ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้ สำหรับ แสดงความเห็น รีวิว Nissan Cube (By TSL) /*-*/  (อ่าน 59750 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

รีวิว Nissan Cube (by TSL) เชิญเข้าไปอ่านได้ที่นี่ ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=450:-nissan-cube-15-cvt-by-tsl-&catid=63:b-segment-1300-1500-cc&Itemid=74

และถ้าอยากจะแสดงความคิดเห็นกัน เชิญที่กระทู้นี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
Re: /*-*/ กระทู้ สำหรับ แสดงความเห็น รีวิว Nissan Cube (By TSL) /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 03:45:57 »
ขอบคุณมากครับ review เยี่ยมมากครับ :D :D :D :D :D

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ Bluedoft

Re: /*-*/ กระทู้ สำหรับ แสดงความเห็น รีวิว Nissan Cube (By TSL) /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 04:20:48 »
พึ่งอ่านจบ เหอะๆๆ

น่ารักสุดๆเลยเจ้ากล่องติดล้อตัวนี้  แต่ภายในมันดูแอบlow classไปนิด หรือสีภายมันไม่เข้าตาเองหว่าา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 04:58:15 »
ยืนยันว่า ภายใน ไม่โลว์ อย่างที่คิดเน่อ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 07:08:48 »
ขอบคุณครับ

ผมคิดว่าน่าจะย้าย shift lock สีแดงไปไว้ฝั่งขวานะ
เพราะเวลาใช้ คงเอื้อมมือไปกดได้ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่  ;D

ออฟไลน์ wahahaman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 08:02:16 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 08:50:38 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เห็นราคาแล้วคนซื้อต้องใจรักจริงๆ + กระเป๋ามีตังเหลือเฟือ เพราะค่าตัวเจ้าคิวบ์พอๆกะพวก คัมรี่ แอคคอร์ด เทียน่าตัวท๊อปเลย

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 09:31:57 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 09:44:18 »
อ่านจบแล้วครับ
ชัดเจนแจ่มใสเลยครับ

หลังอ่านจบเลยได้ข้อสรุปว่า ต้องเปลี่ยนไปเอาเทียน่าตัวท็อปแทนคิวบ์ครับ
ผมว่าค่าตัว1.7ล้านมันเกินตัวไปนิดครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออนไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 09:45:10 »
ขอบคุณครับ

รถน่ารักดี แต่ราคาไม่น่ารัก ( อีกแล้ว )

คันที่ผมเคยไปขย่มรถเล่น เบาะมันเป็นสีออกน้ำตาลอะ

แต่ตอนที่ผมเข้าไปนั่งเล่น ทำไมมันรู้สึกอึดอัดยังไงก็ไม่รู้อะ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 09:56:34 »
มี push start แบบ teana ใหม่ด้วย

ไฟอ่านแผนที่ตรงกลางเหมือนกับของ nissan sunny neo N16 เลย
B14 ก็เหมือนสินะ ใครมี B13 มาช่วยยืนยันหน่อย ว่าเหมือนกันอีกป่าวเนี่ย คิคิ

เครื่อง 1.5 หน้าตาเหมือนของ tiida 1.6 เลย เครื่อง tiida 1.6 คงเอาตัวนี้มาขยาย
เพราะในญี่ปุ่น มันไม่มี tiida 1.6 ง่ะ มีแต่ 1.5

ใช้รอบต่ำมากเลยอะ ต่ำเว่อร์คับ ถ้า tiida เมืองไทยเราเป็น CVT คงเจ๋งกว่านี้อ่า

รอดูแนวโน้มเจ้า CVT ของ nissan ใน teana ก่อน ผมว่า ถ้าไม่มีปัญหา งานนี้
CVT ได้แจ้งเกิดแน่ หลังจากดับวูบไปกับ honda และ มิตซู

ที่จริง ผมก็ชอบรถเกียร์ CVT นะ ใช้ honda city แล้วประทับใจมากอ่าคับ

ถ้า nissan motor thailand ผลิตเจ้าตัวนี้แข่ง กับ yaris jazz ผมว่าน่าจะดี
ที่ผ่านมา nissan ลงทุนกับตลาดในประเทศมากไป ทำให้รุ่นใหญ่ ๆ ส่วนมาก
จะกว้างแค่ 1695 mm ดูแล้ว เจ้า cube คงมีห้องโดยสารที่ไม่แพ้ tiida อ่าคับ

ผลิตขายในไทย คนสับสน จำ segment ซ้ำซ้อน
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 10:04:08 »
Where's the VDO?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kirazaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 10:05:04 »
ขอบคุณพี่จิมมี่กับรีวิวดีๆครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2009, 10:07:13 โดย kirazaa »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 10:19:20 »
เรื่องแรกเลยคือ "ไม่เห็นpoint ว่าทำไมจะอยากจ่ายเงินล้านเจ็ดเพื่อซื้อรถแบบนี้"
 Tiida ให้คุณได้ 80% ของ Cube และบางด้านก็ดีกว่า แค่ว่าขับไปไหนมาไหนคนไม่มองเยอะเท่านั้นล่ะ
ทำไมต้องจ่ายเยอะขนาดนั้นเพื่อความแตกต่าง

นั่นคือสิ่งที่คิดในตอนแรก

แม้กระทั่งตอนที่มายืนมองมันจากข้างนอก ก็ยังรู้สึกว่ารถประเภทนี้น่ะ นอกจากน้องๆปีหนึ่งเพิ่งเอ็นติด
หรือน้องๆจากสตรอว์เบอร์รี่ชีสเค้กแล้ว ผมไม่เห็นว่ามันจะเหมาะกับใครเลย

ใครมาเก็บหนี้ในรถคันนี้ ผมว่าคนทวงหนี้ก็จะโดนเป่าทิ้ง
หรือถ้าหุ่นออโต้บอทตัวไหนต้องแปลงร่างเป็น Cube ผมเดาได้เลยว่ามันจะเป็นออโต้บอทที่โดนเพื่อนๆ
ล้อเลียน กลายเป็นหุ่นฝ่ายธรรมะแต่เก็บกด สุขภาพจิตแย่ จนจริตแตกหันไปคบDecepticon ซึ่ง Megatron
ก็คงไม่รับมันแน่ๆ

แต่

ประเด็นที่จิมมี่พูดไว้และน่าสนใจก็คือ มันเป็นรถที่ใครเห็นก็ต้องมองตาม
และมองด้วยอารมณ์ที่ดี ผมเริ่มคิดตามแล้ว ใช่! มันเป็นรถที่เห็นแล้วอารมณ์ดีจริงๆ

Cube เลือกทางเดินที่จะต่างอย่างสุดๆ และในความกล้านั่นเองทำให้รถที่ออกมานั้น
สร้างแนวทางนึงที่จะว่าสวยก็ไม่ใช่ จะว่าอุบาทว์ก็ไม่เชิง เป็นความรู้สึกที่แทงลงไปยังสามัญสำนึกว่า
"ถ้าคุณบอกว่ารถคันนี้ไม่สวย คุณน่ะบาป" ทำให้เราไม่คิดว่ามันสวยแต่ก็ไม่สามารถพูดได้ว่าไม่สวย

ต่างจากหนูยักษ์ Stavic ซึ่งถ้าลองนึกภาพเทียบกันจะรู้ว่าหมายความว่ายังไง

ในด้านของห้องโดยสารและการโดยสาร มันก็คือ Tiida ที่เที่ยวผับแล้วกินเหล้าจนเมาแอ๋ ทุกอย่างใส่ลงไปชนิด
ไม่ต้องคำนึงถึงคำว่าขนบธรรมเนียมประเพณีอะไรทั้งนั้น การนั่ง Tiida เหมือนกับการนั่งโต๊ะในสำนักงานราชการ
(มีทุกอย่างที่จำเป็น แต่ไร้ชีวิต ขาดสไตล์)

การนั่ง Cube เหมือนกับการนั่งในห้องคาราโอเกะชั้นนำ! โดยเปลี่ยนอารมณ์เล่นกับแสงสีเต็มพิกัด ดีไซน์ที่ล้ำยุคแต่ใช้การได้ดีอีกต่างหาก ตัวเบาะนั่ง..ก็เหมือนกับเปลี่ยนจากเก้าอี้สำนักงานใน Tiida เป็นโซฟาหนังกลับ อย่างที่พบในห้องคาราโอเกะดีๆ และให้ความนุ่มนวลสบายก้นเป็นอย่างมาก เสียก็แต่ว่าห้องคาราโอเกะน่ะ มันวิ่งไม่ได้ เลี้ยวไม่ได้ Cube ยังมี support ที่ควรได้รับการปรับเปลี่ยน ผมนั่งแล้วรู้สึกว่าตัวมันจะเทออกจากเบาะซะให้ได้ และบางครั้งการออกแบบเบาะให้แบนราบตามใจฉัน มันกลับทำให้การนั่งอยู่นานๆ มีอาการเมื่อยได้บ้างเหมือนกันแต่คนหุ่นปกติ คงไม่เดือดร้อนกันมั้ง

ช่วงล่างคือ Surprise อีกอย่างหนึ่งที่ไม่คิดว่าจะได้เจอ

ในรถหน้าตาแบบนี้ และยิ่งบอกคอนเซ็พท์ว่ารถเมือง ทำให้เดาไว้ก่อนเลยว่าช่วงล่างน่ะต้องเป็นจุดที่ถูกละทิ้งความสนใจไปแน่ๆ

แต่พอได้เจอกับของจริง..นี่มันดีกว่าที่คิด มันนิ่มสบายมากในการรูดผ่านลูกระนาด นิ่มกว่า Tiida แน่นอน และผมบอกได้เลยว่าคนส่วนใหญ่ที่เป็นลูกค้าของ Tiida น่าจะชอบ setting แบบของ Cube มากกว่าช่วงล่างสะเทือนๆอย่าง Tiida E20 ซะอีก แต่เวลาผ่านผิวถนนที่ขรุขระ มันจะมีความสั่นสะท้านสไตล์เดียวกันโผล่มาบ้างให้รู้ว่ากูน่ะน้องสายตรงของ Tiida นะเฟ้ย..แค่นุ่มกว่า

เสียงรบกวนในห้องโดยสาร ถ้าเป็นซีกล่างของรถ เงียบยังกะรถใหญ่มาเองจริงๆ แต่ถ้าเป็นซีกบน เสียงลมที่ความเร็ว 120นี่ยังกะนั่งเครื่องบินเลย ไม่มีเสียงเครื่อง เสียงยาง มีแต่เสียงลมเท่านั้น ใครอยากแอบตดก็เชิญ และมันไม่ใช่เสียงลมที่เกิดจากการซีลปิดตัวถังไม่ดีหรือขอบยางเสื่อมหรอก มันคือเสียงลมที่มาจากกระจกบานหน้าทรงตั้งๆนั่นล่ะครับ ยังไงก็คงเลี่ยงไม่ได้อยู่แล้ว ได้ความโปร่งสบาย ก็แลกมาด้วยเสียงรบกวนครับ

ส่วนความสามารถในการหักเลี้ยวและขับแบบดุดัน อันนี้สิต้องเตือนไว้ก่อนเลยว่ามันไม่ใช่ Ford Focus ที่อยากจะโยนก็โยนเล่นได้ มันมีอาการยวบ และเวลาจั๊มสะพานที่ความเร็วเท่ากัน Focus และ Tiida จะบั๊มครั้งเดียวแล้วหยุด แต่ Cube จะมีโมชั่นการขยับเขยื้อนส่งต่อให้รู้สึกได้มากกว่า คล้ายๆกับว่าช่วงล่างของมันนั้นมีคาราเมลเคลือบอยู่

ดังนั้นต้องเข้าใจว่าคอนเซ็พท์มันคือรถเมือง แต่มันไม่ใช่รถเมืองที่ต้องวิ่งเฉพาะในเมือง เพราะถ้าวิ่งตรงๆล่ะก็ 120-140-160 นิ่งเป็นลูกดอกถ้าไม่มีลมปะทะข้างนะ

ในเรื่องของอัตราเร่ง เราเห็น Tiida 1.6 ทำผลงานไว้ได้น่านับถือ แต่กับเจ้านี่ แม้จะแรงแทบไม่น้อยไปกว่ากัน
แถมมี CVT ช่วยอีกต่างหาก ผมก็ยังคิดว่ามันน่าจะทำอัตราเร่ง 0-100ได้ 12.5-12.8 วิ ทำไมถึงอืด ก็ไม่รู้เหมือนกันทั้งๆที่เป็นความเร็วตีนต้น สงสัยต้องลองดูหน่อยว่าน้ำหนักตัวถังมากกว่าTiidaกี่โล

ส่วนความเร็วปลายนั้น ตัวเลข 175 ที่ได้ก็ประหลาดใจแล้ว เพราะลำพังม้าแค่ 109ตัว และตัวรถต้านลมแบบนี้ กลับทำความเร็วแพ้รถคันอื่นไปไม่มาก แต่จาก 100-140 เมื่อจับเวลาดูแล้ว มันอยู่ในย่านเดียวกับตอนที่ลอง Focus 1.8 เลยแฮะ แสดงว่าอยู่ในข่ายรถที่ควรจะขับแบบใจเย็นพอๆกัน

ยิ่งฟีลลิ่งยานๆที่ได้จากเกียร์ CVT มารวมกัน ผมว่ามันเป็นรถที่เป็น "The Art of enjoying going slow"
จริงๆ สาบานได้ HR16ใน Tiidaนี่ถ้าเอามาเทียบกันแล้วไอ้ด้ากลายเป็นรถบุคลิกสปอร์ตไปเลย

ซึ่งนั่นทำให้ผมคิดไม่ตก..ตกลงมันจะเป็นอะไรวะ มองข้างนอก มันคือรถตุ๊กตาที่น้องจากสตรอว์เบอร์รี่ชีสเค้กน่าจะชอบมากๆ แต่พอเข้าไปนั่งเบาะหลัง ...มันเหมือนกับห้องคาราโอเกะส่วนตัวดีๆสักที่เลย แล้วพอย้ายมาขับ...คิดไปคิดมา มันคือ Hummer Super Juinior นี่หว่า ยิ่งเสาหน้าตั้งๆแบบนั้น และตำแหน่งการนั่งที่สูง ทำให้มันรู้สึกราวกับว่า ..ถ้า Hummer ทำรถเล็กๆออกมานี่มันจะได้ฟีลประมาณนี้เลยนะ

แล้วพอกดคันเร่ง ฟีลการออกตัวและเสียงเครื่องที่ดังเท่าเดิมตลอดทำให้มันเหมือนเครื่องบินเจ็ทส่วนตัวทะยานขึ้น ส่วนที่ความเร็ว 100ขึ้นไป เสียงลมก็เข้ามาเหมือนกับเรากำลังนั่งเครื่องบินอยู่จริงๆ

ทำให้นี่เป็นรถคันนึงที่ไม่รู้จะหาคำบรรยายมาให้มันได้ยังไง
ห้องคาราโอเกะเคลื่อนที่บนเครื่องบิน
หรือว่า Airforce One หรรษาหน้าตาชวนอมยิ้ม

ผมคิดไม่ออกจริงๆ

แต่อย่างน้อยก็เชื่อแล้วว่ามันมีเหตุผลที่ใครสักคนจะยอมควักล้านเจ็ดซื้อ Cube
เพราะมานั่งคิดดูดีๆ ในบรรดารถยนต์ที่มีสไตล์ไม่แคร์โลกในประเทศไทยส่วนมากก็ล้านขึ้นกันทั้งนั้น
และถ้าคุณไม่ใช่คนที่แคร์ตำนานประวัติศาสตร์อย่างที่รู้สึกได้จาก Mini หรือ Beetle
เจ้าก้อนน้ำแข็งน้อยๆนี่ก็จะเป็นรถที่ตอบโจทย์ได้ทั้งความแตกต่าง ความโดดเด่น ความประหยัดน้ำมัน
ความสบายในการโดยสาร แทนที่ความหรูแบบเดิมๆด้วยแสงสีและสไตล์ที่เอาใจวัยรุ่น

จนผมอยากเชียร์ให้พี่มด..ผู้อำนวยการอาวุโสขวัญใจผมที่แบงก์..ซื้อมาใช้สักคันเลยเพราะมันเหมาะกับเค้ามากจริงๆ

ปล.

แต่มันก็ยังไม่ใช่ Charice Pempengco หรือ Susan Boyle อยู่ดีล่ะ
ยังไม่ตื่นเต้นดีใจจนดึงอารมณ์ได้เยอะขนาดนั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:21:55 »
ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับสำหรับรีวิวนี้ แต่คิดว่าราคาขนาดนี้คงต้องรอดูคัมรี่ไฮบริจกันเลยทีเดียว  5555 ++  ;D

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:56:47 »
มี push start แบบ teana ใหม่ด้วย

ไฟอ่านแผนที่ตรงกลางเหมือนกับของ nissan sunny neo N16 เลย
B14 ก็เหมือนสินะ ใครมี B13 มาช่วยยืนยันหน่อย ว่าเหมือนกันอีกป่าวเนี่ย คิคิ

เครื่อง 1.5 หน้าตาเหมือนของ tiida 1.6 เลย เครื่อง tiida 1.6 คงเอาตัวนี้มาขยาย
เพราะในญี่ปุ่น มันไม่มี tiida 1.6 ง่ะ มีแต่ 1.5

ใช้รอบต่ำมากเลยอะ ต่ำเว่อร์คับ ถ้า tiida เมืองไทยเราเป็น CVT คงเจ๋งกว่านี้อ่า

รอดูแนวโน้มเจ้า CVT ของ nissan ใน teana ก่อน ผมว่า ถ้าไม่มีปัญหา งานนี้
CVT ได้แจ้งเกิดแน่ หลังจากดับวูบไปกับ honda และ มิตซู

ที่จริง ผมก็ชอบรถเกียร์ CVT นะ ใช้ honda city แล้วประทับใจมากอ่าคับ

ถ้า nissan motor thailand ผลิตเจ้าตัวนี้แข่ง กับ yaris jazz ผมว่าน่าจะดี
ที่ผ่านมา nissan ลงทุนกับตลาดในประเทศมากไป ทำให้รุ่นใหญ่ ๆ ส่วนมาก
จะกว้างแค่ 1695 mm ดูแล้ว เจ้า cube คงมีห้องโดยสารที่ไม่แพ้ tiida อ่าคับ

ผลิตขายในไทย คนสับสน จำ segment ซ้ำซ้อน

ไฟอ่านแผนที่กลางเก๋งของ B13 ก็แบบนี้เลยครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 11:58:34 »
คอมเมนท์ของแพน เล่นเอา รีวิวเราจืดไปเลย ฮ่าๆๆๆๆ

เขียนดีขึ้นเรื่อยๆนะแพน ^_^

ออฟไลน์ Gimmy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 13:01:06 »
 ;D เป็นรถที่เห็นแล้วสะดุดจริงๆครับ เคยเปิดเจอในนิตยสาร

สีน้ำตาลๆครีม สวยมากก เห็นแล้วเคลิ้มเลย

รีวิวดีมากเลยครับ ไม่ได้สัมผัสด้วยตัวเอง แค่ดูผ่านหนาจอยังรู้สึกตื่นเต้น

ปล. รูปรถที่ถ่ายหน้าร้านขายของเล่นนี่ที่ไหนเหรอครับ ร้านของเล่นน่ารักเข้ากับรถจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ tfirst01

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 13:47:19 »
รีวิวเยี่ยมยอดตามเคยล่ะครับ

เจ้าคิวบ์นี่ทำไมต้องมีกล้องมองหลังยื่นมาน่าเกลียดแบบนั้นด้วยน้า
เหมือน space wagon & dmax เลย
จะมีทางย้ายไปไว้ที่อื่นได้ป่ะเนี่ย
อยากได้แบบว่าเอาไปไว้ด้านหลังโลโก้นิสสัน
พอเข้าเกียร์ถอยหลังปุ๊บ
โลโก้ก็พลิกกลับด้านมาเป็นกล้องมองหลัง
ประมาณนั้นอ่ะ ไม่รู้มีรุ่นไหนเคยทำมั่งรึยัง น่าจะเจ๋งดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2009, 13:50:09 โดย tfirst01 »

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 15:33:08 »
เป็นรถที่เห็นแล้วแฮปปี้ครับ
ผมว่าน่าจะเป็นรถที่เหมาะกับการขับไปเรื่อยๆ อย่างมีความสุข

อยากให้ Nissan เอามาผลิตขายในประเทศจัง ;)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 16:20:05 »
ผมว่า ท้ายมันเก็บของคงได้ไม่เยอะนะคับ

ถ้าซื้อมาใช้ เวลาไปติดม่าน จะขนรางได้มั๊ย เนี่ย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมอยากให้ Tiida ทำเกีย แบบนี้บ้างจัง ให้มันอยู่ที่มือ นะ
ชอบมาตั้งแต่ Ford Escape แล้ว คุคุคุ

เสียดาย Sunroof น่าจะเปิดได้ คง Work กว่านี้
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 17:41:33 »
ขอบคุณครับ ถ้าอยู่เมืองไทย ราคาเท่า  Jazz Nissan อันดับหนึ่งแน่
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 18:41:00 »
สียังกะSubaruเลย  ;D อิอิ

รถน่ารักดีครับ ช๊อบชอบ มันดูพิเศษกว่าJazz Yarisอะไรพวกนี้เยอะเลยครับ แต่ราคาไม่น่ารักเท่าไร
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ jiraiyax

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 19:13:19 »
ยังติดตามอ่านอยู่เสมอครับ เยี่ยมเหมือนเดิมครับ (เห็นว่าพี่คิดอะไรก็ได้สมใจ งั้นช่วยคิดให้ผมถูก Lottery ได้ไหมครับเผื่อจะถูกบ้าง  ;D )

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 19:39:44 »
BONUS TRACK!!

เอาไปดูกันเล่นๆนะครับ ขำขำ อย่าคิดมาก
ไม่สิ ต้องบอกว่า เวลาดูคลิปพวกเรา ห้ามคิดอะไรมาก ทำหัวให้โล่งๆ ไว้รอได้เลย
เพราะตัวละครในคลิปของเรา มักเสียสติกันทุกคน

คิคิ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=-o48x-fqTkw[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=zSV7InoaTw4[/youtube]

ออฟไลน์ flyboy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 20:25:13 »
คลิปข้างบนนี่เอาฮาอย่างเดียวจริงๆ  :D

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 20:59:24 »
คุณจิมมี่ครับ เบาะคู่หน้านี่เลื่อนเดินหน้าถอยหลังได้แค่ 12 mm. เท่านั้นเองเหรอครับ

ครึ่งนิ้วเองนะนั้นจะเลื่อนได้แค่นี้ทำไมเอ๋ย ???;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ Kookkukummo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 21:34:47 »
ผมมายืนยันครับว่า...

ขับแล้วทำให้ผู้คนรอบข้างอารมณ์ดีครับ

เพราะผมเองก็มี CUBE เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ครับ

ขับไปไหนก็มีแต่คนถามครับ

อืม...ว่าแต่มันก็อืดจริงอะครับ

แล้วถ้าผมใช้ไปนานๆ แล้วไปวางเครื่องใหม่ได้เปล่าครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ sanooksanan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 22:03:28 »
ดู clip แรกแล้ว ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า เมื่อความเร็วเกิน 120 เสียงลมเริ่มด้งมากกกกก

ขอขอบคุณสำหรับ review ดีๆๆครับ

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2009, 23:01:02 »
พี่จิม ไม่มี BONUS TRACK!!

ของ ford TCDI มาแปะ บางหรอครับ