ผู้เขียน หัวข้อ: bosch service มีอะไรเด่น เป็น พิเศษ มั้ยครับ?  (อ่าน 4772 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
พอดีว่า เห็นมา ตอกเสาเข็ม อยู่แถวๆ บ้าน  อยากรู้ว่า

เรื่องบริการ มีอะไรเด่น พิเศษ มั้ยครับ?  เห็นมี เขียนเรื่อง diesel sevice ด้วย

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Re: bosch service มีอะไรเด่น เป็น พิเศษ มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:03:28 »
ที่เหนือกว่าพวกร้านสีเหลือง สีฟ้า
ก็เห็นมีเครื่องเทสช่วงล่างกับระบบเบรก, Diagnostics, ระบบไฟ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: bosch service มีอะไรเด่น เป็น พิเศษ มั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 23:05:53 »
ที่เหนือกว่าพวกร้านสีเหลือง สีฟ้า
ก็เห็นมีเครื่องเทสช่วงล่างกับระบบเบรก, Diagnostics, ระบบไฟ

ร้านสีเหลือง สีฟ้า มันคืออะไรครับ??
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 23:45:57 »
รู้แต่ว่าเป็นเจ้าของเดียวกับ ศูนย์ BMW แห่งหนึ่ง ที่มีรถเช่า และเต้นท์รถมือสองครับ

ส่วนเรื่องการบริการ ไม่ทราบครับ
เคยเห็นแต่ศูนย์ Bosch Diesel แถวๆ ถนนวิภาวดีหนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:29:02 »
ตอนนี้ Millennium ติดต่อกับทาง Bosch ว่าจะขอเข้ามาลุยให้เองครับ

เขาบอกว่า ข้อดีคือ

- รับรถทุกยี่ห้อ ญี่ปุ่น ยุโรป อเมริกัน ได้หมด
- อะไหล่ จะใช้ของเทียบแท้ คือ Bosch เองเลย ดังนั้น ราคาก็จะถูกกว่า เข้าศูนย์บริการแท้ๆ ปกติ
- มี เครื่อง Diagnosis แน่นอน เสียบเช็คได้เกือบจะทุกรุ่น อัพเดทเรือยๆ

นั่นคือที่ทราบมาหนะครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:30:27 »

ร้านสีเหลือง สีฟ้า มันคืออะไรครับ??

ร้านสีเหลืองที่หลายคนเข้าไปแล้วกระเป๋าฉีก แคว๊ก!! กับอีกร้านสีฟ้าหลายคนเหมือนได้ความรู้สึกโดนแอบมากระโดดถีบหลังต้องร้องแอ๊ก!!เพราะกระอัก