ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนหน่อย สำหรับท่านทั้งหลายที่่ชอปปิ้งที่โลตัส  (อ่าน 6841 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
วันนี้รู้สึกเคืองนิดๆ เนื่องอยากจะกินส้ม แต่ช่วงนี้ส้มกระราคาแสนแพง

บังเอิญเห็นป้ายราคาเบ่อเร่อ เห็นว่าลดราคาจาก 79 เหลือ 59 บาท  แล้วมีส้มลูกใหญ่วางอยู่ใต้ป้าย
ก็เลยจัดมาเต็มถุง!!

แต่พอเอาไปชั่ง   "พนักงานบอกว่า กก ละ 70 บาทน่ะครับ"

ผมก็เถียงไปว่าที่ป้ายก็เขียนอยู่!!!!!

แต่พนักงานดันบอกว่า "อันนั้นเป็นของส้มลูกเล็กอยู่ชั้นล่างสุดครับ  ส่วนอันนนี้ป้ายราคา สีขาวเล็กๆ ติดอยู่ที่กระจาดนั่น!!!
จากเหตุการณ์และภาพประกอบ  ทำให้ผมเสียความรู้สึกกับการกระทำอย่างนั้นมาก  ถึงแม้มันจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ ก็เถอะ

แต่ว่ามันเสียความรู้สึก!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2011, 22:56:49 โดย Tonaka »
阿蘇山

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
ผมเจอจนเป็นเรื่องปกติแล้วครับ เวลาซื้อต้องดูดีๆครับ

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
สุดๆครับ เเถวล้าน ถ้าซื้อโค้ก  4ขวด ขนาด 1.25ลิตร พนักงาน ยัดถุงเดียวยังไม่ถึงรถเลย ขาด  =="เลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
น่าไป Complain กับ Manager นะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมหาป้ายราคาเล็กๆนั่นตั้งนานครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สาขาบางนา ราม-2 หน้าบ้านผม ก็เคยเป็นแบบนี้ครับ นานมาแล้ว
ชินแล้วละ นิสัยของ โลตัส หนะ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เห้อๆๆคนไทย :(

ออฟไลน์ Fly to dream

แม่ผมก็เคยครับ ซื้อตะกร้าป้ายราคานึง แต่พอกลับมาบ้านดูบิล มันไม่ใช่นี่นาเลยกลับไปที่ห้าง ได้ตังคืนมา
แม้ดูเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่โดนมาหลายครั้งแล้วเลยไม่ยอม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมก็เคยโดนครับ พักหลังเลยต้องเพ่งแล้วเพ่งอีก อ่านแล้วอ่านอีก
ว่าใช่ป้ายของสินค้าอันนี้รึเปล่า

ออฟไลน์ 2k

ถ้าเป็นเมืองมะกันนี่ลูกค้ายิ้มร่าเลย เข้าข่ายหลอกหลวงแบบนี้ฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายหรือสินทดแทนสบายแฮ ประเทศไทยนะจะหาความซื่อสัตย์ไม่ได้แล้ว ชาวต่างชาติไม่มาคนในชาติก็อยู่ลำบาก
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ซื้อของผมเช็คบาโค้ด...ทุกครั้งครับ  ว่าป้ายราคาที่มันวางตรงสินค้าเนี่ยมันใช่อันเดียวกันรึเ้ปล่าครับ
เจอบ่อยมากๆ แบบว่าวางไม่ตรงกัน เอาสินค้าแพงไปไว้ใต้ป้ายสินค้าที่ราคาถูกกว่า
ทำให้เราเข้าใจผิดในราคาสินค้าได้ครับ....ห้างบิ๊ก...

ออฟไลน์ Tonaka

ปล.  ส้มที่ซื้อมารสไม่ได้เรื่องเลย - -!
阿蘇山

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
โลตัสอาหารค่อนข้างจะไม่ได้สด และค่อนข้างโกงราคาครับ เมื่อก่อนผมก้อเคยโดนหลังจากนั้นไม่เคยซื้อของที่โลตัสอีกเลย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไม่เคยคิดซื้อผลไม้ และผักสดจาก Tesco เลยครับ

เดินตลาดสดดีกว่า สดกว่า ถูกกว่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ prachaja

• Jr. Member
  • **
555 ของตามพวก hypermarket นี่หลายอย่างจะแพงกว่า supermarket หรือร้านข้างนอกอ่ะครับ ของที่ถูกกว่าคือตัวที่โฆษณาในหนังสือพิมพ์ ป้ายราคาก็คลุมเครือๆ อิอิ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยคิดซื้อผลไม้ และผักสดจาก Tesco เลยครับ
เดินตลาดสดดีกว่า สดกว่า ถูกกว่า

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ทุกวันนี้ซื้อกับรถกับข้าวกับตลาดสดอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
จริงๆ นะ ผมคิดว่าโลตัสของ "ห่วย" เพราะผมเคยแล้ว
ซื้อส้มโลตัสมา ฝาดมาก พอไปเดินตลาดสด ซื้อส้มมา รสชาติดีเยี่ยม ผิดกันเลย
แต่ตลาดสดก็ต้องดูเจ้าดีๆ นะ เจ้าที่ไม่ดีก็มีเหมือนกัน

ออฟไลน์ poonshop

ของผมต้องดูถึงขนาดเลขบาโค็ตกันเลยทีเดียว