ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ JIMMY ครับว่า " จะมี Review Jazz 2011 " ไหมครับ  (อ่าน 11333 ครั้ง)

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
สอบถามพี่ JIMMY ครับว่า " จะมี Review Jazz 2011 " ไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:20:44 »
    สืบเนื่องมาจากที่ผมเคยจอง Cruze 1.8 LT สี Royal gray (จองไปตั้งแต่สิ้นเดือนธันวาคม) แต่GM ดันมายกเลิกสี  และผมโดน 0 ที่จองรถ  บริการผมแบบไม่สนใจ(เหมือนผมจะไปขอรถเขา)  อ้างว่าผมจองรถจริง  แต่ไม่ได้ทำสัญญาเลยล็อครถให้ไม่ได้  ผมก็ถามกลับว่า  "แล้วผมจะจองทำไมล่ะครับ  หรือถ้ารถที่ผมจองมาแล้ว  ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน ก็ให้คนอื่นสิครับ " เขาดันตอบผมว่า  ต้องทำตามนี้  และที่เซลล์ไม่บอกให้หมด เพราะว่าเซลล์คนนั้นอยากขายรถ (เซลล์คนนี้ลาออกไปแล้ว  และไม่บอกผมด้วย)  และบอกจะติดต่อกลับ  แต่...ไม่เคย (ถ้าผมไม่โทรหาก่อน)  และถึงแม้จะนัดผมเพื่อโทรบอกว่าหาให้ได้หรือไม่ตาม 0 อื่น  ก็ไม่โทรมาเป็นเวลา 1 อาทิตย์นับตั้งแต่คุยกันหลังสุด   สรุปสุดท้าย...ผมตัดสินใจทิ้งเงินจอง (เพราะรู้ว่าคงยาก)  และ " แสนเสียดายที่ไม่ได้ใช้ Cruze "
     *** ขอโทษนะครับที่นอกเรื่อง  เพราะ "เสียความรู้สึกมากๆจริงครับ " ***

ตอนนี้ผมไปจอง Jazz 2011  รุ่น SV  สีเทาดำเหมือนเดิม(พอดีแฟนชอบตั้งแต่แรก)  โชคดีครับมีรถเลย  จะออกวันที่ 22 นี้  แต่...ก็อยากจะถามพี่ JIMMY ครับ   ว่าพี่จะทำ review ตัวนี้ไหม   เพื่อช่วงล่างจะมีการปรับเปลี่ยนบ้าง   และผมก็เคยดูตัวก่อนหน้านี้ที่พี่ทำแล้วครับ   ยังไงก็จะคอยติดตามนะครับ  และขอขอบคุณครับ ที่มีที่ให้ผมได้ระบายความรู้สึก  ;D

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Re: สอบถามพี่ JIMMY ครับว่า " จะมี Review Jazz 2011 " ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 10:56:30 »
ไม่น่าจะทำนะครับ  เพราะว่ารายละเอียดทางวิศวกรรมหลักเช่นเครื่องยนต์ ช่วงล่างต่างๆยังเป็นของเดิมทั้งหมดครับ

ถ้าทำก็คงเหมือนกับตัว  accord นั่นแหละครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: สอบถามพี่ JIMMY ครับว่า " จะมี Review Jazz 2011 " ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:09:59 »
ไม่ทำครับ แต่รีวิวสามารถหาได้ในเวปนี้ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:26:06 »
jazz เปลี่ยนน้อยมากเลยครับ แค่รูปลักษณ์ภายนอกเอง ส่วนการขับขี่น่าจะเหมือนเดิมอ่านที่ reviewเก่าได้เลยครับ ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 12:48:32 »
เสียดายครูซ จังเลยครับ เทียบกับแจ๊ส นี่คนละเรื่องกันเลย ยังไงลองเปลี่ยนศูนย์ดูดีกว่ามั๊ย  :D   

ออฟไลน์ tarokung

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 13:00:36 »
ถึงเจ้าของกระทู้ครับ
พอดีผมได้อ่านเจอในบอร์ดของครูซ ว่ามีคนพึ่งได้รับรุ่น1.8LTสีที่คุณต้องการเลยครับ เค้าพึ่งรับรถเมื่อวานนี้เองครับ
แนะนำว่าลองถามดูหลายๆศูนย์ดูก่อนไหมว่ามีสีที่คุณต้องการหรือเปล่า..ถ้าไม่มีก็ค่อยไปเอา jazz ก็ไม่สาย อิอิ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 14:18:22 »
   ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ  แต่...ก่อนที่ผมจะตัดสินใจ  ผมได้พยายามโทรไปที่ call center GM  โทรไป0ต่างๆตามภูมิภาคที่สามารถไปซื้อได้จริง 
พูดง่ายๆก็คือ  ภาคตะวันออก  ภาคกลาง  ในกรุงเทพ  โทรไป0ใหญ่ และเล็กจนเกือบหมดแล้ว  ทุกที่ต่างบอกว่า GM ไม่ได้ทำสีนี้แล้ว  และทางGM
อธิบายกับผมว่า  ที่ผมเห็นตอนที่จองรุ่น LT สี royal gray นั้น  เป็นรถตัวอย่างครับ  และบอกว่าที่ทางGM ไม่ผลิตสีนี้เพราะว่า  "เนื่องคนที่ออกแบบเห็นว่า
สีภายใน  กับตัวรถไม่เข้ากันครับ  ไม่สวย และทัศนะวิสัยในการขับไม่ดี"  และที่ Cruzeclub ผมก็เป็นสมาชิกเหมือนกันครับ  ยังลงขอความช่วยเหลือ 
ในการหาสีของรุ่นนี้เลยครับ   ก็ลองคิดง่ายๆครับ  ทั้ง0 ทั้งปัญหาที่เจอตอนนี้(ที่บอกกันใน Cruzeclub) ผมยังไม่สนเลยครับ
   สรุปง่ายๆก็คือ  ได้พยายามอย่างเต็มความสามารถที่จะกระทำได้แล้ว (รอมานานตั้งแต่เป็นข่าวในต่างประเทศ)   และรู้ดีครับว่า  Jazz กับ Cruze นั้นเทียบกันไม่ได้
เนื่องจากเป็นรถคนล่ะกลุ่มกัน  ราคาก็ต่างกันครับ  แต่...ในอนาคตถ้าจะเปลี่ยนรถอีกคัน  ก็...อาจจะได้ใช้ "น้อง Cruze"  ตอนนั้นอาจใช้ E20 หรือ E85 ครับ  แถมอาจจะมี Navi มาให้ด้วย  และพอดีตอนนี้ผมต้องรีบใช้รถด้วยครับ 
   และทีสำคัญสุดๆๆๆตอนนี้   "  แฟนผมชอบ Jazz 2011ครับ  "  ตั้งแต่ทีแรกที่ผมจอง Cruze แต่...แฟนก็ตามใจเพราะเห็นผมบ้าเปิดดูตามเว็บเกือบทุกวัน (ชอบรถทรงยุโรปอยู่แล้ว)  ทำอย่างไรได้ครับ เสียดาย Cruze ครับ แต่...ตอนนี้เลือก "แฟน" ไว้ก่อน  ;D
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความคิดเห็น และคำตอบที่ได้จากพี่ๆครับ   ;D

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 16:24:29 »
ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องทิ้งเงินจองอะครับ
มันเป็นความรับผิดชอบของศูนย์เต็มๆ
ถ้าในใบจองมีการระบุสีไว้
คุณสามารถขอมัดจำคืนได้ครับ
ทางศูนย์ไม่มีสิทธิยึดเงินมัดจำเรา
อยากให้ลองไปขอเงินมัดจำคืนดูนะครับ
ลองบอกเค้าว่าไม่งั้นจะไปฟ้อง สคบ เพราะกรณีนี้เค้าผิดสัญญาแน่ๆ
เค้าไม่มีสิทธิอ้างว่าเซลส์ลาออกไปแล้ว เพราะตอนที่ทำสัญญาจองรถ เค้าทำในนามของศูนย์
ไม่อยากให้เอาเปรียบผู้บริโภคครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 11:05:29 »
อาจจะมีครับ...
แต่ คงไม่ได้เยอะแยะยาวยืดมากมาย
และจะว่าไปแล้ว อ่านของเก่าประกอบกันเลยก็ยังได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 11:59:48 »
อาจจะมีครับ...
แต่ คงไม่ได้เยอะแยะยาวยืดมากมาย
และจะว่าไปแล้ว อ่านของเก่าประกอบกันเลยก็ยังได้ครับ

ขอบคุณครับ  ;D