ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหรือครับคุณ jimmy  (อ่าน 3370 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichaiok

• Newbie
  • *
สอบถามหรือครับคุณ jimmy
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:24:57 »
1. คุณจิมมีเคยทดสอบ optra cng เกียร์ ออโต้หรือเปล่าครับเป็นอย่างไรบ้าง
2.เคยได้ยินมาว่าเค้ารับประกัน 3 ปี แต่ถ้าพวกช่วงล่างเสียเค้าจะไม่เครมให้ (ถ้าพวกลูกหมาก หรือ ผ้าเบรคอันนี้พอเข้าใจนะครับ) แต่ถ้าเป็นพวกโช๊คอัพ รั่วหรือเสีย น่าจะให้เครมนะครับ รถญี่ปุ่นที่บ้านเคยโช๊คเสียเค้าก็เครมให้นะครับไม่ได้ว่าอะไร
3. ความคืบหน้าของ lancer ตัวใหม่เป็นไงบ้างครับ ถึงไหนแล้ว ตกลงเกียร์เป็น cvt หรือเปล่า สมัยคุณจิมมียังจัดรายการวิทยุอยู่ ผมขอบโทรไปถามบ่อย ๆ เรื่องแลนเซอร์ ยังพอจำได้ไม้ ยังติดตามอยู่นะครับ
ขอบคุณครับ จากคนที่ติดตามมากนานนนนนนนนมากกกกกกกกกกกกกกกกกก 555555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถามหรือครับคุณ jimmy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 09:56:39 »
1.ไม่เคยครับ
2. ไมใช่แค่ชิ้นส่วนช่วงล่างครับ แต่ต้องดูรายละเอียดในสมุดคู่มือรับประกัน
GM บ้านเรา มีอะไรแปลกๆอยู่พอสมควรครับ คือรับประกัน 3 ปี แสนกิโลฯ นะ "แต่..." บลา บลา บลา บลา บลา
ข้อแม้เพียบเลย ต้องศึกษาดีๆครับ

3. บ้านเราเปิดตัว อีก 4 เดือนนับจากนี้ครับ ไม่น่าเกิน ตอนนี้อยู่ในช่วงเตรียมเปิดตัวแล้วละ
ส่วนสเป็กนั้น อะไรก็ตามที่เมืองนอกมี เมืองไทยจะได้ใช้ครับ กางแค็ตตาล็อกญี่ปุ่นเอาไว้ให้ดีๆแล้วกัน
CVT หนะ หนีไม่พ้น และไม่มีเกียร์ธรรมดาด้วย

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 20:08:52 »
1.ไม่เคยครับ
2. ไมใช่แค่ชิ้นส่วนช่วงล่างครับ แต่ต้องดูรายละเอียดในสมุดคู่มือรับประกัน
GM บ้านเรา มีอะไรแปลกๆอยู่พอสมควรครับ คือรับประกัน 3 ปี แสนกิโลฯ นะ "แต่..." บลา บลา บลา บลา บลา
ข้อแม้เพียบเลย ต้องศึกษาดีๆครับ

3. บ้านเราเปิดตัว อีก 4 เดือนนับจากนี้ครับ ไม่น่าเกิน ตอนนี้อยู่ในช่วงเตรียมเปิดตัวแล้วละ
ส่วนสเป็กนั้น อะไรก็ตามที่เมืองนอกมี เมืองไทยจะได้ใช้ครับ กางแค็ตตาล็อกญี่ปุ่นเอาไว้ให้ดีๆแล้วกัน
CVT หนะ หนีไม่พ้น และไม่มีเกียร์ธรรมดาด้วย

เยี่ยมคับ สนใจ ข้อ 3. อยู่คับ ต้นปีหน้าคงได้เห็นรถคันนี้ขับบนท้องถนนแล้ว หลังจากได้รอมานานเกือบ2ปี -*-

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 20:34:45 »
4เดือนก็กันยานี้แล้วสิ