ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota : Champ Elyseese, Paris  (อ่าน 14449 ครั้ง)

ออฟไลน์ ???

• Jr. Member
  • **
Re: Toyota : Champ Elyseese, Paris
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 17:26:55 »
@Vellcup อยากเล่นเหมือนกันค่ะ แต่กลัวว่านั่งแล้วจะไม่ยอมลุก เลยไม่นั่งดีกว่า 55
@BNN  รัก identify photo ของเธอมาก คิดถึงเธอมาก หวังว่ากลับไทยแล้วจะได้เจอกันนะจ้ะ
@J!MMY ขอบคุณค่ะพี่จิมมี่ คิดว่าจะกลับก็คง Late August or Early Sep ถ้าหากว่าส่งงานทุกอย่างทัน คิดถึงพี่จิมมี่มากเช่นกัน อยากทานละอองฟองมาก และฝากกอดพี่แพนแน่นๆหนึ่งที
@옴 크라비 ทริปนี้ก็มีเพื่อนมาขอแต่งงานแฟนบน Ferri Wheel ที่มองเห็นทั้งมหานคร เราคนถ่ายรูปยังร้องไห้ตามเลยค่ะ (เดี๋ยวจะอวดรูปหนุ่มสาว) ถ้าอยากให้Feel Romantic แบบหรูๆ ปารีสก็เป็นทางเลือกที่ดีค่ะ แต่ถ้าสนใจเมืองโรแมนติกอื่นๆในยุโรป อยากจะแนะนำ Prague, Chez Republic เป็นเมืองที่ไม่วุ่นวายขนาดปารีส และเป็นกันเองค่ะ ที่สำคัญถูกกว่าปารีสมากค่ะ
@HIGHSEA ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ไม่ได้ถามพนักงาน 55
@PREM ปารีสสวยมากค่ะ เที่ยวกี่ครั้งก็ไม่เคยเบื่อเลย เพราะว่าเป็นเมืองที่มีชีวิตชีวา
@7777777 น่าจะเป็นconceptของการจัดร้านบนถนนเส้นนี้นะคะ ขนาดร้านกาแฟยังแต่งเก่ๆทั้งนั้น อย่างร้านของFait (ที่ไม่มีรูปมาให้ชม) เดินเข้าไปนึกว่าอยู่ใน Space Night Club แสงสีสวยมากเลยค่ะ ส่วนเรื่องปารีสสกปรก มันก็คงเป็นเรื่องที่เลี่ยงไม่ได้สำหรับเมืองท่องเที่ยวเมืองใหญ่ๆนะคะ ส่วนเรื่องคนผิวสีที่คอยไถเงินคน(อันนี้ส่วนตัวไม่เคยเจอเอง แต่จะเจอเป็นพวกยิปซีมากกว่า) ก็คงคล้ายๆกับพวกมาเฟียที่จอดรถถามสถานที่ท่องเที่ยวในเมื่องกรุงเทพแหละค่ะ
@K[en]G ตอนที่มองลงมาจากชั้นสองมีเด็กฝรั่งสองสามคนกระโดดจากบันไดเล่นตีรถกันอยู่ ก็ดูแล้วเค้าก็Hangไว้ Stableดีนะคะ 55

ส่วนนี้รูปของหนุ่มสาวที่ไปขอแต่งงานกันวันนั้นค่ะ  (สาเหตุที่ทำให้กล้องแบตหมด)

ออฟไลน์ ???

• **
Re: Toyota : Champ Elyseese, Paris
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 17:33:34 »
แถมภาพเรือสัญชาติ New Zealand ของ Mr. Batman ให้อีกนิดนึงค่ะ

ออฟไลน์ ???

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 17:36:25 »
NZ ของจริง

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 17:38:16 »
อยากเห็นรถแปลกๆ ในบ้านเมืองเขาน่ะครับ

แล้วการจราจร และวินัยการใช้ถนนเขาเป็นอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 17:40:58 »
@K[en]G ตอนที่มองลงมาจากชั้นสองมีเด็กฝรั่งสองสามคนกระโดดจากบันไดเล่นตีรถกันอยู่ ก็ดูแล้วเค้าก็Hangไว้ Stableดีนะคะ 55

555 ขอบคุณสำหรับภาพมากๆนะครับ
:)

ออฟไลน์ ???

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 18:09:34 »
@Chariot  รถแปลกๆในปารีสนี่ไม่ค่อยทราบเลยค่ะ เพราะว่าอยู่ Florence, Italy และตลอดเวลาที่ไปปารีสก็จะเป็นขาประจำกับรถไฟ Metroค่ะ เลยทำให้ไม่ค่อยทราบวินัยในการใช่รถใช้ถนนเค้าเท่าไหร่ แต่เท่าที่สังเกตจากเวลาเดินเล่นในเมือง ความแต่กต่างระหว่าง Paris and Florence ก็น่าจะเป็นที่ปารีสเป็นเมืองใหญ่ ถนนที่เห็นใช้กันส่วนมากก็จะเป็นถนนเส้นใหญ่ๆทั้งนั้น(4 Lens) รถที่วิ่งในเมืองก็ไม่จำกัดSizeค่ะ Busที่เห็นก็มีตั่งแต่บัสสองชั้นเหมือนที่ London และ Bus คันจิ๋วที่เห็นวิ่งกันบ้างบางสาย ส่วนถนนในฟลอเร้นซ์ ก็จะเป็นถนนเส้นเล็กๆเนืองจากเดิมเป็นเมืองเก่าแก่ ถนนที่ใช้ก็เลยเป็นถนนอิฐ เส้นนิดเดียว รถที่บังคับใช้ในตัวเมืองจะต้องเป็น Motor-Bike, City Car, or else Electronic Car ค่ะ แม้แต่รถ Bus ยังเป็นรถไฟฟ้าที่รูปร่างเหมือนกล่องสี่เหลี่ยมขนาดคนเข้าไปยืนได้แค่10กว่าคนเองค่ะ รถที่ขึ้นทะเบียนในฟลอเร้นซ์จะเสียค่าภาษีแพงมาก และรถจากต่างเมืองจะไม่สามารถวิ่งเข้าตัวเมืองได้ถ้าไม่มีใบอนุญาติค่ะ เห็นเพื่อนบอกว่าเค้าจะเก็บภาษาีตามลักษณะของรถ ถ้ายิ่งเป็นรถใหญ่ก็จะยิ่งเสียภาษีมากกว่า รถส่วนมากที่เห็นในเมืองเลยเป็นรถเล็ก และรถเสียบปลั้กค่ะ ส่วนที่Charge Batteries ของรถก็จะมีอยู่เป็นจุดๆทั่วเมืองนะคะ เป็นว่าจ่ายตังตามบิลว่าใช้ไปเท่าไหร่เรทเดียวกับค่าไฟในบ้านค่ะ ส่วนมากครอบครัวอิตาเลี่ยนเลยไม่ค่อยจะอยู่ในเมืองกันค่ะ เน้นออกไปอยู่นอกเมืองแล้วนั่งรถไฟมาCenterแล้วเดินหรือต่อบัสกันดีกว่าค่ะ เพราะว่าเมืองเป็นเมืองท่องเที่ยวและเดินถึงกัน รถจึงไม่มีสิทธิ์วิ่งในตัวเมืองค่ะ คนทีนี้ก็เลยเป็นเพื่อนกับจักรยานมากกว่า
      แต่ถ้าอยากเห็นวินัยการใช้รถของอิตาเลียนจริงๆแนะนำให้แวะไปดูแถวๆมิลานหรือกรุงโรมนะคะ เพราะว่าเป็นเมืองใหญ่ มีชาวยุโรปส่วนมากชอบพูดกันว่า ถ้าคุณสามารถขับรถในอิตาลีได้แล้ว ไม่ว่าคุณขับรถที่ไหนก็จะไม่มีปัญหา คิดว่าคนที่คิดประโยคนี้คงยังไม่เคยมาเมืองไทยของเรา 555
      เอาไว้วันไหนอากาศดีๆ จะเก็บภาพรถcity carแปลกๆในเมืองฟลอเร้นซ์มาให้ฝากนะคะ
@K[en]G ยินดีค่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 20:20:12 »
โชว์รูมตรงที่โชว์มาเนี่ย มีแต่รถแปลกๆ ไม่ก็conceptทั้งนั้นเลย

ย่านนั้นโชว์รูมรถเยอะสุดๆ มีแต่แบบแหล่มๆ ทำยังก่ะห้างแบรนด์เนม

ps. เกลียดปารีสสุดๆ สกปรกมากกกกก คนเยอะ พวกผิวสีคอยไถเงินคนก็เยอะ น่ากลัว

ปารีสมีด้วยหรอเนี่ยมาเฟียโหดจริง ตอนสมัยเด็กๆที่เยอรมันเกือบโดนคนขโมยกล้องถ่ายรูป จำได้ดีเลย ตั้งเวลาถ่าย ฝรั่งนั้นมาหยิบไปเลย แต่ไปเอาคืนทัน โชคดีที่เค้าเป็นคนดีจะเอาไปให้ตำรวจ  เชื่อตายล่ะ 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 23:22:54 »
ภาพสวยๆ ทั้งนั้นเลย น่าไปมั่งจัง

ว่าแต่ concept car ที่อยู่ในร้าน เป็นคันเดียวกับที่แสดงตามมอเตอร์โชว์ หรือเป็นแค่ replica นะเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!