ผู้เขียน หัวข้อ: เกรย์ F1 Autosport ดีไหมครับผม พอดีจะออก Q7 แล้วอะครับ upgardeจากQ5^^  (อ่าน 21176 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีได้ราคามาดีอะครับ แต่ไม่รู้เรื่องการบริการซักเท่าไหร่อะครับ ลองหาๆดู พวกweb mini อะครับ  เค้าว่าบริการดี  ราคาดี  มีศูนย์ซ่อม    ไม่รู้จริงหรือป่าวอะครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  พรุ่งนี้ว่าจะไปดูรถที่โชว์รูมครับ  แล้วก็ไปดู Phantom&Ghost ด้วยครับเค้าบอกว่ามี ^^

ปล.เจอราคานี้ Q5 จึงกลายเป็น Q7 3.0TDI ไปซะแล้ว คุณพ่อกับคุณแม่ก็ ok อะนะครับ  ผมเพิ่งรู้ว่าตัว Facelift ของมันฝรั่งเค้าวิจารณ์ว่าดีขึ้นมากกว่าตัวก่อน ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: เกรย์ F1 Autosport ดีไหมครับผม พอดีจะออก Q7 แล้วอะครับ upgardeจากQ5^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 00:58:56 »
พอดีได้ราคามาดีอะครับ แต่ไม่รู้เรื่องการบริการซักเท่าไหร่อะครับ ลองหาๆดู พวกweb mini อะครับ  เค้าว่าบริการดี  ราคาดี  มีศูนย์ซ่อม    ไม่รู้จริงหรือป่าวอะครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  พรุ่งนี้ว่าจะไปดูรถที่โชว์รูมครับ  แล้วก็ไปดู Phantom&Ghost ด้วยครับเค้าบอกว่ามี ^^

ปล.เจอราคานี้ Q5 จึงกลายเป็น Q7 3.0TDI ไปซะแล้ว คุณพ่อกับคุณแม่ก็ ok อะนะครับ  ผมเพิ่งรู้ว่าตัว Facelift ของมันฝรั่งเค้าวิจารณ์ว่าดีขึ้นมากกว่าตัวก่อน ^^

ABT นี่ขายรถด้วยป่าวไม่รู้นะครับ ผมว่า ABT ถ้าขายแต่ชุดแต่งผมว่า F1 ก็ดีครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: เกรย์ F1 Autosport ดีไหมครับผม พอดีจะออก Q7 แล้วอะครับ upgardeจากQ5^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:07:14 »
ผมไม่ทราบอะไรเกี่ยวกับ F1 มากไปกว่าราคาของรถที่ขายนั้นถูกมาก บางคนบอกกับผมด้วยวาจาว่าราคาของรถ
ที่นี่ ทำเอาบรรดาเกรย์รายอื่นกุมขมับ เพราะ offer ให้ลูกค้าถูกมาก

แต่การซื้อรถกับผู้จำหน่ายอิสระ ไม่ว่าจะเป็นเจ้าใด กรุณาสืบดูประวัติให้ดี อย่างน้อยเอาชื่อไปพิมพ์ใน Google
สักนิดว่าเจออะไรบ้าง

บริษัทบางแห่ง มีข่าวลือว่าเอารถที่ผ่านการวิ่งมาเกินกว่า 5,000 กิโลเมตรมาขาย หากลูกค้าไม่ได้ระวัง
และนึกไปเองว่าเป็นรถใหม่ ไม่อ่านสัญญาการซื้อขายให้ละเอียด จะเป็นฝ่ายเสียเปรียบ ดังนั้นได้อย่างเสียอย่าง

ที่แย่กว่านั้น บางบริษัทบอกลูกค้าว่าเป็นรถใหม่ 100% ด้วยวาจา แต่ที่จริงรถไม่ใหม่
เรื่องพวกนี้มันมีข่าวลือมาบ้าง แต่ผมไม่มีหลักฐานเป็นเอกสารหรือพยานบุคคลยืนยัน เลยต้องบอกไว้ก่อนว่า
ไม่บอกชื่อ ไม่บอกแห่ง บอกไปแล้วงานเข้าตัวเพราะเราไม่มีหลักฐาน คงต้องบอกได้แค่ว่าของอะไรที่มันได้
มาง่ายเกินคาด ยิ่งต้องระวังมากในการพิจารณา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:29:49 »
เคยไปมาครั้งหนึ่งครับนานพอควรแล้ว
เห็น vw passat van 2.0tfsi จอดอยู่หนึ่งคัน คนขายบอกว่ารถใหม่ดิบๆเลยแต่พอเปิดเข้าไปดูเบาะหนังของคนขับย้วยน่วมหมดแล้วพอก้มดูใต้ท้องรถก็มีทั้งฝุ่ทั้งโคลนเลยครับ เลขไมล์ที่หน้าปัดก็ไม่รู้หายไปไหนผมมองทั่วหน้าปัดก็หาไม่เจอ บอกรถใหม่แต่เห็นๆว่ารถเก่าเลยไปซื้อ golf gti 6  ;)
ไม่รู้ว่าตอนนี้ดีขึ้นหรือยังนะครับ
เอาเลยครับ audi q7 ไปดูมาของเขาดีจริงๆ อยากเห็นคนไทยขับรถดีๆผลิตดีๆคุณภาพดีๆมีความปลอดภัย
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:05:01 »
เคยไปมาครั้งหนึ่งครับนานพอควรแล้ว
เห็น vw passat van 2.0tfsi จอดอยู่หนึ่งคัน คนขายบอกว่ารถใหม่ดิบๆเลยแต่พอเปิดเข้าไปดูเบาะหนังของคนขับย้วยน่วมหมดแล้วพอก้มดูใต้ท้องรถก็มีทั้งฝุ่ทั้งโคลนเลยครับ เลขไมล์ที่หน้าปัดก็ไม่รู้หายไปไหนผมมองทั่วหน้าปัดก็หาไม่เจอ บอกรถใหม่แต่เห็นๆว่ารถเก่าเลยไปซื้อ golf gti 6  ;)
ไม่รู้ว่าตอนนี้ดีขึ้นหรือยังนะครับ
เอาเลยครับ audi q7 ไปดูมาของเขาดีจริงๆ อยากเห็นคนไทยขับรถดีๆผลิตดีๆคุณภาพดีๆมีความปลอดภัย

ไม่ทราบว่าซื้อจากที่ F1 Autosport มาใช่ป่าวครับ GOLF GTI อะครับ แอบอยากได้ 555^^  พอจะช่วยแนะนำเซลล์ดีๆให้หน่อยสิครับผม  เพราะส่วนตัวไม่เคยซื้อรถกับเกรย์เลยซักคัน คันนี้คงคันแรก  เพราะยนตรกิจไม่ได้จะดีกว่า เกรย์เลย   ผมคิดว่าแน่กว่าเกรย์อีกซะด้วย - - "

ออฟไลน์ vollgas

• **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:30:54 »
golf gti ซื้อ 0 ครับ คนขายชื้อ ฮุ้ง นะครับจำชื้อจริงไม่ได้ครับขอโทษด้วย ผมก็ไม่เคยซื้อรถกับเกรย์เลยซักคันครับ
รถดีมากๆครับส่วนตัวแล้วอยากได้มานานมาก :D ไม่คิดว่าจะได้เป็นเจ้าของ  ;D
ยนตรกิจก็แย่ๆๆตามเคยครับที่ตอนนั้นซื้อ0เพราะเกรย์ขายgtiแพงกว่า
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:35:14 »
สำหรับผมแล้ว

ณ เวลานี้ ถ้าจะซื้อรถอะไร ผมพยายามจะแนะนำให้ซื้อจากผู้จำหน่ายอย่างเป็นทางการสถานเดียว

เหตุผลก็เกี่ยวเนื่องทั้งการซ่อมบำรุงและ Warranty ถ้ามีปัญหามาก ส่งเรื่องร้องเรียนไปยังบริษัทแม่
ก็จะมน้ำหนัก และเขาจะให้การช่วยเหลือดีก่า ซื้อจาเกเกรย์ ซึ่งนั่นเท่ากับว่า Warranty จะหมดไโดยทันที

ไม่บอกแล้วกันว่า ที่ไหน
แต่เมื่อไม่นานเท่าไหร่ ได้ยินมาลอยๆ กับเคส ที่ว่า มีลูกค้ารายหนึ่ง
ซื้อ ปอร์เช จากเกรย์รายหนึ่ง รถก็ใหม่ดีอยู่หรอก เลขไมล์ ก็ ยัง 00 อยู่
แต่พอเอารถไปติดเครื่องเสียงเท่านั้นแหละ พอเสียบเครื่องคอมพิเวเตอร์ปุ๊บ
เลขหน้าปัดจริง มันวิ่งพรวด ขึ้นมาบนหน้าปัดเลย แถมมันเลยไปเป็นหมื่น กิโลเมตรแล้วเสียด้วย
ทีนี้ก็งานเข้าลูกค้าผู้อยากได้แต่ของถูก โดยไม่สนใจที่มาที่ไปใดๆทั้งสิ้น นี่แหละครับ

ก็ไม่รู้ว่า เคลียร์กันจบแล้วหรือยังหนะครับ

ได้ยินมาลอยๆ

ส่วน Audi ตอนนี้ คิดว่า รอดูสถานการณ์ไปก่อนไหมครับว่า จะเอายังไงกันต่อไป
เพราะร่ำๆว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:38:04 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:11:45 »
เรื่องกรอไมล์ ผมจะขอย้ำอีกครั้งว่า ถ้ามีเครื่องมือที่มีราคาหน่อย ไม่มีทางที่ไมล์จริงจะโผล่มาให้เห็นอีกแน่นอน บอกได้เพียงเท่านี้ครับ

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 08:41:51 »
F1 เหมื่อนจะเอารถเข้ามาเยอะราคาถูกแต่อ๊อปชั่นเหมื่อนจะหายไปหลายอย่างอยู่เมื่อเทียบกับเจ้าอื่นๆนะครับ แต่ผมก็เคยเห็นบางคันอ๊อปชั่นเต็มสุดๆก็มีครับถ้ายังไงลองตรวจอ๊อปชั่นดีๆนะครับ

เห็นขายสีเงิ่นอยู่คันหนึงราคาถูกมากแถมได้ warranty Audi ดเวยอะครับไม่ทราบว่าเข้าซ่อมได้จริงหรือเป่าอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:00:02 »
เรื่องกรอไมล์ ผมจะขอย้ำอีกครั้งว่า ถ้ามีเครื่องมือที่มีราคาหน่อย ไม่มีทางที่ไมล์จริงจะโผล่มาให้เห็นอีกแน่นอน บอกได้เพียงเท่านี้ครับ
แปลว่าคิดจะโกงทั้งที ยังใช้เครื่องมือห่วยๆอีกหรอเนี่ย???

HIGHSEA

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:04:41 »
เคยจะไปดู golf gti เหมือนกันครับ ราคามันน่าซื้อจริงๆครับ แต่ไม่รับประกัน ผมก็เลยจะซื้อศูนย์ดีกว่าเขาลดลงมาเหมือนกัน
แพงกว่านิดหน่อยแต่รับประกันและก็มีของแถมให้ด้วย ส่วนเรื่องราคาของgolf gti มีที่อื่นถูกกว่าอีกครับแต่เขาไม่ลงราคาใว้
ต้องเขาไปคุยดูครับ ที่สำคัญอย่างที่คุณJ!MMYบอกใว้คือที่มาของรถ golf gti มาจาก 3 ที่นะครับ มีอังกฤษ เยอรมันและฮ่องกง
ผมก็ไม่รู้ว่าศูนย์หรือที่อื่นจะซ่อมใด้รึเปล่าโดยเฉพาะกล่องECUถ้าต้องส่งไปต่างประเทศ ก็รอจนเหงือกแห้งแหละครับ
ขอโทษที่ตอบไม่เข้าประเด็นสักเท่าใหร่ แต่อยากบอกว่าหาข้อมูลให้ดีๆแล้วกันครับ จะใด้รถที่ถูกใจ

ออฟไลน์ Ginger

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:21:49 »
เชียร์ Q7 ด้วยครับ
ใหญ่โตภูมิฐาน  เห็นแล้วเหลียวหลังทุกที
มันกินน้ำมันตามขนาดมันด้วยนะ

ส่วน Golf Gti ถ้าเป็น รุ่น GTI นี้ ผลิตในเยอรมันที่เดียว ไม่ว่าพวงมาลัยซ้ายหรือขวา
สมุดรถผมก็ปั๊มดีลเลอร์ฮ่องกง ... เคยบินไปฮ่องกง แวะซื้อของแต่งที่ศูนย์VW
ได้ถามข้อมูลที่นั่นมาเองครับ ประมาณว่ารถออกมาเพื่อส่งดีเลอร์ฮ่องกงเท่านั้น
ราคาGTIที่นั่นถูกกว่าบ้านเรา50%เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:52:43 โดย Ginger »

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 11:01:34 »
F1 ราคาถูกจริงครับ แต่ไม่มี warranty แม้แต่วันเดียว !!! ทุกรุ่นทุกคัน ยกเว้น New Bettle
ทำให้ผมถึงกับผงะ ตอนแรกคิดว่าจะมีให้อย่างน้อยสัก 1 ปีก็ยังดี
เพราะผมเป็นคงดวงซวย ซื้ออะไรมาพังหมด
ผมถามเมื่อสัก 1-2 เดือนที่แล้วนะครับ ไม่ทราบตอนนี้เปลี่ยนแปลงหรือยัง

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 14:07:16 »
F1 ราคาถูกจริงครับ แต่ไม่มี warranty แม้แต่วันเดียว !!! ทุกรุ่นทุกคัน ยกเว้น New Bettle
ทำให้ผมถึงกับผงะ ตอนแรกคิดว่าจะมีให้อย่างน้อยสัก 1 ปีก็ยังดี
เพราะผมเป็นคงดวงซวย ซื้ออะไรมาพังหมด
ผมถามเมื่อสัก 1-2 เดือนที่แล้วนะครับ ไม่ทราบตอนนี้เปลี่ยนแปลงหรือยัง

ยืนยันอีกคน F1 ไม่รับประกันทุกกรณี ขายอย่างเดียวครับ เลยทำราคาได้ดี เงินไม่ถึงออก Q5 แล้วมีประกันดีกว่าครับ ยิ่ง Audi หาอู่นอกลำบาก เห็นที่ A8 ไม่รู้ซ่อม Q5 กับ Q7 ได้รึเปล่าครับ

อันนี้ผมไปถามตอนจะออก Cayenne นะครับ ไม่รู้ตอนนี้เปลีี่ยนนโยบายไปรึยัง คนขายเค้าก็พูดตรงๆ น่ะครับ แต่ผมเลือกสบายใจไว้ก่อน เลยไม่ได้ออกที่นี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 14:10:47 โดย Gamo »

PKS8

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 14:24:08 »
F1 ผมเคยใช้บริการซ่อม Damlier กับ Jaguar อยู่ ซ่อมห่วย และไม่จบ แถมแพงโคดแพงครับ

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับการออกรถใหม่หรือเปล่า แต่อยากจะเตือนไว้ก่อนครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 16:26:20 »
ถามมาแล้วครับ  เค้าบอกว่าสามารถนำรถเข้าศูนย์Audiตรงแถวพระรามเก้าได้ รับประกันของยนตรกิจ(เยอรมัน โอโต้ฯ 2ปีเต็ม  หรือจะเข้ากับ F1 ก็ได้)  เซลล์บริการดีใช้ได้ครับ  ดีกว่ายนตรกิจตอนออก Caravelle 2.0BiTDI  อย่างแรง   คือราคามันต่ำกว่าที่อื่นๆเพราะว่า options นั้นพื้นๆครับ แม็กแค่ 18" เอง
เพราะผมต้องการแค่นี้อะครับ555 จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องอุปกรณ์ไฟฟ้าภายหลังมั้งครับ 55   

ปล.บังเอิญแบบสุดๆคือ เจ้าของเค้าก็เป็นผู้บริหาร TWZ ที่ทำเกี่ยวกับระบบโทรศัพท์  ซึ่งเป็นเพื่อนกับพ่อผมเอง 555   
เลยคอนข้างมั่นใจว่า ok แล้วแหละครับ ^^  เค้าบอกว่าเพิ่งดีลกับ Audi Germany ได้ว่าเป็นผู้มีสิทธิในการนำเข้ารถ Audi อย่างเป็นทางการคล้ายกับยนตรกิจอะครับ

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 16:37:49 »
เรื่องอื่นผมไม่มีความเห็นนะครับ
แต่ "เป็นผู้มีสิทธิในการนำเข้ารถ Audi อย่างเป็นทางการ" ไม่ใช่แน่นอน
ที่ทาง f1 พูดแบบนี้เพราะทางยนตรกิจเป็นคนสั่งรถให้ครับ แล้วทาง f1 ก็มาตัดไป (จริงๆหลายเจ้าก็ทำอยู่)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 16:46:00 »
เรื่องอื่นผมไม่มีความเห็นนะครับ
แต่ "เป็นผู้มีสิทธิในการนำเข้ารถ Audi อย่างเป็นทางการ" ไม่ใช่แน่นอน
ที่ทาง f1 พูดแบบนี้เพราะทางยนตรกิจเป็นคนสั่งรถให้ครับ แล้วทาง f1 ก็มาตัดไป (จริงๆหลายเจ้าก็ทำอยู่)

แม่นครับ เคยไปดูรถ Audi ที่ SC Supercar ก็พูดคล้ายๆ กันแบบนี้

ไม่มีทางทึ่เค้าจะแต่งตั้งตัวแทนซ้ำซ้อนหรอกครับ อาจจะตัดรถจากยนตรกิจ หรือไม่ก็สั่งรถโดยใช้โควต้ายนตรกิจ สงสัยจะเจอเซลปากหวานจริงๆ แล้ว 555+

แต่ยังไง ก็แสดงความยินดีกับรถใหม่สองคัน ล่วงหน้านะครับ  ;D

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 17:31:17 »
เกรย์ก็คือเกรย์ครับ

ไม่ว่าจะตัดรถมาจากที่ไหนก็ตาม

แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าคันที่เราซื้อตัดมาจากตัวแทนจริง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:24:07 »

ผมก็คิดว่าเป็นรถโควต้านะครับ  แต่เซลล์บอกว่าเป็นอย่างนี้ผมก็เชื่อบ้างไม่เชื่อบ้างอะครับ   ตอนนี้เจ้า Q7 คันที่ผมดูไว้มันมีประวัติแปลกๆอะครับ แต่ไม่สะดวกที่จะอธิบายอะครับ  เพราะตอนนี้คุณพ่อผมเริ่มเอนกลับไปที่เดิมคือ Cayenne Diesel แล้วอะครับ  Upgarde ขึ้นไปอีก ^^   แต่อยากได้รถโควต้า AAS เหมือนกันนะครับไม่รู้ว่าที่ไหนมีบ้างอะสิครับ - - " 

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 22:21:14 »
เข้าใจว่า AAS เอาเข้ามาแต่ตัว Hybrid นะครับ ไม่ได้นำตัว Diesel เข้ามา รถโควต้า AAS มีหลายเจ้าเลย ที่แน่ๆ ก็ที่ Autohause Bavarian ตรงพระราม 3 ครับ ใกล้ๆ SV Tower ตอนนี้มี Cayenne สีขาว อยู่คันแต่ไม่รู้ว่าใครจองไปรึยังนะครับ อีกที่ที่มีรถ AAS เยอะ ก็ ที่ GT  Cars ที่ติดกับโชว์รูม Ferrari ตรงเพชรบุรีตัดใหม่ครับ แต่รู้สึกว่าจะไม่มี Stock ต้ว Cayenne เลย ล่าสุดที่ไปดูเน้นแต่ 911 โชว์รูมใหม่เพิ่งทำเสร็จครับ

แนะให้ออก Diesel ดีกว่านะครับ Hybrid แรงกว่า แต่กินน้ำมันกว่าพอตัว และ ระบบพวงมาลัย กับระบบเบรค จะแปลกกว่ารถปรกตินิดนึงครับ พอดีผมสลับใช้หลายคันเลยปรับตัวยากนิดนึง และช่วงตัดระบบมีกระตุกนิดนึงด้วยครับ ผมไม่แน่ใจว่าใครจะใช้รถคันนี้ว่าเป็นคุณ หรือ พ่อคุณ ถ้าเป็นพ่อคุณอาจจะไม่ค่อยชอบอารมณ์ Hybrid ยังไงก็แนะให้ไปลองขับดูก่อนนะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 22:27:02 โดย Gamo »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 22:28:40 »
แล้ว RUF  RD30S ละครับ ^^  ของ Royal Motor  เห็นว่าเป็นผู้นำเข้า RUF อย่างเป็นทางการด้วยอะครับ     ราคามันประมาณ 6.9-7.X มั้งครับ  น่าสนใจอยู่นะครับ สวยเหมือน Turbo เลยอะ (จากรูปของเว็ปเค้านะครับ55)

ออนไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 22:45:19 »

ยืนยันอีกคน F1 ไม่รับประกันทุกกรณี ขายอย่างเดียวครับ เลยทำราคาได้ดี เงินไม่ถึงออก Q5 แล้วมีประกันดีกว่าครับ ยิ่ง Audi หาอู่นอกลำบาก เห็นที่ A8 ไม่รู้ซ่อม Q5 กับ Q7 ได้รึเปล่าครับ

อันนี้ผมไปถามตอนจะออก Cayenne นะครับ ไม่รู้ตอนนี้เปลีี่ยนนโยบายไปรึยัง คนขายเค้าก็พูดตรงๆ น่ะครับ แต่ผมเลือกสบายใจไว้ก่อน เลยไม่ได้ออกที่นี่ครับ

A8 ซ่อมออดี้รุ่นใหม่ๆได้หมดครับ เพิ่งถามมาเหมือนกัน ผมก็กลัวถ้าซื้อโฟล์คกับออดี้รุ่นใหม่ๆแล้วไม่มีที่พึ่ง
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ musashidasg

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 06:05:38 »
เห็น vw passat van 2.0tfsi จอดอยู่หนึ่งคัน คนขายบอกว่ารถใหม่ดิบๆเลยแต่พอเปิดเข้าไปดูเบาะหนังของคนขับย้วยน่วมหมดแล้วพอก้มดูใต้ท้องรถก็มีทั้งฝุ่ทั้งโคลนเลยครับ เลขไมล์ที่หน้าปัดก็ไม่รู้หายไปไหนผมมองทั่วหน้าปัดก็หาไม่เจอ บอกรถใหม่แต่เห็นๆว่ารถเก่าเลยไปซื้อ golf gti 6  ;)

F1 เนี่ยแหละครับ ผมเคยจะซื้อรถด้วย พอเจอ passat van คันนี้เข้าไปถึงกับอึ้งเลิกซื้อและไม่มองF1อีกเลย

ผมกับพ่อเดินเข้าไปดูpassatคันที่ว่านี้แหละครับ เปิดมา1.9ล้านบาท เห็นว่าถูกดีเลยจะซื้อ แต่ผมก็สังเกตุเห็นเบาะมันยับกับรอยสกปรกกับโคลน ก็เลยถามว่ารถใหม่ทำไมมันโทรมแบบนี้ คนขาย(ผู้ชายดูดีหน่อยถือipad) บอกว่าใหม่จริงๆ ไม่เคยขับ เพิ่งมา นู้นนี่ แต่ผมรู้แล้วว่าไม่ใหม่แน่เลย เลยถามจี้ๆๆ พ่อผมนึกขึ้นมาได้ว่าเคยเห็นคันนี้ที่ตลาดบองมาเช่ร์บ่อยๆ เลยทักขึ้นมา สุดท้ายมันก็ยอมรับว่า  รถคันนี้ไม่ใหม่แล้วครับ เจ้าของซื้อมาขับเองและขับไปแล้วกว่า 10000Km นี่มันบ้าไปแล้ว โกหกกันทุเรศไปไหม รถคันนึงมันไม่ใช่2-3หมื่นบาทนะ พวกผมไม่โง่นะครับ F1ครับ ถ้าอ่านอยู่กรุณาปรับปรุงด้วยนะครับ ลูกค้าไม่โง่ครับ หลังจากนั้นผมไปเคยสนใจF1อีกเลยและบอกทุกคนที่รู้จักและจะซื้อรถว่า "F1แม่@!# ตอiiหล อย่าไปซื้อกับมันเลย ซื้อที่อื่นดีกว่า แพงกว่าหน่อย แต่อย่างน้อยที่อื่นเขาก็ไม่ได้ดูถูกเราว่าโง่"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 06:09:13 โดย musashidasg »
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:52:49 »
โห..มีคนเคยโดนหลายคน
หยั่งงี้แสดงว่าน่าจะเป็นเรื่องจริง..เวรกรรม
ผมเกือบซื้อnew beetleที่นี่เหมือนกัน โชคดีที่เปลี่ยนใจ

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 08:09:30 »
พี่สาวเคยออก NEW BEETLE 2.0 ที่นี่ เมื่อปี 2007 ตั้งแต่ตอนที่ทั้งโชว์รูมมีแต่ NEW BEETLE

รถมีประกัน 3 ปี จากนั้นผมก็รับหน้าที่เอารถเข้าเช็คปีละครั้งทุกๆปี (อยู่ตจว.)

ถึงตอนนี้ก็ 3 รอบแล้ว รอบล่าสุด 8/8/2553 รถยี่ห้ออื่นๆเต็มไปหมด

โดยรวมก็บริการดีครับ หัวหน้าช่างดูแลดี ไม่มีปัญหาอะไร รถที่มาใช้บริการส่วนมากก็เป็น NEW BEETLE

แต่ส่วนของรถรุ่นอื่นๆ ไม่ทราบครับ