ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...ผมหา review ของ fiesta ไม่เจอครับ  (อ่าน 5309 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
เอ่อ...ผมหา review ของ fiesta ไม่เจอครับ
« เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 08:57:21 »
เอ่อ...ผมหา review ของ fiesta ไม่เจอครับ
ผมเข้าไปดูของ B และ C segment แล้วรวมถึงการจัดกลุ่มแบบ brand ผมก็ยังหาไม่เจอ

ไม่ทราบว่าบทความการทดสอบ fiesta นั้นมีลงในไซต์หรือยังครับ เพราะผมเข้าไปดูใน utube ก็เห็นมีการทดสอบเรียบร้อยแล้วนี้นา
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เอ่อ...ผมหา review ของ fiesta ไม่เจอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 09:03:51 »
ยังทำไม่เสร็จครับ

กุมภาพันธ์ เจอกัน

ออฟไลน์ H.

Re: เอ่อ...ผมหา review ของ fiesta ไม่เจอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 09:09:23 »
โอ้ว อีกยาวเลย ตั้ง "เดือนหน้า" แหนะ 55

อีกเรื่องครับ
คลิปทดสอบ Focus มีแต่ตอนทดสอบ 0-180 แค่นั้นหรอครับ ไม่มีแบบเต็ม ?
H.

ออฟไลน์ JC vihicle

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 09:10:00 »
Hoo.... wow   อีก 3 วันเจอกันเดือน กุมภา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:20:00 »
โอ้ว อีกยาวเลย ตั้ง "เดือนหน้า" แหนะ 55

คลิปทดสอบ Focus มีแต่ตอนทดสอบ 0-180 แค่นั้นหรอครับ ไม่มีแบบเต็ม ?

ค้นดูใน youtube ช่อง konnaimairoo ดูครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 16:13:10 »
ผมก็รอไม่ไหว จนผมออกมาขับแล้วครับ สปอร์ตซีดาน ถูกใจ หรูได้ใจผมจริงๆ กับราคา6แสนกว่าบาท หาซื้อได้ที่ไหน

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 16:31:09 »
รอนานมาก ไหนๆก็ปล่อยแบบสั้นๆให้ชมด้วยนะ แล้วอยากลืมเต็มตีนเกียร์ L ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 01:28:54 »
เป็นอะไรกันนักหนาครับ กับเกียร์ L เนี่ย?
มันไม่ได้ช่วยให้อะไรๆ ดีขึ้นไปกว่าที่มันเป็นหรอกครับ
อย่าตามกระแสกันเรื่อยเปื่อยแบบนี้เลย

เกียร์ L ก็เหมือนเกียร์ 1 คุณออกตัว ด้วยเกียร์ D ถ้ากดเต็มตีน มันก็เหมือนกับการออกตัวด้วยเกียร์ L อยู่ดีนั่นแหละครับ!

โอยยย อะไรกันเนี่ยยยยยยยยยยยยย?

อีกอย่างนึง รถเดโม ทั้ง 4 รุ่น 4 คัน คืนเขาไปหมดตั้งแต่ก่อนปีใหม่แล้วครับ
ดังนั้น จะไม่ขับ Fiesta อีกแล้ว จนกว่าจะมีรุ่นไมเนอร์เชนจ์ หรือรุ่นเครื่องใหม่ ซึ่งก็จะไม่มีให้เห็นแน่ๆ ในช่วงปีนี้

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 02:25:32 »

ค้นดูใน youtube ช่อง konnaimairoo ดูครับ
เอ่อ review ford focus ผมค้นดูแล้วไม่มีนะครับ ทั้ง 1.8 2.0 และ TDCi เลย  ใน utube ของ user konnaimairoo

มีแต่โชว์ top speed ของ 1.8 กับ TDCi
H.

ออฟไลน์ mkuski

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 07:08:14 »
L มันย่อมาจาก LOW  หมายถึง เกียร์ต่ำ ใช้สำหรับขึ้นเขา เพื่อต้องกำลังที่ต่อเนื่อง ไม่เปลี่ยนไปมาจนทำให้เสียจังหวะ หรือ ลงเขา เพื่อต้องการ engine brake หรือเปล่าครับ พี่ JIMMY
เพราะเท่าที่จำได้ในคู่มือ ก็บอกไว้ประมาณนี้   แล้วถ้าต้องใช้เพื่อ อัตราเร่งในการเร่งแซง บ่อยๆๆ จะมีผลเสียไหมครับ

ออฟไลน์ BoringZee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:29:11 »
เป็นอะไรกันนักหนาครับ กับเกียร์ L เนี่ย?
มันไม่ได้ช่วยให้อะไรๆ ดีขึ้นไปกว่าที่มันเป็นหรอกครับ
อย่าตามกระแสกันเรื่อยเปื่อยแบบนี้เลย

เกียร์ L ก็เหมือนเกียร์ 1 คุณออกตัว ด้วยเกียร์ D ถ้ากดเต็มตีน มันก็เหมือนกับการออกตัวด้วยเกียร์ L อยู่ดีนั่นแหละครับ!

โอยยย อะไรกันเนี่ยยยยยยยยยยยยย?

อีกอย่างนึง รถเดโม ทั้ง 4 รุ่น 4 คัน คืนเขาไปหมดตั้งแต่ก่อนปีใหม่แล้วครับ
ดังนั้น จะไม่ขับ Fiesta อีกแล้ว จนกว่าจะมีรุ่นไมเนอร์เชนจ์ หรือรุ่นเครื่องใหม่ ซึ่งก็จะไม่มีให้เห็นแน่ๆ ในช่วงปีนี้

ใจเย็นๆพี่จิม แต่ผมลแงแล้วนะโดยที่ตัวที่ผมลองเป็น 1.6 Sport ถ้าใช้เกรีย์ D นะครับเยีบเต็มตีน จะมีหน่วงอยู่ประมาณ 2 วิ (ไม่แน่ใจว่ามันรอรอบหรือเปล่า) ส่วน L มันห็หน่วงเหมือนกันแต่ใช้เวลาน้อยกว่าจากความรู้สึกนะครับ และที่ลองลองแบบ start เครื่องใหม่ทั้ง 2 อย่างนะครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่าถ้าไม่ได้ขึ้นเขาลงเขาไม่จำเป็นต้องใช้เกียร์ L เลย สงสารเครื่องเปล่าๆ