ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆคิดว่าJAZZ Minorchangeกับราคาใหม่ กับความเปลี่ยนแปลง เข้าท่ามั๊ยครับ  (อ่าน 6727 ครั้ง)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ผมว่าโอเรยนะ เปลี่ยนเยอะดีเมื่อเทียบกับ accord เหงแล้วอยากได้มาไว้ขับซื้อกับข้าวซักคันเรยล่ะ

ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ sewern

• Newbie
  • *
การเปลี่ยนแปลง รุ่น top แจ่มเป็ดมาก สำหรับผม :D :D
ราคาสมเหตุ สมผลครับ

ออฟไลน์ Northbridge

ชอบรุ่น base model ครับ มี Airbag คู่ + ABS แล้วเกียร์ธรรมดา !!!

ออฟไลน์ jones

ชอบรุ่น base model ครับ มี Airbag คู่ + ABS แล้วเกียร์ธรรมดา !!!

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันครับ เอามาขับหนุกๆ ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ก็รู้สึกว่าก็ดีนะครับ มีออปชั่นความปลอดภัยแบบครบๆ

แต่อีกใจนึงก็รู้สึกว่า รถ B-segment มันเริ่มแพงขึ้นเรื่อยๆ ทะลุ 7 แสนไปหลายเจ้าแล้วเหมือนกันเนอะ

ออฟไลน์ kitt

• Newbie
  • *
แถวบ้านเรียกหาเหตุขึ้นราคามากกว่า การเปลื่ยน MC

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
อยากจะบอกว่ารุ่นท๊อปนี่ เฟี้ยวเงาะเลยทีเดียว เสียอย่างเดียวยกเลิกสีเหลือง   ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ผมว่า Eco Car มาเต็มสูบเมื่อไหร่ B-Segment น่าจะไปเฉียด 8แสน ขาดแค่หมื่น เลยนะครับ C-Segment  Top ก็คงไปป้วนเปี้ยนอยู่ที่ ล้านนิดๆ

กระเถิบๆ ขึ้นไปกันหมด อิอิ

ส่วน Jazz ถุงลมทุกรุ่น ถือว่าแจ่มเลยคร๊าบ

แต่ผมชอบไฟหน้าแบบเดิมมากกว่าแหะ ดูสปอร์ตกว่า
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

มีความรู้สึกว่า Yaris น่าสงสารนะ

ไม่ใช่เรื่องยอดขายนะ มันขายได้เรื่อย ๆ

แต่ Yaris เปิดตัวครั้งแรกปี 2006 ก็เคยให้ออพชั่นรุ่นล่าง 5.99 แสน ถึงใจเหมือนกัน
โดนคนด่าว่าแพง ด่ากันทั่วบ้านทั่วเมือง

แต่สำหรับกาลของ Jazz ผมคิดว่าคงมาถูกจังหวะเวลา แทบจะไม่มีเสียงบ่นเลยแหล่ะ
คงเพราะเวลานี้มันมีอีโคคาร์ในตลาดมาดันราคาขึ้นไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2011, 10:42:54 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ augat_th

• Newbie
  • *
ก็ต้องดูก่อนว่า เปลี่ยนแปลงนั้นเหมาะสมกับรถหรือไม่ รวมทั้งเรื่องราคาที่เปลี่ยนไปด้วย

ออฟไลน์ joufo

ผมว่าตัวถูกสุดเกียร์ธรรมดาน่าสนใจครับ

แต่ว่ายังเป็น 5 เกียร์อยู่

ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา 6 เกียร์ แบบ FIT RS
แล้วออพชั่นแบบนี้
แล้วราคาแบบนี้ (5.9แสน)

จะน่าสนใจมากกว่านี้ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เข้าท่า แต่ว่า น่าจะให้กระจกมองข้างพับไฟฟ้าทุกรุ่นนะ

ออฟไลน์ POPROCK

รถยนต์เล็กเครื่อง 1.5 ลิตร
แต่ราคาเกือบ 6 แสน-7แสน

อืม.......................................
นี่ใช่มั้ยที่เค้าเรียกว่า "เงินเฟ้อ"

วันนี้น้ำมันราคา 3 ลิตร 100 บาท
วันหน้าอาจะ ลิตรละ 100 บาทก็ได้
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ขึ้นไปเลย จะเข้าทางรถที่ไม่มี อีโคคาร์ อย่างมาด้า ฟอร์ด ที่มีน้องสองและน้องเฟียสต้าคอยจะแทงได้ทั้ง2ทาง ทั้ง B และ E ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ยาริสตอนเปิดตัวราคานี้ โดนอ่วม
แต่แจ๊ซ ทำไมไม่โดน
(ทั้งที่รุ่นล่างก็มีทั้ง ABS/SRS ให้ด้วย แต่รุ่นบนต้องจำใจเพิ่มรุ่น J ไป)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ