เจอรถขับไม่ดีมาแรงมาก ก็ยอมเค้าไปเถอะ แซงไปก่อนเลย
หรือเจอรับขับช้่า ก็หาจังหวะแซงให้พ้นๆ ไป ทุกอย่างก็จบด้วยดีครับ

ปล. ขอนอกเรื่อง เมื่อเช้าตอนมาทำงานแถวสุขุมวิท เจอ porche cayman สีบรอนตอนลงทางด่วนที่คลองตัน รถสวยดี และรถเกาะถนนดีมากด้วย
เพราะช่วงโค้ง 2  3 โค้งก่อนลงทางด่วน ผมขับประมาณ 80 - 100 km ในเลนซ้ายก่อนโค้ง u turn ผมว่าผมเร็วแล้วนะ เจอ cayman ขับมา (ไม่ได้จี้ตูด)
ในเลนขวา อัดโ้ค้งผมว่าเกิน 120 นะ แซงไปแบบนิ่มๆ เลย อิจฉารถสวยและเกาะดีจัง อยากขับจังแต่คงไม่มีโอกาสแน่ๆ ในชีัวิตนี้

ออฟไลน์ off_033

เป็นเรื่องของคนขี้หงุดหงิด

แต่ไม่สมควรจะโดนครับ 

ออฟไลน์ Eak

• Jr. Member
  • **
สมควรโดน ทีหน้าทีหลังอย่าทำอีก

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ดันไปจี้ตูดคนจริง โดนหนักเลย  ^^"

ออฟไลน์ Terng

จริงๆมันดูสะใจ แต่มันก็ไม่ใช่พฤติกรรมที่สมควรจะทำนะครับ

ผมขับไปเชียงรายมาล่าสุดก็มีแท็กซี่จี้ตูดช่วงม.กรุงเทพตรงแถวรังสิตจะออกอยุธยาครับ ผมเบรคใส่เลย ก็ไม่เห็นกล้ามาจี้หนิ พยายามจะแซงผมก็ปิดเอาไว้ อย่าหวังว่าจะได้ปาดหน้ากันเลย พอหอมปากหอมคอแล้วผมก็เร่งหนีทิ้งห่างมันไป  ;)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ eddie

มาเฟียน่ากลัวมาก แต่ชอบ 450SEL 6.9 ^^;

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
แกล้งเบรคให้หัวทิ่มซักทีสองที น่าจะเข็ดน่ะครับ เอาแบบหอมปากหอมคอพอ  ;D ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถูกต้องครับ

มันเป็นสิ่่งที่ไม่สมควจะทำทั้งคู่...อันนี้ต้องขอเรียนให้ทราบกันเอาไว้เลย

แต่ที่นำมาโพสต์ให้ดูกันเล่นๆ คือ พอดีไปเจอมา และเป็นคลิปตัดต่อ น่าจะมาจากหนังเรื่องใดสักเรื่อง

เห็นว่าสะใจดี เลยนำมาลง ฝากเตือนสติพวกชอบขับรถี้ตูดกันเล่นๆ

เพียงแค่นั้น

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
รู้สึกดีใจที่ไม่ใช่คนชอบขับจี้ตูดรถชาวบ้านประจำ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nioka

Chariot

• บุคคลทั่วไป
จี้ตูดผมยังไม่เท่าไหร่ แต่แซงแล้วแจกกล้วยด้วยนี่สิ ปริ๊ดเลย

ตูขับถูกต้องตามกฎ ดันโดนกล้วยซะงั้น  >:(

มาเฟียคนนี้น่าจะมาเจอเด็กแว๊นซ์ไทย  ;D

ออฟไลน์ 2k

ผมเคยบ้าบิ่นแนวนี้แต่ไม่ถึงขั้นนี้อ่ะครับ 5 ปีที่แล้วระหว่างที่ขึ้นสะพานสาธรผมอยู่เลนกลางแล้วมีวีโก้สีน้ำตาลคันนึงมาจี้ท้ายกระพริบไฟแส่เลนซ้ายก็ว่างเลนขวาก็ว่างทำไมไม่แซงไปวะ?? ตั้งแต่เริ่มขึ้นจนเกือบช่างปลายสะพานมีนก็จี้อยู่ยังงั้นผมเลยหลบเข้าซ้ายสุดทิ้งระยะนิดหน่อยตอนที่มันตรงไปและผมออกทางซ้ายไปแยกก็เอาขวดเหล้าที่แจกบนเครื่องบินปาใส่มันซะเลย ลอยไปโดนกระบะหลังแตกเพล๊งแล้วก็ไปกันคนละทาง มันจะกลับมาเอาคืนก็ไม่ได้เพราะเลยแยกไปไกลแล้วและเส้นทางไม่มาบรรจบกันเลย ฮ่าๆๆๆๆ

คิดๆดูแล้วทำลงไปได้ยังไงฟระตรู นิสัยแย่จริงๆ!!!  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ขับช้าชิดซ้ายครับ สั้นๆง่ายๆ แล้วทุกอย่างมันจะไม่มีปัญหา

ถ้าคิดจะช้าแล้วแช่ขวา เจอเค้าเร่งแซงปาดหน้ามาแล้วไปโทษเค้า ผมว่าโทษตัวเองก่อนเถอะครับ

ถ้าทางเลนเดียวหลบซ้ายไหล่ทางนิดเดียว Happy ทั้ง 2 ฝ่ายๆ ไม่ต้องคอยจี้ก้นหาช่องแซง คันหน้าก็ไม่ต้องกดดันหัวเสียด้วย

ออฟไลน์ Ruksadindan

หาเรื่องใครไม่ไปหาเรื่องไปหาเรื่องโจรซะงั้น
มันก็ผิดทั้งคู่ล่ะครับ แล้วจะป้องกันปัญหายังไง?
ทุกคนต้องทำให้มันถูกกฎ ทุกฝ่ายก็แฮปปี้สิครับ

แต่จากคลิปนี่ช้าแช่ขวาไม่ผิดนะ เหมาะด้วยซ้ำ  ;D

ออฟไลน์ Amj

กรณีแบบนี้ ผมมีเพื่อนคนนึงครับ เป็นประมาณลูกเจ้าสัวแถวบุรีรัมย์ครับ
บ้านเขาทำไร่ทำสวน ทำโรงสีครับ มีรถกระบะเยอะ

แต่มันจะมีรถกระบะอยู่คันนึงเป็น ford ranger อาจจะมีคนแถวนั้นเคยเห็นครับ
มันเอามาแต่งกันชนรถคันใหม่ ไม่ได้เอาไว้ขับเร็วเลยนะครับคันนี้ ใช้เหล็กแผ่นใหญ่ๆ หนาๆ
มาเชื่อมเข้ารอบคันครับ มีเหมือนกันชนหน้า หลัง และมีบันไดข้าง(ที่ทำเองจากเหล็กแผ่นหนา)

กันชนทุกอย่างยึดกับแชสซีรถเลยครับ กันชนออกแบบเป็นเหลี่ยมเป็นมุม เป็นสัน อย่างดีครับ
คือเอาไว้ให้คนอื่นชน แล้วคันที่ชนบอดี้เสียหายหนักทุกคันครับ

กันชนก็ทำอย่างดีครับ ชุบโครเมี่ยมสวยงาม ^_^
รถคันนี้ไม่เคยเอาไว้ขับเร็วครับ

เพื่อนผมเอาไว้จัดการพวกชอบแทรก ชอบปาด และพวกจี้ตูดครับ
พวกจี้ตูด เจอมันเบครหัวทิ่มแกล้งให้ชนท้ายมาหลายคันแล้วครับ

ปล.เพื่อนผมคนนี้ ไม่เคยขับรถคันนี้เกิน 80 นะครับ ถ้ามันจะขับเร็วเดินทางไกล มันจะเอาฟอร์ด escape  ไม่ก็ everest ไปครับ

ออฟไลน์ Jxxx

กรณีแบบนี้ ผมมีเพื่อนคนนึงครับ เป็นประมาณลูกเจ้าสัวแถวบุรีรัมย์ครับ
บ้านเขาทำไร่ทำสวน ทำโรงสีครับ มีรถกระบะเยอะ

แต่มันจะมีรถกระบะอยู่คันนึงเป็น ford ranger อาจจะมีคนแถวนั้นเคยเห็นครับ
มันเอามาแต่งกันชนรถคันใหม่ ไม่ได้เอาไว้ขับเร็วเลยนะครับคันนี้ ใช้เหล็กแผ่นใหญ่ๆ หนาๆ
มาเชื่อมเข้ารอบคันครับ มีเหมือนกันชนหน้า หลัง และมีบันไดข้าง(ที่ทำเองจากเหล็กแผ่นหนา)

กันชนทุกอย่างยึดกับแชสซีรถเลยครับ กันชนออกแบบเป็นเหลี่ยมเป็นมุม เป็นสัน อย่างดีครับ
คือเอาไว้ให้คนอื่นชน แล้วคันที่ชนบอดี้เสียหายหนักทุกคันครับ

กันชนก็ทำอย่างดีครับ ชุบโครเมี่ยมสวยงาม ^_^
รถคันนี้ไม่เคยเอาไว้ขับเร็วครับ

เพื่อนผมเอาไว้จัดการพวกชอบแทรก ชอบปาด และพวกจี้ตูดครับ
พวกจี้ตูด เจอมันเบครหัวทิ่มแกล้งให้ชนท้ายมาหลายคันแล้วครับ

ปล.เพื่อนผมคนนี้ ไม่เคยขับรถคันนี้เกิน 80 นะครับ ถ้ามันจะขับเร็วเดินทางไกล มันจะเอาฟอร์ด escape  ไม่ก็ everest ไปครับ

อันนี้ถ้าเกิดไปชนคนเข้านี่จากเจ็บน้อยจะกลายเป็นเจ็บมากนะครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ shaman

• **
  • รักในหลวง
ชอบตอนเอาศอก กระแทกกระจกให้แตกนี้แหล่ะ
ลงทุนมาก เจ็บมั๊ยนั่น กล้องตัดตอนกระจกแตกพอดี ( สงสัยปฐมพยาบาลกัน หลังจากนั้น  :) )

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โหดดีจริงๆเลย น่ากลัวๆ

ออฟไลน์ Ping tiida

• **
มันคือ ตลกร้าย อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2011, 13:36:52 โดย Ping tiida »

ออฟไลน์ beerrl

ต้องเจอของจริง พวกที่ชอบซ่า
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Fly to dream

เรนเจอร์คันเก่าพ่อผมเคยเบรคกลางถนนแล้วลงไปด่า  มันนั่งนิ่งเลย  ไอคนพวกนี้น่ะเก่งแต่ขับรถ โดนเข้าจริงจ๋อยเหมือนหมาถูกน้ำ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TABO9

ผมสะใจ ตอนที่มาเฟีย ให้ทางแล้วยังแจก .... เลยโดนสมควรครับ ใจเค้าใจเรา  ทางที่ดี ควรมีน้ำใจกันบนท้องถนนก็จบครับ

ออฟไลน์ Armo

นึกว่าจะดันจนตกหน้าผาไปเลยนะเนี่ย เหอๆ จะว่าไปก็ไม่สมควรทำทั้งสองฝ่ายล่ะครับ ควรมีน้ำใจต่อกันบนท้องถนนมากกว่าเนอะ ;D