ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถาม เรื่องsmart key  (อ่าน 3823 ครั้ง)

ออฟไลน์ kirazaa

• Newbie
  • *
มีคำถาม เรื่องsmart key
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 23:55:23 »
Smart key กันขโมยได้เป่าครับพี่ แบบว่ากันพวกกุณแจผีต่อสายตรงไรงี้อะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: มีคำถาม เรื่องsmart key
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 04:32:27 »
มันไม่ใช่ระบบกันขโมย ครับ
มันเป็นแค่ลูกเล่น เพิ่มความสะดวกในการเข้าออกจากรถแค่นั้นครับ

ไม่มีระบบกันขโมยใดๆในโลกนี้ ที่กันขโมยได้ 100% หรอกครับ
เว้นแต่จะนั่งเฝ้ารถกันตรงนั้นเลยทีเดียว พร้อมพกปืน ขึ้นลำกล้องไว้ด้วย 1 กระบอก
และต้องมีใบอนุญาต พกพาอย่างบถูกกฎหมายด้วย อีกต่างหาก

เฮ้อ จะเป็นเพลเมืองดีนี่ช่างยุ่งยากจริงจริ๊งงงงง

ออฟไลน์ kirazaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:46:54 »
ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับผม

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:54:15 »
มันเป็นแค่ลูกเล่น เพิ่มความสะดวกในการเข้าออกจากรถแค่นั้นครับ

ไม่มีระบบกันขโมยใดๆในโลกนี้ ที่กันขโมยได้ 100% หรอกครับ
เว้นแต่จะนั่งเฝ้ารถกันตรงนั้นเลยทีเดียว พร้อมพกปืน ขึ้นลำกล้องไว้ด้วย 1 กระบอก
และต้องมีใบอนุญาต พกพาอย่างบถูกกฎหมายด้วย อีกต่างหาก

เฮ้อ จะเป็นเพลเมืองดีนี่ช่างยุ่งยากจริงจริ๊งงงงง
ทีแรกผมอ่าน ตรงที่ "เว้นแต่จะนั่งเฝ้ารถกันตรงนั้นเลยทีเดียว"
กำลังจะสวนว่า เดี๋ยวนี้ขนาดขับๆ อยู่มันขึ้นรถมาจี้ มาปล้นเลยก็มี

แต่พออ่านต่อแล้ว "เห้อ นี่หรอ ประเทศไทย สยามเมืองยิ้ม แฉ่ง"
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ ?????????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:14:55 »

ผมกลัวโจรมันจะปล้นทั้งรถทั้งปืนนะสิครับ  ;D ;D ขำขำครับ