ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ Chevrolet Cruze ครับ  (อ่าน 4615 ครั้ง)

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
คือว่าผมอยากทราบข้อมูลดังต่อไปนี้ครับ

1. ถ้าหากว่าเราจอดรถขวางรถคนอื่น เราสามารถเลื่อนรถได้หรือเปล่าครับ เพราะดูจากรูปแล้วไม่เห็นมีปุ่ม shift lock เลยครับ หรือว่ามีวิธีการอย่างไรครับ
2. ในกรณีที่แบตเริ่มเสื่อมแต่ยังไม่หมด สามารถกด start รถได้เปล่าครับ
3. ถ้าหากจะเปลี่ยนล้อสำรองที่เป็นกะทะเหล็ก มาเป็นล้อแมคอัลลอย โดยการเพิ่มเงินกับทางศูนย์ สามารถทำได้หรือเปล่าครับ
4. อยากทราบอัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเชื่อเพลิง ในรุ่น 1.8 LTZ ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ Chevrolet Cruze ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:23:45 »
1. ได้ครับ มีช่อง Shift lock อยู่ครับต้องงัดฝามันขึ้นมา
2. ...
3. ...
4. ช่วงนี้ทุกคันยังอยู่ในช่วง run-in ครับจึงบอกอัตราการกินน้ำมันจริงๆไม่ได้ แต่ก็ประมาณ 9 กว่าๆในเมือง 13 กว่าๆ ต่างจังหวัด (ช่วง run-in)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ Chevrolet Cruze ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 20:57:01 »
1. ได้ครับ มีช่อง Shift lock อยู่ครับต้องงัดฝามันขึ้นมา
2. ...
3. ...
4. ช่วงนี้ทุกคันยังอยู่ในช่วง run-in ครับจึงบอกอัตราการกินน้ำมันจริงๆไม่ได้ แต่ก็ประมาณ 9 กว่าๆในเมือง 13 กว่าๆ ต่างจังหวัด (ช่วง run-in)
ความรู้ใหม่เลยนะครับ  :D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:50:24 »
สำหรับเรื่องล้อ ผมว่าทำได้ครับ ลองคุยดูครับ ไม่ได้ก็ลองย้ายศูนย์ดูครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 00:42:01 »
ข้อสาม ถ้าถามถึงแบตของรีโมท สามารถเอาไปจ่อใกล้ๆได้ครับ

ออฟไลน์ poundb

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 23:08:38 »
ผม 1.8  LT  เฉลี่ย  11.5  km/l  วิ่งแถวบางนาตราด  ก็อารมณ์รถไม่ได้ติดอะไรมากมาย  กินกว่า  civic  ชัดเจนคับ  วิ่งไปแล้ว 2400  km  และเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาแล้วหนึ่งครั้ง   

เรื่องล้อ ผมว่ายังไม่มีหรอกคับ  ขนาดผมจะหาเปลี่ยนใส้กรองน้ำมันเครื่อง   ของยังไม่มาเลยซักศูนย์เดียว 

ออฟไลน์ grittasak

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 07:39:10 »
ขอบคุณมากๆ เลยครับ ที่ให้ข้อมูล