โพลล์

?????????Toyota Camry Minorchange ????? Nissan Teana ??????????????

???
15 (40.5%)
??????
18 (48.6%)
????
4 (10.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 34

ผู้เขียน หัวข้อ: Camry Minorchange จะสู้Teanaได้ไหม  (อ่าน 9502 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
Camry Minorchange จะสู้Teanaได้ไหม
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 11:33:38 »
ลองโหวตกันดูว่า จะสู้ได้หรือไม่

:)
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Camry Minorchange จะสู้Teanaได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 11:48:17 »
รถหนะ บางด้านยังสู้ไม่ได้ บางด้าน แคมรี ก็ยังเหนือกว่าอยู่ดี

แต่ ยอดขาย รับประกันได้เลยว่า แซงเทียนาไปไกล.... แน่นอน

^_^

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: Camry Minorchange จะสู้Teanaได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 11:55:45 »
ดีไม่ดีไม่รู้แฮะ

รู้แค่ว่าลายไม้กลับมาเป็นลายด้าน ไม่เคลือบมันแย้ว

pode

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 12:06:57 »
ยังไงteana ก็มี ความใหม่สดกว่า ทั้งในแง่เครื่องยนต์ และการเกาะถนน การทรงตัวที่ดีกว่า

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 12:29:28 »
คงรอดูรายละเอียดในภาพรวมก่อน แต่คิดว่าคงไม่มีการปรับการจัดที่นั่งในห้องโดยสาร
ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้นยังไงๆ Teana ก็ชนะในหัวข้อนี้

แต่ในเรื่องยอดขายยังไงก็ชนะ Teana แน่นอน เพราะ Camry ไม่ใช่รถที่ไม่ดี เพียงแต่บางด้านเช่นช่วงล่างและความสบายของเบาะหลังมันสู้ Teana ไม่ได้ แต่ในเรื่องอัตราเร่งถ้าเป็นพิกัด 2.0 นั้น Camry กลับทำได้ดี และภายในของ Camry ก็ยังมีลูกเล่นแสงสีที่ออกไปทางล้ำอนาคตกว่าใครเพื่อน บางคนก็จะชอบตรงจุดนี้

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

Dr.slum

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 12:59:37 »
ตามทานพี่ "Commander Cheng " ว่าไว้หมดทุกประการ

แต่ถ้าหากมาคิดทบทวน คิดแล้ว คิดอีก ดูองประกอบหลายๆ อย่าง

ในแง่เหตุผล ความรู้สึก อารมต่างๆ

ผมทุ่มให้ Teana มากกว่าโดยไม่ต้องคิดถึง Camry เลยคับ

ออฟไลน์ wahahaman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 13:19:51 »
ถ้ามีตังค์ ผมจะเลือกเทียน่าครับ

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 13:48:55 »
ถ้าคุณภาพโดยรวม  ยังไงก้อสู้ Teana ไม่ได้ แต่ถ้ายอดขาย ยังไงก้อชนะอยู่ดีครับ

Teana ต่อให้เทพกว่านี้ ยอดขายก้อยังห่างไกลครับ คนที่สนใจเรื่อง สมรรถนะมากกว่าราคาขายต่อ เป็นแค่กลุ่มเล็กๆ เองครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 15:27:43 »
Camry Minorchange มันก็แค่เปลี่ยนเปลือกนอก เปลือกใน ใส่ Option เพิ่มราคา

ตัวเนื้อใน ก็เหมือนเดิมทุกอย่าง ยกเว้น รุ่น Hybrid

ถ้าเทียบกันในแง่วิศวกรรม ระหว่างรุ่นธรรมดาด้วยกัน Teana ดีกว่าเห็นๆ 

เครื่อง V6 เรียบนิ่ง เกียร์ CVT ช่วงล่าง เก้าอี้/เบาะนั่ง

ปล. เอ้อ เพิ่งนึกออก

Camry Hybrid ใช้เกียร์ออโต้แบบไหน? แบบเดิม (เฟือง) อัตราทด 5 จังหวะน่ะเหรอ?

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 17:05:27 »
ผมว่าสู้ได้เลยครับสบายมากๆด้วย

ถ้าผมมองหารถขนาดกลางสักคันในตอนนี้คงจะเป็น Camryนี่แหละครับ

ภายในน่าขับกว่า ใช้เบื่อแล้วไปขายต่อราคาก็ไม่ตกมากเท่าไหร่ครับ

pode

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 17:47:22 »
ผมว่าถ้าจะมองกันที่ราคาขายต่อ พี่โต กับ พี่ฮอน เอาไปกินแน่ๆคับ
แต่ถ้ามองโดยภาพรวมจุดดี จุดด้อย แล้วผมเห็นด้วยกับคุณ Dr slum
teana มีอะไรโดยรวมที่ดีกว่า เช่น
วัสดุภายใน ความน่านั่งแบะนุ่มของเบาะหน้าหลัง
อัตราเร่งแซงเครื่องบล็อค V6 กินคู่แข่งได้ใสๆ
เงียบพอๆกัน แต่หนึบ และทรงตัวดีกว่า
เพลตฟอร์มของรถก้าวหน้ากว่า

::) ;D
 :o

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 18:29:06 »
ผมว่าไมเนอร์เชนจ์ก็แค่เปลี่ยนรายละเอียดเล็กๆ
เพิ่มนู่นเพิ่มนี่นิดหน่อย แต่ไส้ในจริงๆ ก็ยังเหมือนเดิม

เพราะฉะนั้นถ้าเทียบที่ตัวรถ ยังไงก็สู้ไม่ได้ครับ
Teana ช่วงล่าง เครื่อง เกีัยร์ ภายใน ดีกว่าทั้งหมด

แต่ยังไงยอดขายก็สู้ได้ แบบที่ทุกท่านว่ามา
เพราะมันเป็นโตโยต้า  >:(
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 20:32:41 »
ผมเลือกว่าสู้ได้หละกันแต่เป็นในด้านยอดขายนะ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 21:31:12 »
ผมว่ามีคนรอ Camry Minorchange อยู่เยอะครับ

เพียงแค่รอเปิดตัวอย่างเป็นทางการเท่านั้น

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 07:13:24 »
คัมรีทำประตูข้างในสวยครับ ชอบส่วนนีเป็นพิเศษ

ออฟไลน์ Black Camry

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 18:41:03 »
มาดันยอดขาย camry minor ด้วยคนครับ
เห็นด้วยกับคุณFyGI ที่ยังมีอีกหลายคนที่รอ คัมรี่

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 14:28:21 »
ผมว่ามีคนรอ Camry Minorchange อยู่เยอะครับ

เพียงแค่รอเปิดตัวอย่างเป็นทางการเท่านั้น

เห็นพี่แถวบ้าน รอคัมรี่ใหม่เหมือนกันคับ เค้าว่างั้น ตอนนี้พี่แกใช้เทียน่าตัวเก่า คิดว่าคงเอาไปเทิร์น  :o รึเปล่า  ???