ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง continental  (อ่าน 4586 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekaluck30

• Newbie
  • *
ยาง continental
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 20:01:05 »
ยาง continental นี่น่าใช้ไหมครับ ราคาประมาณ 2300  195/55/15  ไม่แน่ใจรุ่นข้างๆเขียนว่า comfort
มันน่าจะเงียบนะ เดา

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ยาง continental
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 01:11:40 »
ยางที่ผลิตในมาเลฯ ห่วยแตกครับ เฟียสต้าเครมยางกันเยอะมาก  แต่ถ้านำเข้าจากเยอรมันก็ดีเลยครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ginger02

• Newbie
  • *
Re: ยาง continental
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 15:37:40 »
ตามนี้เลยครับเคยให้ความเห็นไว้แล้วครับ

เพิ่มเติมอีกเล็กน้อยครับ  ความเงียบคงไม่หรอกครับดูจากดอกยางถ้าเป็นรุ่น Comfortcontact-1 นะครับแต่ก็ไม่สนั่นมีดีที่ทนทานมากเสมอต้นเสมอปลายครับ

ลอง Continental premiumcontact 2 ไหมครับแต่ไม่แน่ใจว่ามีขนาดที่ต้องการหรือเปล่า?  ผมใช้รุ่นนี้อยู่แต่เป็นขนาด 205/65R15 ใช้มาประมาณ 5,xxx แล้วครับกับ Camry SXV20 คุณภาพคุ้มกับราคาที่จ่ายไปจริืงๆ อาการตอนลงแอ่งน้ำเทียบกับยางเดิมที่ใช้อยู่ไม่มีเลยครับ  ส่วนราคายางพอๆกับ Maxxis MS300 ตอนแรกกะเปลี่ยน MS300 ราคาพอๆกันประกอบกับก่้อนหน้านี้เคยใช้ Continental รุ่น comfortcontact - 1 มาแล้วใช้ถึงประมาณ 7x,xxx ยางก็ยังปกติดีอยู่ตามอายุครับแต่เริ่มแตกลายงาก็เลยเปลี่ยน

Continental อาจจะหายากซักนิดครับผมใช้วิธีโทรเข้าที่สำนักงานและให้ Sales ช่วยตรวจสอบให้ว่าที่ไหนเพิ่งสั่งยางไป  ของผมได้เปลี่ยนที่ศูนย์ของ Bxxxx แถวช้างสามเศียรครับ

web Continental เพื่อดูยางครับ

http://www.conti-online.com/generator/www/my/en/continental/automobile/themes/pcar/cpc_2/contipremiumcontact2_en,tabNr=.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 22:06:13 โดย ginger02 »