ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องจองเลขทะเบียนรถยนต์ครับ  (อ่าน 7341 ครั้ง)

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะจองเลขทะเบียนรถยนต์ พร้อมหมวดตัวอักษรข้างหน้า จะต้องทำยังไงครับ
และปัจจุบันนี้อยู่ในหมวดไหนครับ
ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ 9iC

• **
Re: ขอคำแนะนำเรื่องจองเลขทะเบียนรถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:47:40 »
รายละเอียดเข้าไปอ่านได้ที่นี่เลยครับ

http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm

พร้อมบอกไว้เสร็จเลยว่าตอนนี้เลขช่วงไหนที่สามารถจองได้

แต่...เป็นของทะเบียน กทม. เท่านั้นนะครับ

ส่วนของจังหวัดอื่น  ต้องโทรสอบถามเอานะครับ

:D

ออฟไลน์ Legolas

• **
Re: ขอคำแนะนำเรื่องจองเลขทะเบียนรถยนต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:55:46 »
ขนส่งหมอชิตเลยครับ ไปเช้าๆ เขียนเลขที่ชอบไว้ซัก 6-7 ชุด เผื่อเลือก... ส่วนเลขปัจจุบันก็ตามนี้ http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm

ออฟไลน์ roj

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 13:18:59 »
หมวด ญช แล้ว
รอ ๆๆๆ ญญ
จะไปจองเลข 3 หลัก กะเค๊าบ้าง

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 13:31:53 »
ผมจะจอง ญถ ง่ะ อีกนานหรือเปล่าครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 14:32:31 »
ค่าใช้จ่ายในการจองอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณทุกความคำแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 14:54:18 »
ไม่เสียเงินครับ  ผมจอง  ญค  ไปยังไม่ได้ป้ายเลย  :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 21:50:24 »
ไม่เสียเงินครับ  ผมจอง  ญค  ไปยังไม่ได้ป้ายเลย  :P :P :P
ยังไม่ได้เลยหรอครับ ของป้าผมได้แล้วนะ
ญค 62X

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 21:56:32 »
ยังไม่ได้ไปจองครับ
เพราะพึ่งจะรู้วันออกรถง่ะครับ
ถ้าไม่ได้ก็คงเป็นหมวดอื่นครับ
อาจจะเป็น ญภ ง่ะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 22:30:55 »
ยังไม่ได้ไปจองครับ
เพราะพึ่งจะรู้วันออกรถง่ะครับ
ถ้าไม่ได้ก็คงเป็นหมวดอื่นครับ
อาจจะเป็น ญภ ง่ะครับ
เลือกเลขไปหลายๆชุดนะครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวในการไปจอง

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 08:11:50 »
ขอบคุณครับ