ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บ้านผมเริ่มไปกันใหญ่แล้วครับ!!อากงท่านจะซื้อ RR Ghost / Phantom เร็วๆนี้  (อ่าน 19282 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ท่านเริ่มบ่นว่า S500 LWB CBU 14.9 ล้าน  ของท่านเริ่มซ่อมเยอะ  แล้วอยากได้รถที่นั่งสบาย ดู HISO ยิ่งใหญ่   แล้วก็มีเพื่อนท่านแนะนำ RR ท่านเลยจะให้ผมตัดสินใจให้ท่าน จะทำไงดีอ้าครับ เพราะผมไม่รู้เลยว่าจะไปหาได้ที่ไหนอ้าครับ ศูนย์เกรย์ก็ไม่แน่ใจที่จะแนะนำท่านด้วย  เห็น Phantom ของ F1 อยู่ที่ 17.9 ล้านบาท มั้งครับผม 

เหอะๆ  ในที่สุด Q5 ของผม ก็ไม่ได้ดูต้องมารีบดูรถให้อากงแทนแล้วครับ     หรือ RR มีตัวแทนจำหน่ายในไทยหรือป่าวครับ ^^" 
ขอคำแนะนำด้วยครับบบบ 

ออฟไลน์ Fly to dream

;D ;D ;D โห RR จะเป็นลมวันนั้นพึ่งเห็นสวนไปอย่างรวดเร็ว คันสีน้ำเงินฝากระโปรงสีเทา  ตัวแทนจำหน่ายมันราคา 55ล้านมั้งครับถ้าจำไม่ผิด  ซื้อเกรย์ดีกว่านะ 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Arado_kung

RR AAS ยังเป็นคนขายอยู่รึเปล่าหว่าแต่ถ้า bentley AAS เป็นตัวแทนชัวร์ๆครับ ผมว่าเอาแค่เจ้าผีก็พอแล้วครับ phantom คันมันมหึมามากๆเลย รถพวกนี้ซื้อกับตัวแทนดีกว่าครับ อย่าซื้อเกรย์เลย ซื้อกับตัวแทนจะมีประวัติรถเราส่งกลับไปบริษัทแม่ด้วย แต่จะว่าไปรถพวกนี้มัน made by order สั่งทีรอกันหลายเดือนเลยนะครับ ถ้าเป็นคนใจร้อนอยากได้รถไวๆอย่าไปซื้อเลยครับ เจ้าผีตอนนี้น่าจะซัก 19 ล้านนะถ้าผมจำไม่ผิด

ปล. อิจฉาคนรวยจังเลยอ่ะ ผมมีปัญญาแค่รถญี่ปุ่น D-Segment เอง

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
Rolls Royce เท่าที่ผมรู้มีแต่เกรย์นะครับที่นำเข้ามา ไม่ลองเสนอ Bentley Mulsanne ท่านดูละครับ ผมว่ามันดูไหลลื่นกว่า ghost และดูอลังการไม่เบานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 21:30:37 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ H3T

ยังไงลองสอบถามเรื่องการซ่อมบำรุงกับผู้จำหน่ายเปรียบเทียบกันดูนะครับ อยากจะให้ความสำคัญเรื่องนี้มากๆครับ

ออฟไลน์ SP

bentley ก็สวยดีนะครับ ดูอลังการไม่เบาเลย แต่ก็แล้วแต่พี่เถอะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

รถ ยี่สิบล้าน

รองเท้า สองแสนสี่

สนับเข่า ห้าหมื่นเจ็ด

ผ้าเช็ดตัว แปดพัน

ที่พันข้อมือ คู่ละเก้าร้อย

กางเกงใน ห้าตัวร้อย ตราแมวลอดห่วง (ตัวละยี่สิบบาท)

Alberto Del Rio

รูปล่าง jag นะครับ

ออฟไลน์ Sunnook

เชียร์ Mulsanne ด้วยคนครับ

เอ่อ อากงท่านรับสมัครหลานเพิ่มไหมครับ

คือตอนนี้อยากกอดขาอากงอ้อนเอา 530d กับ DBS จังเลย

555555555+ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Ghost น่าสนครับ
Mulsanne อยากขับมาก แต่ตอนนี้ AAS เขาเร่งโปรโมทอยู่ เห็นเชิญสื่อสายรถยนต์ กลุ่ม รายเดือน ไปลองขับที่ ราบ 11 กันมา
ตอนนี้ ลงรีวิวกันไปหลายเล่มแล้ว

อันที่จริง อยากลองขับบ้างนะเนี่ย รถจาก AAS แต่..สงสัยคงจะไม่มีวาสนา....

Mulsanne แรงบิด 1,020 นิวตัน-เมตร มาที่ 1,750 รอบต่อนาที เห็นตัวเลขแล้วอึ้งเลยครับ นอกจากจะดูไฮโซสุดๆยามนั่งไปไหนมาไหนแล้ว อากงท่านยังสามารถใช้ลากเรือยอร์ชไปแถวบางแสน พัทยาได้ด้วยครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 21:24:38 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ 6162002

Mulsanne แรงบิด 1,020 นิวตัน-เมตร มาที่ 1,750 รอบต่อนาที เห็นตัวเลขแล้วอึ้งเลยครับ นอกจากจะดูไฮโซสุดๆยามนั่งไปไหนมาไหนแล้ว อากงท่านยังสามารถใช้ลากเรือยอร์ชไปแถวบางแสน พัทยาได้ด้วยครับ  ;D

ทำจริงนี่แสดงว่า อากงแรงไม่แพ้รถเลยนะครับ เอิ๊กๆ *-*

ออฟไลน์ V221

สอบถามและดูรถที่WIZได้เลยครับ ผมเคยสอบถามแล้วมีGhostใหม่ขายในราคาไม่ถึง20ล้านครับ จขกท.จะได้ไปดูQ5ให้คุณแม่ไปพร้อมๆกันได้เลยครับ แต่ถ้าสนใจBentleyละก็ ที่Spyderเค้ามีรถลูกค้าฝากขายคันนี้ที่ราคา12กว่าๆครับ
BMW 750E M SPORT

ท้ายสวยหรู

ดูจากระยะห่างของเบาะนั่งจะเห็นว่ากว้างมากๆครับ

หลังคาSunroof

ไฟเลี้ยว

หรูจริงๆ

ลงไปนอนตามยาวท้ายรถได้เลยครับ

หนังและดีไซน์สุดๆ

หน้าปัด

ด้านหลังลงไปนอนเล่นได้

แอร์หลัง

ประตูด้านหลังยาวมากๆ

เครื่อง12สูบ

6ลิตร

สองหอย

กุญแจแจ่มๆ

ส่วนContinental GT 2009 คันนี้ราคาไม่ถึง10ครับ  :o

ออฟไลน์ paulmoderndog

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=198:-rolls-royce-phantom-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

ไม่รู้ว่าเขาติดต่อจากdealarในอังกฤษ หรือ สิงคโปร์