ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันว่าใครเเจ้าของ Rolls-Royce Phantom รุ่นขยายฐานล้อคันแรกในเมืองไทย  (อ่าน 11421 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ขอขอบคุณ thaiautomaxx.com
link ตามนี้ครับ http://www.thaiautomaxx.com/2009/02/rolls-royce-delivers-first-phantom.html

ผู้นั้นคือ Dr. Nikorn Hongsrisook ซึ่งปัจจุบันดำรงตำแหน่งเป็น President of Gems Gallery International Manufacturer Ltd,

ส่วนในภาพคือขณะรับมอบ Rolls-Royce Phantom จาก Mr. Colin Kelly ซึ่งดำรงตำแหน่งเป็น Rolls-Royce Asia-Pacific Regional Director เมื่อวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2552 หรือ เมื่อวานนี้เองครับ

หลังจากนั้น Dr. Nikorn ก็ได้กล่าวว่า Phantom นั้นเป็นรถที่พิเศษมากๆ ซึ่งมันทำให้ผมนั้นอยากจะเป็นเจ้าของมาตลอด และผมก็มีความภูมิใจที่ได้เป็นเจ้าของ Rolls-Royce Phantom คันแรกของเมืองไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 12:01:08 โดย interga »

โดยรถคันนี้ถูกผลิตขึ้นที่ the state-of-the-art Rolls-Royce Motor Cars manufacturing facility in Goodwood, West Sussex, England.

ส่วนราคาไม่มีการเปิดเผยออกมา

เห็นแล้วอิจฉาอะ ชาตินี้คงไม่มีปัญญาซื้อแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:46:42 โดย interga »

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
ยังไม่เคยเจอบนท้องถนนเลยอ่ะ........
เจอแต่Bentleyบ่อยสุด เจอตัวสี่ประตูตรงทางลงทางด่วนดินแดง
กับตัวคูเป้ ที่หน้าม.กรุงเทพ รังสิต มุ่งหน้าไปธรรมศาสตร์รังสิตอ่ะครับ

รวยกันจริงเลยอ่ะ!!! :o
????????????????????.... ????????????????????????

:o อยากรู้จังกี่บาท จะถึงเลข9หลักมั้ยเนี่ย

อยากลองนั่งเป็นบุญตูดซักทีจัง :o

เห็นพี่ !+ ส า ม แ ป ด ส า ม +!  ณ  pantip ห้อง รัชดา บอกมาว่ารถคันนี้ถูกๆครับ แค่ 60,000,000 บาทเอง

ใครสนใจเตรียมแคะกระปุกรอได้เลยครับ

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
เห้อ แพงได้ใจเลยละ... ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ book350

มีเงินขนาดนั้นขอแค่  S63 AMG ก็พอแล้วค้าบ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
แพงได้อีก
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
แพ๊งแพง ถ้าผมมี60ล้าน เอาไปซื้อ S-Classก็พอและ แล้วก็ซื้อบ้านซัก10ล้าน ที่เหลือ ลงทุนดีกว่า อิอิ ::)
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
บางคนที่เขาเจริญรุ่งเรืองมาจากความสามารถจนมีเงินมากพอที่จะซื้ออะไรก็ได้ในชีิวิต เขาคงคิดไม่เหมือนเราๆท่านๆเป็นแน่ครับ.....
บางอย่างเหมือนตอบแทนความสุข และความอยากในวัยเด็กก็มีนะ คือเด็กๆ อาจจะเกิดมาในฐานะยากจน พอโตขึ้นมาทำมาหากินจนร่ำรวยก็อยากได้อะไรสนองนี๊ดตัวเอง
ถามกลับกันว่า ถ้าคุณอายุ 60 ปี มีเงินเก็บอยู่เอาเบาะๆ ร้อยล้าน คุณอาจจะเปลี่ยนความคิดก็ได้ ไม่ต้องขนาดเจ้าโรลสรอย์ อาจจะแค่รถสปอร์ตขับสนุกสักคันก็ได้นะ........

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
เอ้า นี่มันปาป๊ารุ่นพี่ผมนี่หน่า