ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องแก้เสียงคลอนภายในห้องโดยสารครับ  (อ่าน 2295 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
รถที่ใช้อยู่ E 220  W124 เริ่มมีเสียงดังจากแผงประตู เบาะ ซันรูฟ ฝาเก๊ะเก็บของ ไฟเก๋งหน้าที่มีไฟเตือนรัดเข็มขัด เบาะ ทั้งเสียงก็อกๆแก็กๆและเอี๊ยดๆเหมือนมีอะไรเสียดสีกัน เบาๆ เวลาวิ่งบนถนนคอนกรีต หรือถนนที่ไม่เรียบเนียนสนิท เสียงพวกนี้ดังประสานเสียงน่ารำคาญมาก ผมลองถอดแผงประตูแลัวเอาฟองน้ำเสริมเข้าไปก็ยังไม่เป็นผล ซันรูฟเงียบได้โดยเอาฟองน้ำยัดเข้าไประหว่างตัวซันรูฟกับกรอบหลังคา พอจะเปิดก็ต้องดึงฟองน้ำออกจึงคิดว่าไม่น่าจะใช่วิธีที่ดีนัก ส่วนอื่นยังหาวิธีแก้ไม่ได้โดยสิ้นเชิง อยากทราบวิธีแก้ หรือแนะนำร้านที่รับแก้ครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องแก้เสียงคลอนภายในห้องโดยสารครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:54:48 »
ลองดูที่ Star Serv ดูครับ