ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณจิมมี่ครับ - Honda City CNG !!!!!  (อ่าน 17251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smooth Jazz

• Newbie
  • *
สอบถามคุณจิมมี่ครับ - Honda City CNG !!!!!
« เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 18:15:56 »
ได้อ่านข่าวตามลิงค์ด้านล่างนี้ครับ

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000010692

ไม่ทราบว่าคุณจิมมี่พอได้ข่าวแน่ชัดมั้ยครับ ว่าปลายปี Honda จะออก city รุ่น CNG จริงหรือไม่

เฮ้อ ผมเพิ่งจอง City ไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เองครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
Re: สอบถามคุณจิมมี่ครับ - Honda City CNG !!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 18:19:08 »
เท่าที่อ่านกำหนดการเปิดตัวของคุณจิม

(ถ้าผมอ่านจำไม่ผิดนะครับ น่าจะอีกนาน ดีไม่ดี จะมาในโฉมถัดไปครับ)
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Nut_K

Re: สอบถามคุณจิมมี่ครับ - Honda City CNG !!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 20:09:22 »
ผมว่าถ้ามาจริงนี่สนุกแน่ครับ

• ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 21:52:47 »
ผมว่าถ้ามาจริงนี่สนุกแน่ครับ

ผมว่าตลาดรถยนต์ CNG เงียบๆนะครับ ไม่หวือหวา Lancer CNG เอย Altis CNG เลย
ก็ไม่ได้หนาตาอย่างที่คิด

ผมว่าคนยังเติมน้ำมันไหว ชิวๆ คร๊าบ ^ ^

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 21:56:22 »
ดูเหมือนในข่าวจะเขียนประมาณว่ามาพร้อมกับไมเนอร์เชนจ์เลยด้วย
มันจะทันจริงๆหรอเนี่ย??

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 22:42:19 »
ข่าวแต่ละแหล่ง ได้มา ไม่ค่อยเหมือนกันครับ

ในฐานะคุณผู้อ่าน จะต้องใช้วิจารณญาณในการคาดการณ์ครับ

ส่วนข่าวนี้ ไทม์มิง ก็เหมือนกับที่ผมเขียนเอาไว้ใน บทความ 2011 - 2014 นั่นละ
เพียงแต่ว่า City CNG นั้น ยังอยู่ในขั้นตอนการทำงานอยู่เลย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 23:08:23 »
พี่จิมครับ คืออยากรู้ว่าซิตี้ ไมเนอร์เชนจ์ใหม่เนี่ย จะเปลี่ยนเยอะกว่าไหมครับ หรือเท่ากัน

ออฟไลน์ Smooth Jazz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 23:10:11 »
ขอบคุณครับ คุณจิมมี่

เมื่อต้นปี ผมได้อ่านบทความ 2011 - 2014 ที่คุณจิมมี่เขียนแล้วครับ ทั้งข้อมูลจากบทความ และพอเห็นตัว Minor Change ของทั้ง Accord และ Jazz ออกมา  ก็เลยทำให้ผมตัดสินใจจอง City ง่ายขึ้น เพราะคิดว่าปลายปีก็คง Minor Change เพียงเล็กน้อย

เนื่องจากในแต่ละวัน ผมต้องใช้รถประมาณ 80 - 100 กม. ครับ ข่าวที่เห็นมานี้เลยทำให้เสียดายขึ้นมานิดหน่อยว่า น่าจะรอถึงปลายปีเสียก่อน

สงสัยผมคงจะได้ดม LPG แทนเสียมากกว่า

• ICONacc
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 11:51:28 »
ถ้าดูอิงอย่าง Altis CNG นับจากเริ่มมีข่าว ก็อาศัยเวลาเป็นปี กว่าจะออกตัวจริงกันมา