ผู้เขียน หัวข้อ: มีอะไรใหม่ใน new jazz บ้างครับ จะซื้อไว้ใช้ที่บ้านเป็นคันที่สอง  (อ่าน 5147 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronin

• Jr. Member
  • **
พอดีที่บ้านใช้ Ford focus tdci 5 D  อยู่น่ะครับ  มีความจำเป็นต้องออกรถคันที่สอง โดยส่วนตัวเล็งๆ   fiesta  5D, mazda2 5D , jazz ไว้เพราะชอบ hatchback เป็นการส่วนตัว

เลยอยากทราบว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างใน new jazz   เคย test drive  mazda 2 , fiesta ไปแล้วพอทราบข้อมูลบ้าง

หลักๆอยากทราบว่า
1. ตัวถังเปลี่ยนรึป่าว
2. เครื่องใหม่รึป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ สำหรับความคิดเห็น

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
^
^
ในข่าวนั่น พี่จิมเขียนผิดนิดนึงนะครับ ตรงที่ "ใส่ถุงลมนิรภัยคู่หน้า มาให้ครบทุกรุ่น เป็นรายแรกของรถยนต์ในพิกัด B-Segment"

จริงๆแล้ว เชอรี่ QQ กับ A1 ก็มีถุงลมคู่มาให้ครบทุกรุ่นอยู่แล้ว (สงสัยจะรุ้ว่ารถตัวเหล็กห่วย  ;D)

อีกทั้ง Peugeot 207 ซีดาน ก็มีถุงลมคู่ มาก่อนแจ๊ซเดือนนึง จึงมาขอความเป็นธรรมให้เปอโยต์ด้วย  :D :D

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
โคมไฟหน้าก็เปลี่ยน เหมือนพี่ยุ่นครับ
ชอบตัว SV ภายนอกเหมือนตัว RS ที่ญี่ปุ่นครับ แต่ล้อมันอันเดิมเลย...แอบเซ็ง

ออฟไลน์ MoLee

^
^
ในข่าวนั่น พี่จิมเขียนผิดนิดนึงนะครับ ตรงที่ "ใส่ถุงลมนิรภัยคู่หน้า มาให้ครบทุกรุ่น เป็นรายแรกของรถยนต์ในพิกัด B-Segment"

จริงๆแล้ว เชอรี่ QQ กับ A1 ก็มีถุงลมคู่มาให้ครบทุกรุ่นอยู่แล้ว (สงสัยจะรุ้ว่ารถตัวเหล็กห่วย  ;D)

อีกทั้ง Peugeot 207 ซีดาน ก็มีถุงลมคู่ มาก่อนแจ๊ซเดือนนึง จึงมาขอความเป็นธรรมให้เปอโยต์ด้วย  :D :D
55+ แต่ QQ  มันไม่มี abs ให้ทุกรุ่นนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Terng

^
^

55+ แต่ QQ  มันไม่มี abs ให้ทุกรุ่นนะครับ  ;D

QQ ไม่ใช่ A-Segment เหรอครับ? ดูมันเล็กกว่าเขามากเลยนะครับ แล้วเปอร์โยต์มันเป็นกลุ่มที่ไม่ใช่ B-Segment ราคาในช่วง 4-8 แสนแบบที่คุณจิมมี่ต้องการจะบอกหรือเปล่าเอ่ย
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ผมว่าพี่เค้าคงหมายถึงรถที่ผลิตภายในสยามประเทศนะครับ.......

ออฟไลน์ YenChar

รู้แค่ว่า กันชนท้าย
ของรุ่นท๊อป โดนใจมากๆ