ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับโปรฯข้าราชการของนิสสัน เมื่อเดือนที่แล้วครับผม(เดือดร้อนครับ)  (อ่าน 5642 ครั้ง)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
คือแม่ผม ไปทำเรื่องซื้อรถเอง แล้วเกิดปัญหาขึ้นมา
ตอนแรกเซลล์แจ้งว่า ดอกเบี้ย 0% ไม่ว่าจะผ่อนกี่ปีก็ตาม ก็เลยเลือกไป 7 ปี และคำนวณออกมาแล้วว่าผ่อนเดือนละไม่เกิน 7,500 บาท

แต่นี่ แม่ผมไปรับรถมา แล้วอ่านสัญญาไม่ละเอียด ไม่ได้เอาแว่นไป ปรากฎว่าโดนผ่อนเดือนละ 10,500 บาท (มีดอกนั่นเอง ตั้ง 7 ปี!!!)

กลายเป็นตอนนี้เซลล์บอกว่า โปรฯข้าราชการนั่นคือ ฟรีดาวน์ ไม่ใช่ดอก 0%

อยากทราบว่า รายละเอียด โปรฯข้าราชการ ของนิสสัน เดือนที่แล้ว มีลงประกาศทางเว็บมั้ยครับ และมีใครเก็บไว้อยู่มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
ผ่อน 7 ปีนี่นานไปมั้ยครับ แถมมีดอกเบี้ยอีก ดอกเบี้ยคงจะมากพอดู
นี่แหละครับ วิธีหลอกลูกค้า ของมิตซูบิชินี่จะเป็นเหมือนกันมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ tokyo

ฟรีดาวน์ หนะถูกแล้วครับ ทีแรกพ่อผมก็จะเอาของข้าราชการ แต่ติดที่ว่าดอกเบี้ยมันสูง
พ่อผมเดาว่า ที่เขากล้าให้ฟรีดาวน์คงเพราะเป็นข้าราชการยังไงก็หาตัวเจอปะมาณนั้น  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
การซื้อรถด้วยการดาวน์ 0% นี่
มันมีข้อดี หรือข้อเสียเยอะกว่าอะครับ???
ถ้าเทียบกับการ ทนเก็บเงินดาวน์

ดอกเบี้ยมันสูงมากเลยหรอคับ???

ออฟไลน์ Arado_kung

ของผมโชคดีโปรข้าราชการของเชฟโรเลตรุ่นบุกเบิกอันแสนจะเลื่องลือ ผมเจอปัญหาแค่เปลี่ยนเซลล์ใหม่ เปลี่ยนไฟแนนซ์ใหม่ กะรอรถโคตรนานเท่านั้นเอง อีก 1 ปีถึงจะส่งหมดครับแต่ดอกไม่มีจริงๆแหละ

ออฟไลน์ udis

ผ่อน 7 ปีนี่นานไปมั้ยครับ แถมมีดอกเบี้ยอีก ดอกเบี้ยคงจะมากพอดู
นี่แหละครับ วิธีหลอกลูกค้า ของมิตซูบิชินี่จะเป็นเหมือนกันมั้ยเนี่ย

มิตซูเขียนรายละเอียดทุกอย่างครับเวลาจอง ว่าดอกเท่าไหร่ ผ่อนต่อเดือนเท่าไหร่ครับ
ส่วนไฟแนนช์ก็บอกรายละเอียดหมดครับ ไม่มีแอบแฝงครับ
ส่วน 0% ของมิตซูก็มีให้จริงครับ ผมยังเสียดายเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tokyo

การซื้อรถด้วยการดาวน์ 0% นี่
มันมีข้อดี หรือข้อเสียเยอะกว่าอะครับ???
ถ้าเทียบกับการ ทนเก็บเงินดาวน์

ดอกเบี้ยมันสูงมากเลยหรอคับ???

ดาวน์ 0% ส่วนใหญก็คงโดนดอกเบี้ยเยอะอะครับ
ดูอย่างมอเตอร์ไซค์ ดาวน์999บาทออกรถได้เลยก็ยังมี เพราะชาวบ้านบางคนขอแค่มีรถขี่เลยไม่ได้+-*/ส่วนต่าง
07 mazda 3

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
ใบเสนอราคาที่มีการคำนวณเงินดาวนื  ดอกเบี้ยยังอยู่มั๊ยครับ

ถ้ามีก็ยังพอเอาเป็นหลักฐานได้ว่าเซลส์เสนอแบบนั้นไว้  แต่สัญญาออกมาเท่านี้ ไม่ตรงกับเงื่อนไขการขาย

ยังไงรีบติดต่อไฟแนนซ์ดูว่าเปลี่ยนสัญญาทันมั๊ย ให้ผ่อนน้อยงวดลง จะได้ลดดอกเบี้ยลงด้วย
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ DR.ZAN

• Newbie
  • *
ขอถามนิดหนึ่งนะครับ แสดงว่า ตอนแรกเรากะจะวางเงินดาวน์ด้วยหรือปล่าวครับ โดยได้ดอกเบี้ย 0% และวันรับรถมาเผลอไปจ่ายดาวน์ด้วยหรือปล่าว  เงื่อนไขตอนแรกที่เซลบอกนั้น เขาบอกว่า ดอกเบี้ย 0% และดาวน์ 0% หรือปล่าว ในใบจองน่าจะระบุชัดเจนโดยเฉพาะในเรื่องเงินดาวน์นะครับ ส่วนดอกเบี้ยก็ต้องระบุในใบจอง ลองไปดูนะครับ