ผู้เขียน หัวข้อ: FD ตอนนี้ใกล้จะหยุดไลน์ผลิตหรือยังครับ เผื่อตัวใหม่มาแล้วไม่เข้าตา จะได้หารถได้  (อ่าน 5470 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ตอนนี้ที่บ้านสนใจเจ้า 2HC อยู่พอสมครวเลยครับ เพราะว่าผมเอารูปในเว็บเราเนี่ยแหล่ะให้ทางบ้านดู

ทางบ้านออกเสียงตรงกันหมดเลยว่า สวยกว่า  FD อีก แต่ผมก็บอกไปแล้วว่า ตัวนี้ไม่ใช้โฉมไทยนะ เป็น โฉม US

ตอนแรกมีโครงการจะออก FD เนี่ยแหล่ะครับ แต่ว่าทางบ้านบอกใ้ห้รอตัวนี้ก่อน ไหนๆ ก็ จะซื้อ ทำไมไม่ซื้อตัวใหม่ไปเลย

แต่... ถ้าเกิดมันออกมาไม่เข้าตาล่ะ ? ผมจะยังหา FD ได้ไม๊เนี่ย... 
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
น่าจะหาได้นะครับ เพราะอย่างACCORD ตอนเปิดตัวGen8ไปแล้ว4เดือน บางศูนย์ก็ยังมีGen7เหลือขายอยู่เลย แต่ึ้อาจต้องแย่งชิงกับคนที่ชอบFDด้วยกันนะครับ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ udis

สงสัยที่ทำงานผมไม่ชอบตัวใหม่ ออก FD ป้ายแดงกันมาเพิ่มอีก 5-6 คันเลยครับ
ตอนตัวใหม่ออก ตัว FD น่าจะมีอยู่เพราะบางคันมีเสียงต๊อกๆเลยไม่มีคนเอา (ล้อเล่นครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 00:11:45 โดย udis »

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ยังไม่น่าใกล้นะครับ คิดว่าคงน่าจะ 4 - 5 เดือนก่อนการเปิดตัวในไทยน่าจะเริ่มแล้ว

ปล. บ้านผมอนุมัติออก FD คันใหม่ ตอนนี้ยังไม่ได้จอง อย่าพึ่งหยุดน่ะ!!! (แต่ถ้าไม่ทันก็ไม่เป็นไรถือว่าได้รถชื่อรุ่นเดิม แต่ โมเดลใหม่ก็แล้วกัน)
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมละกลัวจริงๆ เพราะคนตั้งความหวังกับ 2HC ไว้สูงมาก เนื่องจากความสำเร็จของ FD ถ้าออกมาไม่สวยคงฮา

ผมกลัวจะเป็นเหมือนตอน Corolla Altis E140 ออกมาน่ะสิ ตอน E120 นี่คนชอบกันเยอะมาก พอ 140 ออกมา เงียบ.........
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
ผมว่ายังไงรุ่นใหม่ก็ดีกว่านะ เทคโนโลยีใหม่ ๆ อะใหล่ศูนย์อีกยาว
หน้าตามันก็สวยดีออกครับ ฮ่า ๆ แต่แล้วแต่คนชอบและ Lifestyle แต่ละคนเนอะ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ตัวใหม่เครื่องยนต์ ความแรงและประหยัดขึ้น ถ้าผมจำที่อ่านไม่ผิดนะครับ
รถใหม่ดดยรวมน่าจะดีกว่าเก่าเป็นส่วนมากครับ เป็นผมจะรอซื้อตัวใหม่นะ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
ผมว่ารอซื้อตัวใหม่เถอะครับ
ส่วนเรื่องหน้าตานี่ นานาจิตตังครับ

ถ้าจะซื้อ FD หลังเปิดตัวรุ่นใหม่ก็คงมีล่ะครับ
เป็นพวกรถค้างสต๊อก

ออฟไลน์ TnP_PKt

รอให้เห็นภาพ v.ไทยก่อนก็ได้คร้าบถ้าไม่สวยก็จัด FD แล้วยิ่งมีกระแสว่ามีรุ่นใหม่ก็น่าจะมีส่วนลดด้วยนะคร้าบบ 2 ต่อเลย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ยังไง ก็รอซื้อของใหม่ๆ ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ shutoff

• Jr. Member
  • **
 ;D ดูไปนานๆครับ เดี๋ยวมันก้สวยไปเอง

ออฟไลน์ 6162002

อ่า HC มันย่อมาจากอะไรเหรอครับ >_<