ผู้เขียน หัวข้อ: ''Subaru Justy'' บ้านเรามีขายด้วยเหรอคะ  (อ่าน 4477 ครั้ง)

ออฟไลน์ ArcHitECT-C2U

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
''Subaru Justy'' บ้านเรามีขายด้วยเหรอคะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:15:40 »
เมื่อวานเห็นแถวบ้านน่ะค่ะ เลยอยากทราบราคา และสเปค ลองหาดูแล้วมีแต่ไม่มากค่ะ รูปแทนค่ะ ที่เห็นสีชมพู(มืดแล้วน้องไอถ่ายไม่ชัด รู้อย่างเดียวเป็น Subaru Justy

เครดิต- Google
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:25:16 โดย volk-Patsat »
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ''Subaru Justy'' บ้านเรามีขายด้วยเหรอคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:31:22 »
มันคอ เจ้าป้าดโธ่ รุ่นแรกนี่เอง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ''Subaru Justy'' บ้านเรามีขายด้วยเหรอคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 10:48:19 »
รถรุ่นนี้

ในญี่ปุ่นขายในชื่อ Toyota Passo และ Daihatsu Boon รุ่นแรกครับ
พอมาซื้อหุ้น Subaru เลยส่งรถรุ่นนี้ให้ Subaru เอาไปขายในตลาดส่งออกชื่อ Subaru Justy

ทั้งที่ความจริงแล้ว Justy เป็นรถยนต์รุ่นที่เคยมีขายในญี่ปุ่น
เป็น Sub-Compact Hatchback แบบเดียว ประเภทเดียวกันกับ Nissan March Toyota Starlet ประมาณนี้หนะครับ

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:46:48 »
รับทราบจ้า ขอบคุณมากค่า
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 20:43:19 »
ผมคิดว่า ที่ จขกท เห็นน่าจะเป็น Subaru R2 เพราะผมเคยเห็น R2 สีชมพู วิ่งอยู่ในบ้านเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 22:10:44 »
ผมคิดว่า ที่ จขกท เห็นน่าจะเป็น Subaru R2 เพราะผมเคยเห็น R2 สีชมพู วิ่งอยู่ในบ้านเรา

Subaru R2  จริงๆด้วยค่ะ วันนี้เจอเจ้าของพอดีค่ะ สู้ตายเข้าไปทักด้วยความอยากรู้ และอยากได้รถเล็กกว่า Volk เลยคุยนิดหน่อย(ราคาสูงใช้ได้เลยค่ะ คิดในใจกลับไปเป็นครอบครัวเพื่อประชาชนเหมือนเดิมดีกว่า)