ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ อยากถาม พี่ jimmy  (อ่าน 2611 ครั้ง)

ออฟไลน์ axejung

• Newbie
  • *
สมาชิกใหม่ อยากถาม พี่ jimmy
« เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 03:33:19 »
พอดี ม ติดตาม อ่าน เวป นี้ มานาน พอสมควร ละครับ ก็เลย สงสัย ว่า พี่ jimmy รีวิว ลง หนัง สือ ด้วยไหมอะครับ
หรือเขียน คอลัม ลง หนัง สือ บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: สมาชิกใหม่ อยากถาม พี่ jimmy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 05:02:01 »
เฉพาะที่นี่เป็นหลักล่ะครับ

แต่ผมขอรบกวนหนึ่งอย่างได้ไหม
เขียนภาษาไทย อย่าเว้นวรรคให้มันมากนักครับ
ภาษาเราเว้นวรรคเป็นประโยค เพื่อให้อ่านแล้วได้ใจความ
ไม่ได้เว้นทุกคำแบบภาษาอังกฤษ

ช่วยกันใช้ภาษาอย่างถูกต้องนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: สมาชิกใหม่ อยากถาม พี่ jimmy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 07:44:49 »
ตามพี่เนยเลยครับ
พี่จิมมี่ลงที่นี่เป็นหลักครับผม :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 11:23:30 »
แถมเพิ่มอีกข้อนึงคือ

ช่วยใส่เนื้อหาคำถามบางอย่าง ลงในหัวกระทู้ด้วยครับ
เพื่อความสะพวกสำหรับผู้อื่น เวลาจะคลิกเข้ามาอ่านครับ

ตอนนี้ ลงที่นี่เพียงแห่งเดียวครับ
ส่วนนิตยสาร ก็จะมี บทความที่จะลงใน นิตยสาร Torque กันอีกครั้งในเร็วๆนี้
หลังจากที่ไม่ได้เขียนให้เขาไปหลายเล่มมาก

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 17:17:11 »
จะตามไปอ่าน ครับ