ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีรถรุ่นใหม่ที่มีลักษณะเดียวกับ Space Wagon มั้ยครับ  (อ่าน 10620 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
กำลังจะเก็บตังค์เปลี่ยนรถ อยากได้รถที่นั่งได้หกเจ็ดคนสบายๆ
มอง Space wagon ไว้ แต่เห็นว่าที่ญี่ปุ่นเลิกผลิตแล้ว (ถ้า Model Change ก็ดีสิ)
อีกปีสองปีกว่าจะได้ซื้อคงจะตกรุ่นไปแล้ว

ที่คล้ายๆกันเห็นแต่ Exora แต่รู้สึกว่าไม่ดีเท่า SW
เลยอยากรู้ว่าจะมียีห้อไหนทำรถประเภทนี้ออกมาบ้าง

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: จะมีรถรุ่นใหม่ที่มีลักษณะเดียวกับ Space Wagon มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:01:42 »
Nissan NV200 น่าจะใกล้เคียงที่สุดครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: จะมีรถรุ่นใหม่ที่มีลักษณะเดียวกับ Space Wagon มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 13:18:52 »
เหมือนจะไม่มีครับ นอกนั้นออกแนวรถตู้ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 14:41:01 »
สำหรับ spacewagon ในเมืองไทยคงไม่ตกรุ่นเร็วๆนี้แน่ครับ

เพราะ mitsubishi คงลากขายยาวสัก10 ปีเป็นอย่างน้อยเหมือน new lancer   ;D ;D ;D

ตอนนี้เพิ่งลงตลาดได้ 6ปีเอง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 15:02:59 »
แล้ว Grand Carnival เป็นยังไงบ้างครับ
เห็นว่าแคบเพราะใส่เป็น 11 ที่นั่ง สามารถทำเป็น 7 ที่นั่งได้ไหม ใช้ดีรึเปล่า

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 15:16:50 »
ก็ยังมีคนซื้อเรื่อยๆนะครับ วันนี้ยังเห็น spacewagon ป้ายแดงครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 17:06:17 »
สำหรับ spacewagon ในเมืองไทยคงไม่ตกรุ่นเร็วๆนี้แน่ครับ

เพราะ mitsubishi คงลากขายยาวสัก10 ปีเป็นอย่างน้อยเหมือน new lancer   ;D ;D ;D

ตอนนี้เพิ่งลงตลาดได้ 6ปีเอง

Old Lancer post-cedia ครบรอบสิบปีไปแล้วหรือครับ
งี้ก็อยากให้ลากอยู่ เพราะจะไม่มีคู่แข่ง แต่น่าจะลงเครื่อง 2.0T RalliArt กับ SST หน่อยนะครับ จะประหยัดขึ้นเปล่านา

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 17:33:24 »
พี่จิมมี่เคยบอกไว้ว่า คงทำตลาดกันอีกสักพักครับ และ "อาจจะ" มีการปรับ minor ครั้งใหญ่อีกครั้งนึง
และเท่าที่ดูจากยอดขายที่ก็พอประคองตัวเองไปได้ ผมว่า ก็น่าจะลากกันไปอย่างน้อยก็ 1-2 ปีนี้แหละครับ
ส่วนรุ่นอื่นๆ เท่าที่ดูคิวรถ MPV ในช่วงนี้แล้ว รู้สึกว่า Honda Odyssey ก็ได้เวลา minor change กันปีนี้พอดีเลย
แต่ก็... นะ กว่าเกรย์จะนำเข้ามา ก็คงเป็นช่วงต้น-กลางปีหน้า แล้วราคาก็แน่นอน 2 ล้าน+

ถ้าดูตัวเลือกที่น่าสนใจในงบใกล้ๆ กัน แล้ว ตอนนี้ ก็จะเหลือ choice รถใหญ่ๆ ประตูสไลด์เลยครับ
Grand Carnival นี่ผมไม่ทราบว่าราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้ว แต่เท่าที่ไปนั่งเบาะหน้าดู ก็โอเคนะครับ แต่อาจจะติดเรื่องยนตะกละ
ส่วนอีกตัวที่ผมแนะนำก็ H-1 ครับ นั่งสบายดี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ jigorosagita

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 18:23:14 »
ที่บ้านผมก็พึ่งออก Grand Carnival มาครับ เเล้วถอดที่นั่งเเถวที่3ออก เเต่ต้องสลับกลไกตัวเอนเบาะเเถวที่3มาใส่เเถวที่4ด้วยนะครับ มันถึงจะเอนหลังได้ พอถอดเเล้วนั่งสบายมากๆ ก่อนออกก็คิดหนักว่าเป็นรถยนตระกละ (กระอักเลือดอย่างหนักสมัยออก VW Golf มาก่อน) เลยออกตระเวนออกไปดูตามอู่นอกที่รับซ่อม Kia ต่างๆ พอเจออู่ที่ดูพอจะไว้ใจได้2-3อู่เเล้วถึงค่อยกล้าซื้อครับ ตัวรถเองผมว่าขับในเมืองคล่องตัวอยู่เหมือนกัน จะติดว่าวงเลี้ยวกว้างไปหน่อยเท่านั้นเองครับ