ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บ้านผมเริ่มไปกันใหญ่แล้วครับ!!อากงท่านจะซื้อ RR Ghost / Phantom เร็วๆนี้  (อ่าน 19342 ครั้ง)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Bentley ดูแบบว่านะ โอเคกว่า โดยส่วนตัวครับ
แต่ผมว่ารถพวกนี้ ถ้าจะใช้ประจำทุกวันในประเทศไทย มันจะทนร้อนไหวมั้ย?
เสียดายเมอเซเดสเล็กๆ เบื่อเบนซ์ไม่ลอง F01 บ้างเหรอครับ? หรือไม่ก็ LS H
หรือไม่ก็ panamera ให้วัยรุ่นๆ เลือกก็อย่างนี้แหล่ะครับ
ถ้าผมเงินเหลือๆ แบบนี้ จะลองของแปลกๆ ครับ

ออฟไลน์ tabak

• Jr. Member
  • **
เป็นผมอยากได้คันนี้อ่ะ
เจอที่แยกฟอร์จูน
งดงามคลาสสิคสุดๆ
?????

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
เป็นผมอยากได้คันนี้อ่ะ
เจอที่แยกฟอร์จูน
งดงามคลาสสิคสุดๆ

cadillac deville ปี 1958 ครับ คันนี้เห็นวิ่งบ่อยๆอยู่แถวหมู่บ้านปัญญา รามอินทรา รถอเมกันสมัยก่อนเปลี่ยนโฉมทุกปีเลย ปี 56 ก็อีกโฉม 58 59 ก็อีกโฉม แต่ส่วนตัวแล้วชอบรุ่นปี 59 ที่สุดของแจ้แล้วครับ

ออฟไลน์ Ben_BEnz

• Full Member
เอาเท่าที่รู้นะ พอดีเคยโทรถาม RR Ghost ของ scsupercar บริเวณ BTS สนามเป้าอยู่ครั้งนึงน่ะครับ
ของที่นี่เค้าดีลกับ AAS อยู่ คือซื้อรถที่นี่ เอาเข้าซ่อมและประกันกับ AAS เป็นเวลา 5 ปี

ราคา ตามแต่ลูกค้าสั่งครับ อยากได้ไร อยากเพิ่มไร จัดได้หมด เพียงแต่ต้องรอ ซึ่งตอนนั้นถามคร่าว ราคาประมาณ 24ล้าน+

โดยส่วนตัวเชียร์  RR Ghost อะครับ คันไม่ใหญ่มาก ยาวกว่า S-Class นิดหน่อย ชอบประตูมาก เก๋ไม่เหมือนใครดี

ปล. ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับทาง scsupercar เพียงแต่ชอบรถ เลยโทรถามไปเรื่อยน่ะครับ

http://scsupercar.com/car_stocklist.php

http://scsupercar.com/car_detail.php?id=165&t=th

ออฟไลน์ kritphakhin

แนะ RR Ghost โดยส่วนตัวชอบยี่ห้อนี้ครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ถ้า RR ต้อง Phantom เท่านั้นครับ สำหรับความคิดผม ผมว่า Ghost มันยังดูเป็นไม่ภูมิฐานพอ
รูปร่าง Phantom สวย คลาสสิกร่วมสมัยมากกว่า และมันดูขลังกว่าครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ไม่รู้จะแนะนำอย่างไร ถ้าอากง จขกท มีงบมากมายขนาดนั้น ก็จัดมาให้ครบเลยครับ RR Ghost และ Phantom สลับกันขับเล่นวันละครับ
เพราะขนาดมีงบจัด RR ได้ คงไม่มีความเดือดร้อนเรื่องสตางค์ .... (พระเจ้า!!!! อิจฉามากๆๆ เลยอะครับ)
และรบกวนช่วยกรุณา นำมา รีวิวให้ดูนะครับ อยากอ่านสุดๆๆ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
เคยอ่านเจอว่า GHost มันคือ Series 7 จำแลงใช่ป่าว .. ถ้าใช่นี่ก็โอเคนะ น่าจะเซอวิสง่าย ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ยินดีด้วยครับ ที่จะได้รถใหม่เร็วๆ นี้ 555

น่าอิจฉาจัง  ;D คนนั่ง นั่งแล้วยิ่งใหญ่น่าดู Mercedes นี่กลายเป็นคูโบต้าไปเลย 555
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Northbridge

เชียร์ RR Ghost อีกคนครับ เส้นสายมันดูอมตะกว่า Bentley ในความคิดผมนะ  8)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

คือเท่าที่ผมศึกษามาจากเว็ปต่างประเมศ เค้าบอกว่า Ghost ขับดีกว่า Phantom และเทคโนโลยีใหม่ๆจาก BMW เช่น NightVision  LaneAssist  iDrive(style RR)        Phantom ปรับเบาะด้านหลังไม่ได้นะครับต้องนั่งชันๆ   ส่วน Bentley ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับผม  พอดีอากงผมไม่สน Bentley เลยครับถามท่านแล้ว    
แกถามแต่ RR มาอะครับ   Phantom มันโฉมตั้งแต่ 2003 แล้วอะครับ Technology คงล้าหลังกว่า  Ghost แน่นอนอะครับ
โดยเฉพาะเครื่องยนต์ Ghost เป็น Twin Turbo  Direct Injection ด้วยซึ่งใหม่มากแล้วในวงการรถหรูๆ

ปล.อากงผมเข้าเมืองบ่อยอะครับ Phantom คงอึดอัดไปมั้งครับ  ส่วนตัวคิดนะครับ  
ปล.ระบบไฟฟ้าหลายส่วนใช้ของ 7 series ได้ครับ พวก iDrive อะไรพวกนี้ ระบบแจ้งเตือนต่างๆ

ออฟไลน์ accidenty

• Jr. Member
  • **
ไม่เคยนั่งghosตะครุบ แต่เคยนั่งphantomตอนไปญี่ปุ่น ผมว่ายังไงphantomก็ให้ความรู้สึกยิ่งใหญ่กว่าอะครับ ทั้งภายในภายนอก แล้วก็phantomมันก็นั่งสบายจนไม่รู้ว่าghostจะทำให้ดีกว่าได้ยังไง ไม่รู้สิผมเชียร์ phantom2003นี่แหละครับ จะเล่นRRทั้งทีต้องเข้าให้ถึงตำนานครับ555

ออฟไลน์ V221

อากงของคุณvaritวัยรุ่นจังครับ ท่านจะขับRRเองเลยเหรอครับ? ผมว่าจะดูเเปลกๆนะครับ เเละถ้าไม่ได้ขับเอง เทคโนโลยีก็เเทบไม่ได้ใช้เเหงๆอย่างW221ที่ผมใช้ก็ไฮเทคจนไม่มีใครใช้หมดทุกรายการเเล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Gamo

ซื้อเลยครับ รถระดับนี้แล้วไม่มีผิดหวังแน่นอน

ออกมาแล้ว รบกวนรีวิวให้เป็นบุญตาด้วยนะครับ  ;D

อากงของคุณvaritวัยรุ่นจังครับ ท่านจะขับRRเองเลยเหรอครับ? ผมว่าจะดูเเปลกๆนะครับ เเละถ้าไม่ได้ขับเอง เทคโนโลยีก็เเทบไม่ได้ใช้เเหงๆอย่างW221ที่ผมใช้ก็ไฮเทคจนไม่มีใครใช้หมดทุกรายการเเล้วครับ

เป็นอากง แต่อาจจะไม่ได้อายุมากก็ได้นิครับ พี่ V221 อาจจะอายุสัก 50 - 60 ก็ได้นะครับ

ไม่รู้จะแนะนำอย่างไร ถ้าอากง จขกท มีงบมากมายขนาดนั้น ก็จัดมาให้ครบเลยครับ RR Ghost และ Phantom สลับกันขับเล่นวันละครับ
เพราะขนาดมีงบจัด RR ได้ คงไม่มีความเดือดร้อนเรื่องสตางค์ .... (พระเจ้า!!!! อิจฉามากๆๆ เลยอะครับ)
และรบกวนช่วยกรุณา นำมา รีวิวให้ดูนะครับ อยากอ่านสุดๆๆ

เห็นด้วยครับ ออกสองคันเลย แต่ระดับอากง จขกท น่าจะออก Bentley คู่กับ RR มากกว่า ไว้ขับต่างโอกาสกัน

รถระดับนี้ออกกับ AAS ดีกว่าครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องบริการหลังการขาย นั่งนับวันรอดูรีวิวนะครับ

ออฟไลน์ =TUM=

ผมเคยเห็น ghost ตัวจริงบนถนนมาแล้ว 2 ครั้งครับ ส่วนตัวมองว่าดีไซด์ของ ghost มันเหมาะกับเจ้าของธุรกิจที่ประสบความสำเร็จเร็วมาก อายุประมาณ 45-60 ใช้ครับ มันดูเหมือนว่า จะขับเองก็สามารถขับได้ ไม่ได้ดูเป็นสารถีชัดเจนเหมือน phantom จะนั่งหลังก็ได้ แต่ถ้าอยากได้ภาพที่ดูไฮโซสุดๆก็ต้อง Phantom เลยครับ ผมจำได้ว่า phantom สามารถเลือกเบาะหลังได้ว่าจะเอาเบาะโซฟาที่ปรับไม่ได้อย่างว่า หรือจะเอาเบาะแยกที่ปรับได้ครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ท่านอายุ 75 แล้วอะครับผม นั่งหลังอย่างเดียวครับผม ^^ ส่วนตัวดู Ghost ไว้แล้วเพราะชอบเป็นการส่วนตัวอะนะครับ 555  แต่ก็กะจะถามท่านดูว่าสนใจ Phantom ไหมนะครับ

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ car mood

ถ้าได้มาแล้วช่วยรีวิวให้ดูด้วยนะครับ  ตื่นเต้น  จะเป็นลม   :o

(ไม่รู้ว่าเบาะหลังของ RR  จะนั่งสบายกว่า LS460L หรือป่าว  ???)

ออฟไลน์ Bluedoft

ดูคลิปนี้อาจจะชอบใจได้เลย

ออฟไลน์ sia cha

• Newbie
  • *
RR ครับผมยี่ห้อดูหรูหราอลังการดีครับ  :o