ผู้เขียน หัวข้อ: แอบสงสัยว่า ทำไม Altis 1.6 J ภายนอกและภานในไม่เหมือนตัว 1.6E และ G ครับ  (อ่าน 14726 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยมากเลย เพราะผมว่าตัว J ถ้าภายนอกภายในเหมือนกัน ถ้าต้องซื้อรถ C seg ที่ประหยัดน้ำมันและคันใหญ่ดูหรูนิดๆ

คงซื้อ ตัว 1.6J แต่ J ดันภานในไม่สวยเลย คล้ายๆ limo อีกต่างหาก

ดังนั้น คงไปซื้อตัว E แทนเพราะภายในคล้ายๆ ตัว G

อยากทราบความคิดเห็นครับว่ามองกันอย่างไร ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
ก็คงต้องการแบ่งเกรดให้เห็นอย่างชัดเจน

ไม่งั้นจะแยกเกรด J E G ไปทำไมถ้ามันเหมือนกันล่ะครับ?

แต่ต้องยอมรับว่าบางที แยกรุ่นออกมา ต่างกันแค่สีภายใน แล้วเพิ่มเงินเพื่อให้ได้สีครีม เท่านั้นเลย มันก็งี่เง่าไปหน่อย
JC TU #54

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ดูที่ข้างหลังก็รู้แล้วครับ
(1.6 J/CNG ใช้คำว่า Corolla เฉยๆครับนอกนั้นใช้ชื่อว่า Altis)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ LimitedEdition

สงสัยมากเลย เพราะผมว่าตัว J ถ้าภายนอกภายในเหมือนกัน ถ้าต้องซื้อรถ C seg ที่ประหยัดน้ำมันและคันใหญ่ดูหรูนิดๆ

คงซื้อ ตัว 1.6J แต่ J ดันภานในไม่สวยเลย คล้ายๆ limo อีกต่างหาก

ดังนั้น คงไปซื้อตัว E แทนเพราะภายในคล้ายๆ ตัว G

อยากทราบความคิดเห็นครับว่ามองกันอย่างไร ขอบคุณครับ

เนี่ยแหละครับ วัตถุประสงค์เลย

ออฟไลน์ vellcap

ผมเฉยๆครับ ถ้าเป็นไปได้ ในรุ่น J ผมอยากจะเอาล้อแม็กและเมทัลลิคภายในออก แล้วใส่ระบบเบรค ABS แทนครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ถ้ารถทุกรุ่นสามารถเลือกโทนภายในได้ว่าจะเอาโทนดำหรือโทนครีมก็ดีสิครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถ้ารถทุกรุ่นสามารถเลือกโทนภายในได้ว่าจะเอาโทนดำหรือโทนครีมก็ดีสิครับ
ตอนนี้มีแค่วีออส แต่เฉพาะรุ่น E ขึ้นไปเท่านั้น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ตอนนี้มีแค่วีออส แต่เฉพาะรุ่น E ขึ้นไปเท่านั้น

ที่จริงรถรุ่นเดี๋ยวกันมันก็มีสีภายในให้เลือก 2โทนอยู่แล้ว น่าจะสั่งกันได้นะครับ เช่น Volvo เป็นต้น อย่าง Civic ผมนี่ถ้าเป็นตัว S ก็จะจำกัดเฉพาะโทนดำ-เทาอย่างเดียว หรือถ้าเป็นรุ่น E ก็จะขึ้นอยู่กับสีภายนอกด้วยเช่นภายนอกขาว ภายในดำเท่านั้น ภายนอกดำภายในจะเบส ผมซื้อรุ่น S แต่อยากได้ภายในเบสเพราะมันโปร่ง แลดูกว้างดู ส่่วนเรื่องเปื่อนง่ายผมไม่สนอยู่แล้วเพราะผมเองเรียกได้ว่าทุ่มเทชีวิตกับการดูแลรักษารถมากคนนึง แต่รถแบบนี้ยอดขายสูง ผลิตปริมาณมาก คงจะรอให้ลูกค้ามาสั่งก่อนว่า อยากได้ภายในโทนสีไหนแล้วค่อยมาประกอบคงไม่ใช่เรื่องมั้งครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดูที่ข้างหลังก็รู้แล้วครับ
(1.6 J/CNG ใช้คำว่า Corolla เฉยๆครับนอกนั้นใช้ชื่อว่า Altis)

เพราะจริงๆแล้วรุ่นนี้มันก็ Corolla นั่นล่ะครับ

ส่วนอัลติสเดิมทีแล้วมันสำหรับ upmarket แต่ทำไมลงมาถึงรุ่น E ก็ไม่รู้ จริงๆให้เหมาะหน่อยน่าจะ 1.8Gเดิม ขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
สำหรับ รุ่นปี2011 นี่ ผมว่า 1.8E
กลับมาครองแชมป์ความคุ้มค่าอีกครั้งครับ หลัง จาก
1.8 E ปี 2001-2003 ทำความดีความชอบไว้
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold