ผู้เขียน หัวข้อ: ๊User [ compact] Review :Camry 3.5Q V6 มันคือCrown เวอร์ชั่นขับหน้า!?  (อ่าน 33739 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
 ;D ;D สวัสดีพ่อแม่พี่น้องชาวHeadlightmagครับ หลังจากที่เกริ่นมานานกับเจ้ารถคันนี้ Toyota Camry 3.5Q V6 ซึ่งตัวที่ผมจับมาทำรีวิวครั้งนี้เป็นตัวไมเนอร์เชนจ์ครับ

อ้อคราวนี้อาจจะรู้สึกแปลกกันหน่อยเพราะตัวรถนั้นเราได้มาเป็นคู่พี่น้องเกร์ยสเกล สีขาว และดำ สองสียอดฮิตของคนไทย สำหรับแคมรี่3.5นั้นหากให้พูดมันก็มีพี่น้องฝาแฝดอีก1คันเหมือนกันนะ  รุ่นนั้นคือLexus ES350 ดั่งในรูป

เอาหล่ะครับ มาที่เรื่องของตัวรถซึ่งเป็นพระเอกของงานนี้กันดีกว่าสำหรับตัวรถภายนอกนั้น หากมองผ่านๆ มันก็เหมือนกับพวกCamry 2.0,2.4 ดีๆนี่แหละครับ หากลองมองดีๆ ก็แยกออกได้อย่างง่ายดายครับ เอาหล่ะเรามาดูที่ภายนอกกันเลยนะครับ ;)

สำหรับตัวนี้ถึเป็นไมเนอร์ ก็จริงแต่ถ้าดูดีๆแล้ว มันไม่ค่อยมีอะไรต่างกับ3.5ตัวก่อนหน้านี้เสียเท่าไหรแต่ ราคาดันกระโดดมาเป็น 2.9ล้าน!?เอ๊ะ มันกระโดดมาถึงขนาดนี้เลยหรือ สิ่งที่เปลี่ยนในตัวนี้ มีดังนี้ครับ

-ชุดกันชนหน้า เหมือน 2.0 และ2.4 ซึ่งผมว่าตัวนี้เป็นอะไรที่ดูลงตัวกว่าโฉมที่แล้วจริงๆ

-แผงกระจังและแผงเรดาห์ใหญ่ขึ้น

-ล้อขนาด17นิ้ว ลายใหม่โดยใจเจ้เต็มๆ

-ชุดไฟท้ายใหม่ ซึ่งผมส่าโอเคมองดู สวยแต่ดูบวมๆอย่างบอกไม่ถูก

ส่วนนอกนั้นเหมือนตัว3.5เก่าทุกอย่าง เอาหล่ะงานนี้เราคงไม่ต้องโฟโต้ฮันท์อะไรมากมายซึ่งเรื่องนี้ผมจึงไม่ขออธิบายให้รีวิวยาวเหยียดเป็นหางว่าวนะครับ

เรามาที่ภายในกันดีกว่าครับ
เมื่อเปิดประตูเข้ามาเราจะได้สัมผัสกับกลิ่นอายอันแสนจะคุ้นเคย

เบาะเป็นแบบปรับไฟฟ้า8ทิศทางและ ระบบจดจำตำแหน่งและที่เบาะคนขับมีระบบปรับเบาะพิงหลังมาให้  และเรื่องนึงที่ผมอยากจะตินิดหน่อย

เห็นไหมครับ ถ้าไม่เ็ห็นผมอธิบายเลยและกัน คือปุ่มจดจำตำแหน่งมันทำไมถึงไปอยู่ในซอกหลืบเสียขนาดนั้น โอเคผมอาจจะติสแตกกับเรื่องเล็กๆน้อยแต่หากคุณอยากใช้งานขึ้นมากมันควรจะอยู่ในตำแหน่งที่ใช้งานได้ง่ายกว่านี้เสียหน่อยก็จะดีมาก

สำหรับภายในนั้นตัวรถจะถูกตกแต่งด้วยโทนสีดำแลดูขรึมและมีความเป็นผุ้ใหญ่ มากกว่าสีเบจ ซึ่งผมว่ามันเป็นเหมือนสีสามัญประจำรถไปแล้วจริงๆ

อ้อหากท่านต้องการภายในสีนี้แต่เงินในกระเป๋าไม่เอื้อ คุณยังมีทางเลือกอีก คือ รุ่น2.0G Extream หรือไม่ก็ 2.4 Hybrid บลู เศษเล็บ(Celeb) แต่ผมไม่แน่ใจว่าอี2รุ่นนั้นมันโดนโละหมดหรือยัง  ??? ???

เรามาดูกันที่อุปกรณ์ภายในกันเลยดีกว่าครับ

พวงมาลัยแบบมัลติฟังก์ชั่น ที่ทำให้คุณเป็นพระเจ้าได้ด้วยปลายนิ้ว มองอย่างนี้ก็สวยดีนะครับ แต่พอลองใช้งานจริงๆผมหันไปหากับคุณมีนเจ้าของรถเลยว่า "พวงมาลัยชวนเก๊กซิม"มาก ปุ่มบ้าไรเยอะแยะไปหมดวร๊าา~~!!!??
สำหรับปุ่มควบคุมต่างๆมีตั้งแต่ เครื่องเสียง แอร์ และปุ่มรับสาย-วางสาย
เอาหล่ะขยับมาดูครูซคอนโทรล กันบ้าง จัดอยู่ในตำแหน่งเดิมไม่มีเปลี่ยนเว้นแต่.......ลองมองไปที่ปุ่มเล็กๆ ที่เป็นเหมือนส่วนเกินของพวงมาลัยสิครับ(ช่างน่าสงสารจริง) นั่นแหละปุ่มควบคุม เรดาห์ครูซคอนโทรล สำหรับ เรดาห์ครูซคอนโทรลนั้น มีให้ปรับด้วยกัน3ระดับครับ การทำงานของมันคล้ายๆกับครูซ คอนโทรลทั่วไปเพียงแต่ว่า เมื่อมีรถคันข้างหน้าวิ่งอยู่มันก็จะรักษาระยะห่าง ด้วยความเร็วที่เหมาะสม แต่ไม่ได้มีหน้าที่ช่วยเบรคแต่อย่างไรนะเจ๊อะ เพราะมันไม่ใช่Volvo ที่จะได้ For Life ไปซะทุกอย่าง (แต่ก็คงไม่For life แน่ถ้ายังขืนขับรถไม่ระวังกันอันนี้อยากให้เอาเป็นข้อคิดนิสนึง ว่าต่อให้รถดีแค่ไหน แต่ขับไม่ระวัง ขับประมาทมันก็ ไม่ได้ช่วยอะไรเรามากหรอกครับ) นอกจากนี้ยังมีระบบกะระยะถอยหลัง ซึ่งใช้งานคล้ายๆกับLS460

หน้าตาปุ่มกดเดิมๆที่คุ้นเคยกันดี ข้างๆคือ ปุ่มควบคุมปรับระดับพวงมาลัยครับ

ป.ล. จิ้มเลยสิฮร๊าา~~!!!!

เอาหล่ะมาดูกันที่คอนโซนกลางกันมั่งครับ

แผงหน้าปัดนั้นถือได้ว่าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากเดิม พบเจอได้ในตัวไฮบริดเช่นเดิม

แอร์แบบแยกฝั่งซ้ายขวา ในส่วนของผู้โดยสารด้านหน้า ส่วนด้านหลังยังเหมือนของ2.4และ2.0เหมือนเดิม อ้อมีสิ่งนึงที่ผมว่าเก๋กู๊ดดีเหมือนกันคือระบบดับกลิ่นPlasma Cluster

ไฟอ่านแผนที่พร้อมแผงควบคุมซันรูฟ ซึ่งสิ่งนึงที่ผมเริ่มจะเห็นประโยชน์ของมันคือ ทำให้บรรยากาศของห้องโดยสารแลดูสว่างงามตายิ่งขึ้น

มาที่ด้านหลังกันบ้างครับ

สิ่งนึงที่ผมค่อนข้างจะแอบปลื้มเสียเล็กน้อย คือสิ่งนี้เลย(ขออภัยที่ของในรถอาจจะเรี่ยราดไปหน่อยครับ=_="เจ๊แกตุนขนมไว้หลังรถเยอะมากกกกกกกก)

นี่เลย แผงควบคุมสุดเมพ!!! ชุดสวิชต์ ควบคุมปรับพนักพิงเบาะให้เอนลงด้วยไฟฟ้าระบบปรับอากาศ
ม่านบังแดดไฟฟ้าที่กระจกบังลมหลังและชุดเครื่องเสียง!!! แฟม่ อะไรจะเก๋กู๊ดขนาดนั้น เพราะเท่าที่จำได้คู่แฝดของมันES350 มันไม่มีสิ่งนี้มาให้ซึ่งผมคิดว่ารถระดับนี้น่าจะมีมาให้หน่อยนะ!?

แอร์ด้านหลังเหมือน2.4และ2.0ทุกประการ

จากที่ลอง ผมว่าเบาะหลังมันค่อนข้างเหมือนเดิมนะ จากที่ลอง ใช้ปรับเอนหลังให้สุดมันก็ยังฟิลเดิมอยู่ แต่มันก็ทำให้สบายขึ้นไปอีกหน่อยแต่ก็ไม่มากนักอย่าหวังกับมันมาก 5555 อ้ออีกอย่างที่ผมแอบเสียดายหน่อยๆคือ น่าจะมีแอร์หลัง ในส่วนหลังคามาให้หน่อยก็คงจะดี เพราะอย่าลืมตัวรถภายในสีดำ มันดูดความร้องเก่งเสียนี่กระไร= =

มาที่ด้านเครื่องยนต์กันบ้างครับ

เครื่องยนต์เป็นขนาด3,456 ซีซี 2GR-FE วี6 DOHC 24 วาล์ว พร้อมระบบ DUAL VVT-i
 เรี่ยวแรงมีมาให้ใช้ถึง 272@ 6,200 RPM แรงบิดสูงสุด 35.3 กก.-ม.ที่ 4,700 รอบ/นาที สำหรับเกียร์ที่ใช้เป็นแบบ6Speeds พร้อมโหมดบวก ลบ แบบที่ควรจะมี การขับขี่นั้นแบบเดิมเช่นเคย เอาใจคนแก่ แต่ยังแอบอยากรักสนุก พวงมาลัย ผมเห็นด้วยกับคุณจิมมี่ทุกประการมิอาจโต้แย้ง

สำหรับความเร็วสูงนั้นไม่ไม่ขอยุ่งด้วยดีกว่าครับไม่กล้าพอ

การะซดน้ำมันนั้น จากที่ลองๆ ได้ประมาณ 9โลต่อลิตรถือว่่าแปลกๆอยู่เหมือนกัน ซึ่งทำได้ดีกว่าที่คาดแต่ทำไมมันไม่เท่าพี่จิมแหะ=_=" สงสัยผมจะทำอะไรผิดพลาดไปหน่อยนึงแน่ๆ

สรุป จะกล้าไหมถ้าคุณจะควักสัก2.9ล้านเพื่อสู่ขอมัน

คำถามนี้แน่นอน อาจจะทำให้คุณรังเรเมื่อเ็ห็นราคาสินสอดของมันแต่!! 2.9ล้านนั้น ถ้าคุณคิดจะเล่นใบพัดฟ้าขาวหรือดาวสามแฉก ในราคานี้คุณอาจจะได้เพียง3 SeriesหรือC-Classเืท่านั้น ซึ่งคุณอาจจะไม่ได้ของเล่นจุกจิกเหล่านี้มา และอาจจะไม่ได้เรี่ยวแรงแบบนี้มา(และคุณก็อาจจะไม่ได้ช่วงล่างที่ร่อนแบบนี้มาด้วยเช่นกัน ;D) เพราะฉนั้น หากคุณไม่ใช่สาวก2ค่ายนี้ และต้องการความสบายในแบบเรียบๆ ที่ฉูดฉาดหวือหวาเท่าใดนัก ผมว่าตัวนี้อาจเป็นตัวเลือกได้ดีพอสมควร สิ่งที่ผมต้องการจะติก็คงไม่พ้นอะไรนอกจากข้างบนนั้น เพราะเรื่องช่วงล่างเอาใจคนแก่ นั้นผมคนปล่อยไปเพราะรถมันก้ไม่ได้เอาใจวัยรุ่นอยู่แล้ว  ส่วนถ้าสงสัยทำไมผมถึงให้มันเป็น Crownเวอร์ชั่นขับหน้า ก็เห็นจะเป็น พวกอุปกรณ์ไฮเทคต่างๆและ ของเล่นเล็กๆน้อย ที่ผมคิดว่ามันก็พอจะสามารถเทียบได้ เพราะมันเป็นรถที่ ใช้ได้ทั้งขับเองหรือนั่งงอมืองอเท้าอยู่ด้านหลังให้คนขับไปส่ง.......

ขอบคุณที่ติดตามอ่านครับ และขอโทษด้วยที่ล่าช้าเพราะ ช่วงนี้ไม่รู้เหมือนปัญหา มันเข้ามารุมเร้ากันจังเลย= = ขอบคุณมากๆฮร๊าฟฟฟฟ~~~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2011, 00:17:01 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ๊User [ compact] Review :Camry 3.5Q V6 มันคือCrown เวอร์ชั่นขับหน้า!?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 23:44:34 »
น่าอิจฉาจัง คนได้ขับ Toyota Aurion

277 ม้าเลยเหรอเนี่ย แบบนี้พวกขับ Vigo คงมีเคือง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: ๊User [ compact] Review :Camry 3.5Q V6 มันคือCrown เวอร์ชั่นขับหน้า!?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:10:04 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ
ชอบล้อลายนี้จัง ผมว่ามันดูเหมาะกับรถที่สุดแล้วล่ะ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 12:00:15 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

แล้วทำไมถึงซื้อคันนี้มาหรอครับ

หรือเป็นเพราะเบื่อพวกซี่รี่ย์ 3  กับ ซีคลาส
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 20:22:45 »
อ๋อไม่ได้ซื้อครับ 2คันนี้เป็นของคนรู้จักเฉยๆ

เหตุผลนั้น ผมไม่แน่ใจเสียเท่าไร แต่ที่แน่ๆคุณมีนเจ้าของคันสีขาว เค้าบอกว่าอยากลองของแปลกๆบ้าง อย่างเมื่อก่อนเธอใช้Alfa 156 แต่เดี๋ยวนี้รับราคาซ่อมไม่ไหวแล้วก็เลยเปลี่ยนมาเป็นเจ้านี่แต่ที่มองๆ ไว้ตอนแรกมีแค่318i แต่ก็ไม่รู้ไปตกลงปลงใจใช้Camry เอาซะดื้อๆ

ป.ล.ทำไมรู้สึกดูเงียบๆผิดปกติแหะ?? =_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 20:35:43 »
รีวิวดีมาก ครับ  ;D

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 20:56:44 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ผมว่าล้อแม็กลายนี้ดูหรูและเข้ากับตัวรถดีนะครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:04:57 »
ขอบคุณสำหรับรีวิว

ครับ อ่านง่ายดีครับ+ สั้น กระชับ จับใจความครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:08:06 »
ขอบคุณคร้าบบ รีวิวได้ดีมากคร้าบบบบบบ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:33:33 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผมม ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:34:56 »
ขอบคุณๆ มากครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:44:20 »
ราคาสามล้านนี้แลกมากับซีรี่3หรือcคลาสไหวครับ เพราะลูกเล่นที่ใส่มาให้ในแคมรี่คันนี้ชวนให้มีกำลังหมัดไปถ่วงความคุ้มค่ากับรถยุโรปขนาดกลางได้เลย  :)

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 23:54:19 »
ขอบคุณครับ

จริงๆแค่ 2.4 "แม่งก็อีคลาสแล้ว" - เพื่อนผมที่มีตังแต่ฉลาดเลือกซื้อครับ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 00:31:51 »
ขอบคุณครับ

ชอบไอที่ปรับตรงด้านหลังนี่แหละครับ เวอร์ชั่นเมการุ่น V6 ยังมิเห็นมีมาให้เลย แต่ V6 ที่เมการาคากับไทยราคาช่างฟ้ากับเหว...
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:25:35 »
ขอบคุณครับ

จริงๆแค่ 2.4 "แม่งก็อีคลาสแล้ว" - เพื่อนผมที่มีตังแต่ฉลาดเลือกซื้อครับ

ฮาฮา ใช่เลยครับ ผมว่านับวันรถญี่ปุ่นมันก็พัฒนาไปเรื่อยๆไม่มีหยุดจริงๆแหละ แต่แค่บางทีทำอะไรเฟลๆกับเค้าหนักไปหนอ่ย=_="

ขอบคุณครับ

ชอบไอที่ปรับตรงด้านหลังนี่แหละครับ เวอร์ชั่นเมการุ่น V6 ยังมิเห็นมีมาให้เลย แต่ V6 ที่เมการาคากับไทยราคาช่างฟ้ากับเหว...

เอ่อตัวเมกา นี่รู้สึกเค้าเหมือนเน้นใช้งานอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ เท่าที่จำได้

อ้อแค่V6ไทย จิ๊บๆครับ ต้องไปดูตัว ออสเตเรีย แต่เปลี่ยนชื่อเป็นนAurion มีตัวSuperchargeด้วยครับ ช่วงล่างTRD แล้วก็ชุดแต่ง แต่ยังขับหน้าเหมือนเดิม=_=" แต่ถ้าแคมรี่ ที่ออาเค้าก็มี แต่เหมือน ให้Aurionเป็นเวอร์ชั่นหรูกว่า

มีครั้งนึง เจ้าของรถเคยอยากทำโปรเจ็ท แปลงเป็นAurion TRD แต่เห็นทีมีแต่ีเฟลกับเฟล

รูปแถมครับ5555

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 17:20:51 »
ขอบคุณสำหรับตัว 3.5 ครับ

ปล.จะแปลงเป็นไมเนอร์ดีไหมเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 21:12:23 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 23:57:13 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review
ภายนอก ชอบล้อ 17" จังเลยครับ ล้อลายนี้เลยกลายเป็นของหายากไปเลยซะงั้น ถ้าลงมาใน Hybrid มันจะไม่เป็นแบบนี้เลย
มีที่ติที่นึงคือ Radar หน้ารถ โหยยยย ลดต้นทุนกันซะจริงๆ ถึงขนาดถอดโลโก้โครเมี่ยมแบบจับต้องได้แล้วแทนด้วยการเขียนลายแบบนี้เนี่ยนะ
รุ่นสูงๆ เขามีแต่จะยัดโครเมี่ยมเพิ่ม แต่อันนี้รุ่นสูงๆ ลดโครเมี่ยมลงซะงั้น
(ไม่ได้หมายความว่าโครเมี่ยมเยอะแล้วผมชอบนะ บางทีอย่าง Teana J32 MC ที่จีนอันนี้โครเมี่ยมก็เยอะเกินจนรถกลายเป็นลิเกไปเลย)
ภายใน บรรยากาศตอนออกมาใหม่ๆ ชวนดูให้แตกต่างจริงๆ ตรงภายในสีดำที่ต่างจากรุ่นรองลงมา
แต่พอ Extremo ออกมา บรรยากาศแบบนี้กลับชินชาไปซะแล้ว แอบเสียดายนิดๆ
ส่วนที่น่าชมเชยอย่างนึงคือ สวิตช์บนที่วางแขนหลัง สามารถควบคุมได้หลายหลายจริงๆ แถมทำไว้แล้วยังมีที่วางแก้วน้ำ pop up มาชดเชย
ไม่เหมือน accord 3.5 MC ที่ได้แค่สวิตช์เครื่องเสียงมา แถมยังถูกตัดสวิตช์ที่พวงมาลัย แล้วที่วางแก้วน้ำหายไปเลยฟรีๆ 2 อัน เหลือที่ช่องเล็กๆ ใส่ของเอาไว้แค่นั้น
แล้วอีกอย่างนึงที่อยากเห็นคือไฟ Downlight LED บนหลังคา ที่เป็นแถบ ไม่ทราบว่าเห็นมั้ยครับ สวยมั้ยเอ่ย อยากเห็น  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 19:31:21 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review
ภายนอก ชอบล้อ 17" จังเลยครับ ล้อลายนี้เลยกลายเป็นของหายากไปเลยซะงั้น ถ้าลงมาใน Hybrid มันจะไม่เป็นแบบนี้เลย
มีที่ติที่นึงคือ Radar หน้ารถ โหยยยย ลดต้นทุนกันซะจริงๆ ถึงขนาดถอดโลโก้โครเมี่ยมแบบจับต้องได้แล้วแทนด้วยการเขียนลายแบบนี้เนี่ยนะ
รุ่นสูงๆ เขามีแต่จะยัดโครเมี่ยมเพิ่ม แต่อันนี้รุ่นสูงๆ ลดโครเมี่ยมลงซะงั้น
(ไม่ได้หมายความว่าโครเมี่ยมเยอะแล้วผมชอบนะ บางทีอย่าง Teana J32 MC ที่จีนอันนี้โครเมี่ยมก็เยอะเกินจนรถกลายเป็นลิเกไปเลย)
ภายใน บรรยากาศตอนออกมาใหม่ๆ ชวนดูให้แตกต่างจริงๆ ตรงภายในสีดำที่ต่างจากรุ่นรองลงมา
แต่พอ Extremo ออกมา บรรยากาศแบบนี้กลับชินชาไปซะแล้ว แอบเสียดายนิดๆ
ส่วนที่น่าชมเชยอย่างนึงคือ สวิตช์บนที่วางแขนหลัง สามารถควบคุมได้หลายหลายจริงๆ แถมทำไว้แล้วยังมีที่วางแก้วน้ำ pop up มาชดเชย
ไม่เหมือน accord 3.5 MC ที่ได้แค่สวิตช์เครื่องเสียงมา แถมยังถูกตัดสวิตช์ที่พวงมาลัย แล้วที่วางแก้วน้ำหายไปเลยฟรีๆ 2 อัน เหลือที่ช่องเล็กๆ ใส่ของเอาไว้แค่นั้น
แล้วอีกอย่างนึงที่อยากเห็นคือไฟ Downlight LED บนหลังคา ที่เป็นแถบ ไม่ทราบว่าเห็นมั้ยครับ สวยมั้ยเอ่ย อยากเห็น  ;D

อ๋อไม่ได้ถอดครับ แค่ว่าเค้าแค่เอาแผงอันนั้นคลุมลงไปอีกทีเป็นเหมือนcoverไปในตัวหน่ะครับ^^

ส่วนdownlight LED..............................ผมนึกว่าตัว2.4ก็มี   อ๊ากกกกกกกก~~~!!!!! ToT ขออภัยอย่างแรงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 19:37:16 โดย Stradale »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 22:28:34 »
กรี๊ด V6 ชอบบบ

แต่ผมว่าน่าน้อยใจนะ 2.4Hybrid ได้VDIM แต่3.5V6 ได้แค่VSC ซะงั้น

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 19:14:08 »
ดีหลายอย่างติดที่ราคาจริงๆด้วย

แปลกทำไมเมื่อก่อนพวกเครื่อง3000 v6 ของแต่ระค่าย แบบพวก accord ปลาวาฬ ทำไมมันขายอยู่ 1.5ล้านกว่าบาทเอง แล้วเดี๋ยวนี้มันเกิดอะไรขึ้นกับรถพวกนี้ถึงตั้งราคาโดดจัง  จริงๆราคาน่าจะล้านปลายๆนะ

อยากได้ๆ ;D

ออฟไลน์ P.JEW

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 12:36:33 »
ฮุ่ย ๆ หน้าปัดไม่เหมือนด้วยนะครับ 2.4 มีถึงแค่ 240 3.5 ไป 260 แน่ะ ลองสังเกตดูสิครับ ^O^    :)
Toyota Wish Q LTD. MY LOVEE ^W^
Toyota Yaris J MT .  New member ><''
Hyundai Tucson 2WD . 1 Years I LOVE IT

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 12:44:01 »
ฮุ่ย ๆ หน้าปัดไม่เหมือนด้วยนะครับ 2.4 มีถึงแค่ 240 3.5 ไป 260 แน่ะ ลองสังเกตดูสิครับ ^O^   :)

ผมว่าอันนั้นมันค่อนเป็นเรื่องปกตินะครับสำหรับรถที่เครื่องใหญ่ขึ้น ^^

ป.ล. 260เหมือนมีไว้งั้นๆแหละครับเอาเข้าจริงๆ ก็แค่230 แล้วโดนกั๊กครับ 555555

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 21:51:43 »
มันคล้ายๆกันครับ

ดูใน วันทูคาร์แล้ว
pajero sport

ออฟไลน์ P.JEW

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 20:55:48 »
อ้างถึง
ผมว่าอันนั้นมันค่อนเป็นเรื่องปกตินะครับสำหรับรถที่เครื่องใหญ่ขึ้น ^^

ป.ล. 260เหมือนมีไว้งั้นๆแหละครับเอาเข้าจริงๆ ก็แค่230 แล้วโดนกั๊กครับ 555555

ฮ่า ๆ ถูกครับ เอาเข้าจริง ๆ กั๊ก 230 ( ยังไม่รุ้จะถึงป่าวว )  ว่าแต่ รุ่นนี้มี Redar Cruise Control มั้ยครับ ??
Toyota Wish Q LTD. MY LOVEE ^W^
Toyota Yaris J MT .  New member ><''
Hyundai Tucson 2WD . 1 Years I LOVE IT

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 00:23:21 »
อ้างถึง

ฮ่า ๆ ถูกครับ เอาเข้าจริง ๆ กั๊ก 230 ( ยังไม่รุ้จะถึงป่าวว )  ว่าแต่ รุ่นนี้มี Redar Cruise Control มั้ยครับ ??
ดังนั้นถ้าให้มาตรวัดเป็น 240 เหมือนเดิม ท๊อปสปีดจะดูเต็มกว่านะครับนี่
สำหรับเรดาร์ลองย้อนขึ้นไปมองดูดีๆครับ คำบรรยายเหนือรูปกระจังหน้า

แต่มันไม่เบรคให้สนิทหากจะชนนะครับ

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:04:00 »
เคยขับตัวนี้อยู่ครับ ใช้เวลาอยู่กับมันประมาณ 3 วัน

ขับเที่ยวที่เมลเบิร์นครับ

เครื่องยนต์แรงดีมาก เรียกเป็นมา เร่งแซงทันใจ  เกียร์ 6 สปีดให้ความนุ่นนวลดีครับ

วิ่งทางไกลน่าจะกินน้ำมันประมาณ 11-12โล/ลิตร โดยประมาณนะครับ

แต่ข้อเสียคือช่วงล่างกับเบรคครับ หน้าดื้อ เข้าโค้งแรงมากไม่ได้ มีอาการชัดเจน

สรุป ช่วงล่างไม่เหมาะสมกับความแรงรถครับ