ผู้เขียน หัวข้อ: มาอัพเดทกันหน่อยครับ ว่า ตอนนี้คุณเจอ Prius บ่อยแค่ไหน  (อ่าน 13332 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ของผมที่ภูเก็ตนะครับ เจอบ่อยๆ มากๆ เลยครับ ทั้งสีขาว สีดำ สีเงินเพิ่งเห็นอยู่คันเดียว

แต่ส่วนใหญ่สีดำเยอะเหลือเกินครับ ผมว่าเจ้าพี่อู๊ดเนี่ยพอมันอยู่ในสีดำมันสวยดีแฮะ

ขนาดแฟนผมบอกไม่สวย แต่พอเห็นสีดำกลับบอกว่าสวยซะงั้น -*- ฮ่วยย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: มาอัพเดทกันหน่อยครับ ว่า ตอนนี้คุณเจอ Prius บ่อยแค่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 17:34:26 »
เจอเกือบบ่อยครับ
(แต่ไม่เท่า Cruze)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: มาอัพเดทกันหน่อยครับ ว่า ตอนนี้คุณเจอ Prius บ่อยแค่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 17:36:24 »
ครูซ ที่ภูเก็ตผมไม่ค่อยเห็นเลยครับ หรือว่ามันส่งมอบรถช้า รึเปล่า?  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:04:56 »
เจอทุกวันเลยครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:09:45 »
ผมอยู่ชานเมือง สามวันที่ผ่านมา เห็นวันละคัน ส่วนวันแรกที่เห็น เห็นสองคัน ครับ
  :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:16:35 »
คนใช้เยอะแล้ว กลับมาเก็บตังสำหรับอิมเพรสซ่าต่อดีกว่า

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:26:34 »
เห็นแต่คันเดิมวิ่งผ่านออฟฟิศทุกวัน แต่ครูซเห็นทุกวัน แทบไม่ซ้ำคัน

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:32:43 »
เจอทุกวันครับ
เพราะว่า...มันจอดอยู่หน้าห้องเรียน(เป็นรถของครู) ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:34:08 »
++

เจอสามคันแล้วครับ ล่าสุดเจอสีดำ สวยแฮะ!

++

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:45:06 »
เห็นอาจารย์ที่โรงเรยีนขับอยู่คันนึงสีขาว สวยดีครับ ถ้าได้ล้องามๆซักชุดนะ แจ่มเลย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:45:38 »
เจอทุกวันครับ
เป็นรถผู้ปกครองเด็กเขามารับลูกทุกวัน  ;D

ออฟไลน์ brave

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:49:26 »
เจอวันละ 4-5 คันครับ
แต่เจอ Cruze เยอะกว่า

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 18:50:59 »
อยู่พัทยาเจอ ดำ กับ เงิน 2 คันมั่ง

HIGHSEA

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 19:01:52 »
สีเงิน 1 คัน ทางด่วนขั้น 1 ครับ แต่ก็เห็น Porsche cayene ก็หลายคันเหมือนกัน
ไม่รู้ว่าเขาลด 50% รึไงเจอบ่อยมากๆ  :o

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 19:16:55 »
มีคำถามนิสนึงครับ เอ่อ พรีอุสมีล้อลายอื่นด้วยหรอครับ วันนี้เห็นวิ่งอยู่คันนึง ล้อโตโยต้านี่แหละ ลายคล้ายๆกันแต่เพียงมีลูกเล่นเพิ่มมานิสหน่อย คาดว่าขนาดเดียวกันด้วยนะ ครับ

ส่วนเห็นวิ่งเยอะไหมก็ไม่ถือว่ามากพอเห็น 2-3คันต่อวัน แต่บางวันก็ไม่เห็นเลย=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 19:18:12 »
เจอที่ภูเก็ต2คัน ในนั้นเป็นรถเทส1 แล้วเจอที่ กทม1คัน

ส่วน cruze คุ้นๆว่าเคยเจอ1คัน :P

ออฟไลน์ Alice

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 19:49:38 »
ทำงานอยู่ญี่ปุ่นครับ เจอทุกวันเลย 555.
มีอยู่ครั้งหนึ่ง เดินอยู่ที่ลานจอดรถห้าง อิออน
Prius วิ่งมาด้านหลังผมไม่ได้ยินเสียง เกือบโดนชนเลยครับ

ออฟไลน์ watanachai19

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 19:57:42 »
ผมเจอ PRIUS มากที่กทม.
เจอ CRUZ มากที่ตจว.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 20:13:17 »
เจอแทบทุกวันแล้วมั้ง ตั้งแต่ ขอนแก่น อุดร หนองคาย เวียงจันทน์ ก็เจอมันตลอดทางนั่นแหละ

ส่วน Cruze แถวอีสาน ยังไม่ค่อยเห็น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 20:18:24 »
พักนี้เจอบ่อยมากๆครับ
แต่ไม่ค่อยเจอรุ่นท็อปเลย :)

ออฟไลน์ mewkuzzo

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 20:26:38 »
เห็นทุกวันเลยครับเดี๋ยวนี้
แถมมาจอดที่คณะผมทุกวันด้วย(วิศวฯ จุฬาฯ)

เห็นแล้วอยากได้ๆๆ T^T

cruze เดี่ยวนี้ไม่มาผ่านตาบ้างเลย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 21:03:04 »
เจอครับ แต่น้อยกว่า Cruze อยู่นะ

ออฟไลน์ tarokung

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 21:04:40 »
เห็นPrius 4คันครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 21:18:49 »
ตั้งแต่ก่อนและหลังเปิดตัว ผมเจอแค่ 2 คันเอง ก่อนเปิดตัว 1 คัน เดือนมกราคม 1 คัน
สงสัยแถว ๆ  บ้านผมมันบ้านนอกจริง ๆ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 21:20:41 »
มีคำถามนิสนึงครับ เอ่อ พรีอุสมีล้อลายอื่นด้วยหรอครับ วันนี้เห็นวิ่งอยู่คันนึง ล้อโตโยต้านี่แหละ ลายคล้ายๆกันแต่เพียงมีลูกเล่นเพิ่มมานิสหน่อย คาดว่าขนาดเดียวกันด้วยนะ ครับ

ส่วนเห็นวิ่งเยอะไหมก็ไม่ถือว่ามากพอเห็น 2-3คันต่อวัน แต่บางวันก็ไม่เห็นเลย=_="

เค้าถอดฝาครอบล้อออกครับ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 21:39:27 »

สงสัยเหมือนกัน
ทำไมล้อไว้โชว์ถึงเป็นแบบหนึ่ง แต่ขายจริงเป็นแบบในโฆษณา
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 22:24:12 »
เคยเห็นแบบสุดพิเศษมากคือ GEN2 ชนท้าย GEN3 คิดดูเซอร์ไพร์ขนาดไหน ;D ;D ;D เล่นเอาจรัญทั้งเส้นรถติดวายวอด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 22:25:24 »
เห็น อยู่หลายคันแระครับ แต่เจอ fiesta มากที่สุด cruze เห็น 5 คันแระ

ออฟไลน์ Tongkutsu

• Newbie
  • *
  • Moving Forward
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 22:26:20 »
เจ้าอุสเนี่ยพบเห็นได้ทั่วไปตามทุกซอกมุมในกรุงเทพเลยครับ..แค่วันนี้ผมเจอไป4คัน4สีและ
มัยคนใช้เยอะเช่นนี้ครับ...แต่โดยส่วนตัวไม่ได้ชอบรุ่นนี้เป็นพิเศษแต่โตโยต้าได้สร้างมาตรฐานใหม่ให้กับรถในประเทศ
เช่นระบบความปลอดภัย เพราะรุ่นนี้มี Curtainbagsให้มาด้วย แต่ไม่ชอบโตโยต้าตรงMaterialของมันเนี่ยแหละประหนึ่งเหมือนมี
วงดนตรีPercussionในรถ..555

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 22:28:58 »
เคยเห็นแบบสุดพิเศษมากคือ GEN2 ชนท้าย GEN3 คิดดูเซอร์ไพร์ขนาดไหน ;D ;D ;D เล่นเอาจรัญทั้งเส้นรถติดวายวอด
โห! เซอร์ไพร์สมากครับ ชนกันโดยไม่ได้นัดหมาย
555