ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเสนอให้มีบทความประเภท Long term test ครับ  (อ่าน 15662 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
อยากเสนอให้มีบทความประเภท Long term test ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:47:15 »
อยากให้ทางทีมงานลองพิจารณาทำบทความแบบทดลองใช้ระยะยาว เพื่อดูเรื่อง ความเปลี่ยนแปลงเมื่อรถใช้ไปมากขึ้น หรือในด้านค่าใช้จ่ายในการเช็คระยะในช่วงต่างๆ เพราะสิ่งเหล่านี้เป็นสิ่งที่เราต้องเจอจริงๆหลังจากเราตัดสินใจซื้อรถรุ่นใดรุ่นหนึ่งไป ค่าใช้จ่ายจริงในการใช้รถน่าจะคิดจาก ราคารถที่ซื้อมา + ค่าใช้จ่ายทั้งค่าเชื้อเพลิง ค่าบำรุงรักษา ค่าประกันภัย - เงินที่ได้คืนเมื่อขายต่อรถคันนั้นไป แล้วเอาไปหารกับจำนวนกิโลเมตรที่ใช้  ถ้ามีบทความลักษณะนี้ อาจจะแค่ 2-3คันที่ทางทีมงานใช้อยู่แล้ว เอามาupdate ข้อมูลสักเดือนละหน ไปตั้งแต่วันซื้อจนขายไป น่าจะดีครับ เพราะมันจะประเมินความน่าใช้ของรถรุ่นนั้นๆได้ชัดเจนมาก ลองพิจารณาดูนะครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: อยากเสนอให้มีบทความประเภท Long term test ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 16:24:47 »
ผมคิดว่า User Review ก็เป็นบทความประเภทนั้นแล้วล่ะครับ

ส่วนตัวผม เห็นด้วยกับคุณครับ