ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง มาดูคลิปขอแต่งงานที่ดัดแปลงมาจากเกมส์ดัง  (อ่าน 3641 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป

Chrono Trigger
เขาลงทุนแก้เนื้อหาของเกมโดยเอาเรื่องราวของทั้งคู่มาลง น่ารักดีครับ

Super Mario World
อันนี้แฟนสาวเขาก็แปลกใจว่าทำไมเธอต้องเล่นด้วย แต่ท้ายๆของฉากก็เจอข้อความ Lisa will you marry me และ เธอตอบ เยส

ที่เหลือดูต่อที่นี่ครับ
http://www.blognone.com/news/17153

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ใช้โปรแกรมRPG Makerหรือเปล่าครับ เหมือนเคยนั่งทำอยู่พักนึงกับเพื่อนขอบอกว่ายากมากอ่านกันจนคู่มือแหก=_="

ป.ล.ถ้าใครอยากลองทำฆ่าเวลาก็ลองดูได้ครับ มีเวอร์ชั่นภาษาไทยให้โหลดอยู่แต่ไม่แน่ใจว่ามันเหมือนตัว2003ที่ผมเคยใช้หรือเปล่า=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Xtream@tom

โรแมนติคมากๆเลย ผมว่าใครๆเจอแบบนี้เข้าคงต้องตอบYesกันทุกคนแน่ๆ^////^

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
น่าทำบ้าง  ;D
H.

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
แจ๋วจัง อยากเซอร์ไพร์สใครซักคนแบบนี้เป็นบ้าง อิอิ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1