ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ไฟคอนโซลและหน้าปัตม์ สามารถ.......  (อ่าน 3411 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
ได้ยินแว่วๆมาว่าไฟหน้าปัตม์ของรถ LEXUS สามารถเปลี่ยนสีได้

เลยอยากทราบว่ามันเปลี่ยนได้ตามชอบ(อยากปรับให้มันเป็นสีไหนก็ได้ตามใจ)ของเราเลย

หรือว่าเปลี่ยนไปตามช่วงความเร็วครับ

แล้วมีรถยี่ห้อไหน รุ่นไหน สามารถเปลี่ยนได้ตามใจตัวเองบ้างไหมครับ หรือต้องไปติดอุปกรณ์เพิ่ม

ตอนนี้ชักหลงรัก LEXUS IS แต่เจอตอตรงที่ไฟหน้าปัตม์สีขาว ไฟคอนโซลสีเขียว -*-

แล้วก็ LEXUS CT200h ขายในประเทศไทยแล้วหรือครับเนี่ย ตามนี้

http://www.lexus.co.th/model/ct/ct200h/ct200h.html#/gallery/

ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ prai

Re: อยากทราบว่า ไฟคอนโซลและหน้าปัตม์ สามารถ.......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:03:52 »
คือถ้าเป็น CT200h นั้นมันเปลี่ยนถามโหมดครับ ถ้าเราปรับเป็นสปอต์มันก็จะกลายเป็นสีแดงครับ ประมาณนี้
ผมก็ชอบนะ Lexus เนี่ย แต่ CT200h ผมว่าด้านหลังมันแคบไปนิดนึง ตามสไตส์ Lexus เขาครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: อยากทราบว่า ไฟคอนโซลและหน้าปัตม์ สามารถ.......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:31:30 »
ที่เคยขับ IS นะครับ
ถ้าเราลากรอบสูงๆมาตรวัดฝั่งวัดรอบจะเปลี่ยนเป็นสีแดง
ถ้าความเร็วสูงฝั่งความเร็วก็จะเปลี่ยนเป็นสีแดงครับ :)