ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์ระบบฉีดตรง i-VTEC I ของ honda มีโอกาสจะลงใน civic 2hc มั้ยครับ  (อ่าน 7538 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ  พอดีเข้าเว็บ honda มาแล้วไปเจอเข้าน่ะครับ  เลยอยากรู้ว่ามันมีโอกาศจะมากับ civic ใหม่หรือป่าว  เพราะรถยุโรปสมัยใหม่เดี่ยวนี้หลายๆค่ายก็หันไปคบเครื่อง ฉีดตรง กันหมดแล้ว  เลยอยากรู้ว่า ในอนาคต honda จะใช้เครื่องยนต์ ฉีดตรงใน ไลน์อัพ รถยนต์ของตัวเองหรือป่าว  

The newly developed 2-liter DOHC i-VTEC I engine incorporates advanced Honda technologies and intelligent control systems, for class-leading fuel economy as well as clean emissions and high output --- two areas which are problematic for direct injection engines.  

ใครอยากรู้ว่า i-VTEC I ทำงานอย่างไร ' คลิกเลย
http://world.honda.com/HDTV/news/2003-4031127a/

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
โว้วว ตั้งหัวข้อได้น่่่่่่่่่่่่่่่่่่าสนใจมากๆ เลยครับ อิอิ

อยากรู้ด้วยคน อิอิ แต่เหมือนเห็นว่า จะได้เกียรใหม่ รึเปล่า ?
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ควรจัดมาได้แล้วค่ะ ไม่งั้นจะ เหมือนสมัย ไดเมนชั่น

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
เครื่องเก่า เเต่เกียร์ใหม่

alzeto

เตรียมตัว เป็นไดเมนชั่นรุ่นที่สองได้แล้วค่ะ  (เฮ้อ เพลียกับติ่ง มันมากค่ะ)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

โว้วววๆๆๆ งั้น R18 ก็ยัง ต๊อกๆ อยู่อ่ะจิ เย๊ยยยยย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MoLee

โว้วววๆๆๆ งั้น R18 ก็ยัง ต๊อกๆ อยู่อ่ะจิ เย๊ยยยยย

ตายยากจริงๆ ต๊อกๆ เนี้ย ;D

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
้honda ไม่จัดมา แพ้เครื่องยนต์ค่ายอื่นแน่ๆ
Ford Focus 2012 --> EcoBoost
New Masda 3 --> MZR 2.0 DISI (Japan)

Ford Focus 2012

ออฟไลน์ banch

น่าจะขายสำหรับประเทศที่กฏหมายเค้าลดภาษีให้รถยนต์มลพิษต่ำเท่านั้น

บ้านเรากฏหมายไม่ได้สนับสนุนเรื่องมลพิษ

ถ้าเอาเข้ามา ต้นทุนจะแพงกว่าคู่แข่ง แต่จ่ายภาษีหน้าโรงงานเท่ากัน

แล้วใครจะทำ

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
ใจจริงอยากให้เอาเข้ามามากๆ ครับ เพราะตามความคิดผมเนี่ยเปลี่ยนโมเดลทั้งที ควรจะมาใหม่ทั้งเครื่องทั้งเกียร์เลยนะ เพราะไม่งั้นจะสู้ใครเค้าได้ แต่ก็อีกนั่นแหละ มันก็มีปัจจัยอื่นๆ ที่ทำให้ทำแบบนั้นไม่ได้ เช่น ต้นทุน ภาษี เฮ้ออ :'(

alzeto

ทำใจเถอะค่ะ ตราบใด ที่อะไรยังไม่เอื้อในประเทศสารขัณท์
ทนๆใช้เถอะค่ะ ดีกว่ามันถอนโรงงานไปที่อื่น

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Nanfa

• Jr. Member
  • **
น่าจะมีวีเทคโหดๆให้เลือกนะครับ

R18A วีเทคเปิดแทบไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ก็เร็วดีนะ