ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่อง)ขอคำแนะคำทำงานพิเศษ  (อ่าน 3913 ครั้ง)

ออฟไลน์ oayaka

• Newbie
  • *
(นอกเรื่อง)ขอคำแนะคำทำงานพิเศษ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 18:27:12 »
ตอนนี้ผมสอบเสร็จแล้วก็หางานทำระหว่างปิดเรียนแต่เลือกไม่ถูก
ว่าจะทำที่ไหน ระหว่าง
1.พนักงาน 7-11 ทำงานวันละ 8 ชั่วโมง
2.พนักงาน คาร์แคร์ KleanSquare  ร้านเปิด9.30-20.00 ทำงานกี่ชั่วโมงไม่แน่ใจ

พี่ๆคนไหนมีข้อมูลหรือคำแนะนะรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: (นอกเรื่อง)ขอคำแนะคำทำงานพิเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 19:37:58 »
ถ้าถามในนี้ส่วนใหย๋ก็คงจะตอบว่าเป็นพนักงาน คาร์แคร์ หล่ะครับ
เพราะว่าได้ได้มีโอกาสได้สัมผัสกับรถหลายๆรุ่น
ได้พูดคุยกับผู้ใช้งานจริงได้หลากหลายระดับ
เป็นประสบการณ์ใหม่ๆที่ไม่มีใครได้รับกันง่ายๆเลยครับ
แล้วก็จะได้รู้วิธีการดูแลรักษาและการล้างรถอย่างถูกวิธีด้วย
จะได้นำมาใช้กับรถตัวเองได้

อ้ออีกอย่าง ได้ขับรถตั้งหลายรุ่นเชียวแม้จะแค่ถอยเข้า ถอยออกก็เถอะ
(ถ้าเค้าให้เด็กใหม่ขับน๊ะ)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 6162002

Re: (นอกเรื่อง)ขอคำแนะคำทำงานพิเศษ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 19:38:48 »
อายุเท่าไรเหรอครับ

อย่างผมกำลังเรียนมหาลัย ก็สอนพิเศษสบายสุดครับ  ตัวต่อตัว ชม.ละ250 สอนวันละ 2ชม. แม่เด็กเลี้ยงข้าว ถ้าสอนหลายคนก็ได้หลายคน เคยได้สูงสุด คือสอนไป สองชม.3พันอ่ะครับ แต่เด็กหลายสิบ - -

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 19:49:19 »
ถามในนี้ก็ต้องตอบคาร์แคร์สิครับ ต้องเข้าไปฝึกให้ได้วิชาแน่นอนก่อน แล้วทำจริง ประสบการณ์ดีแน่ครับ ถ้าเป็นเซเว่นคงเหนื่อยหน่อยล่ะ เพราะต้องบริการโดยตรง แล้วเดี๋ยวนี้เขาจะกันที่ไว้ให้นักเรียนของเขาหมดแล้วหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 21:06:49 »
ต้องถามว่าทำงานพิเศษอยากได้อะไรครับ ตัวเงินหรือเพื่อหาประสบการณ์  ฆ่าเวลา

Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 21:36:55 »
ถ้าไป 7-11 งาน => ยกของ ล้างผัก เช็ดพื้น อุ่นข้าว คิดเงิน ทิ้งขยะ จัดของ
คาร์แคร์ => ล้างรถ ขยับรถ เช็ดรถ เอาถังขยะไปทิ้ง 

อีกอย่างที่อยากแนะนำ ผมทำได้ัวันละ 900 ตอนเรียนอยู่ งาน 10 ชั่วโมง
เป็นคนช่วยจัดงาน event ต่างๆ เป็นคนยกของจัดสถานที่ จัดนู้น จัดนี่ กินข้าวฟรี แต่เหนื่อยหน่อย ดารามากันตรึม
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 08:25:03 »
เคยเป็นเด็กปั๊ม ทำงานวันละ12ชม. 07.00-19.00 ค่าแรงวันละ200มั้ง ไม่รวมทิป
แต่ผมไปทำได้แค่2วันก็ออก ไม่ใช่เพราะงานหนักหรืออะไรหลอก
แต่เพราะว่ามันไม่ได้กินข้าวกับที่บ้านอะ หมายถึง ตอนเช้าก็กินอะไรง่ายๆ มาม่าปลากระป๋อง พอตอนเย็นกลับไป ข้าวก็เย็นหมดแล้ว
สุดท้ายเลยออกดีกว่า  ;D
07 mazda 3