ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยลงความเห็นให้หน่อยครับระหว่างมาสด้าใหม่ 2000 cc กับ ครูซ 1800 ตัวท๊อป ครับ  (อ่าน 5873 ครั้ง)

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
พอดีว่ามีน้องเค้าจะออกรถใหม่ แต่เค้าตัดสินใจใหม่ถูกว่า ครูซ 1800 ตัวท๊อป กับ มาสด้า 2000 ตัวท๊อป
จะถอยคันไหนดี มีงบประมาณ ล้านต้นๆ ไม่ชอบเครื่องดีเซล
ผมก็ให้คำปรึกษาไปไม่ถูก ก็เลยมาขอความคิดเห็นจากในบอร์ดนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มาสด้ายังไม่มาก็ยังตอบเทียบละเอียดๆไม่ได้หรอกมั้งครับ แต่ถ้ารีบก็คงมีคำตอบไปแล้ว

ออฟไลน์ 2k

เลือกไม่ถูกเลยมาสด้าสามที่มีเกียร์ห้าระดับที่น่าจะมีการตอบสนองที่ดีขึ้น แต่ครูซแม้จะเครื่องพันแปดร้อยแต่เกียร์กระปุกปลาร้านะครับ ใส่ ESP มาให้ซะด้วยแซ่บใช่เล่นเลย  :P

พาลให้ปวดกบาลหนักกว่าเดิมอีกฮ่าๆๆๆๆ แต่ผมมองในระยะยาวมาสด้าดีกว่าครับ มีอะไรแปลกๆเล็ดรอดมาเยอะเดือนที่แล้วทีคนหิ้วเอาเบาะแอร์แบกข้างมาขายไม่กี่อาทิตย์ก่อนก็เกียร์ห้าระดับทั้งลูกที่มีในมาสด้าโฉมปัจจุบันต่างประเทศ ถ้าอยากประกอบร่างเป็น MPS หรือใช้อะไหล่ทดแทนน่าจะง่ายกว่าครูซนะครับ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ลองเปิดใจรับดีเซลหน่อยหรอครับ  อนาคตเบนซิลดีๆมันก็เอามาจากเทคโนโลยีดีเซลนี่แหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ poundb

• **
ผมว่าถ้ามีเงินล้านกว่า  เอา Cruze 2.0  หรือจะเอาเป็น  mazda 3 new 2.0  ก็ได้ค่อยตัดสินใจอีกทีตอนทดลองดูตัวจริงเปรียบเทียบ

แต่ถ้าจะเอา cruze  1.8  ตัว TOP  เอา 1.8 LT  ตัวรองท็อปจะคุ้มกว่า   เอาเงินที่เหลือไปเปลี่ยนเป็นเบาะหนังเกรดดี ๆ  เพราะโดยฟังชั่นพื้นฐานที่
จำเป็นต้องใช้ในแต่ละวัน  มันมีให้เหมือนกันหมดครับ  แต่ราคาต่างกันเกิน

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
ผมเอา mazda3 Hatchback
เพราะ Cruze ไม่เอา Hatchback มาขายในไทย

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
อยากให้นำ Cruze Hatchback มาขายเหมือนกัน เพราะตอนยังทำตลาด Optra อยู่ มีรุ่น Estate ให้เลือกด้วย แต่ลองคิดเล่นๆ ว่าอาจมาตอน Minorchange ก็ได้ นอกจากเพิ่มความสดใหม่แล้ว ยังเพิ่มตัวเลือกตัวถังอีก เป็นการสร้างกระแสที่ดี คงกระตุ้นยอดได้พอควร

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากให้นำ Cruze Hatchback มาขายเหมือนกัน เพราะตอนยังทำตลาด Optra อยู่ มีรุ่น Estate ให้เลือกด้วย แต่ลองคิดเล่นๆ ว่าอาจมาตอน Minorchange ก็ได้ นอกจากเพิ่มความสดใหม่แล้ว ยังเพิ่มตัวเลือกตัวถังอีก เป็นการสร้างกระแสที่ดี คงกระตุ้นยอดได้พอควร

ควรจะเป็นอย่างนั้นครับ

ออฟไลน์ grittasak

• **
น้องเค้าเองก็ชอบ Hatchback นะครับ
แต่น้องเค้าจะออกประมาณเดือน พ.ค. - มิ.ย. ง่ะครับ
เลยตัดสินใจไม่ค่อยได้
- เรื่องกินน้ำมันผมว่าพอๆ กัน
- ศูนย์บริการก็พอๆ กัน
- สมรรถณะใกล้เคียงกัน
แต่มาสด้าน่าจะขายต่อได้ดีกว่าครูซ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ออกรถเดือน มิ.ย. ก็รอถึงมอเตอร์โชว์ได้นิครับ
ยังไงก็น่าจะลองขับทั้งคู่ดูก่อน หรือถ้ารอมาสด้าไม่ได้จริงจริง
ก็ไปลองขับครูซเทียบกับตัวเลือกอื่นในตลาดแล้วตัดสินใจ