ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่า Prius จะ...............................  (อ่าน 5925 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
คุณว่า Prius จะ...............................
« เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 13:03:26 »
1 ยอดขายPriusจะแป๊กเหมือน Wishหรือเปล่า ?
(สมัยหลังๆที่Wishเริ่มแป๊ก มันมีส่วนลดเป็นแสนหรือเปล่าจะได้รอช้อน)
2 ในไทยมีดัดแปลง ปลักเอง (เสียบปลักไฟบ้านเอง)บ้างหรือยังในระบบHybrid หรือยัง ผมว่าไม่น่าจะยากนะครับ
(ปล กำลังเซ่ง Jazz ไม่เอา Hybridมา)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: คุณว่า Prius จะ...............................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 13:07:46 »
เรื่องยอดขายผมว่ายังตัดสินตอนนี่ไม่ได้อ่ะครับ น่าจะรอดูไปอีกหน่อย
แต่ถ้ามันแป้กแล้วได้ลดเป็นแสน ผมว่า Prius คงขายดีขึ้นเป็นกอง
เพราะปัญหาของรถรุ่นนี้ผมว่าก็คือราคาที่ดูสูงไปนิด ขนาดป้าผมยังแอบบ่นเลยว่าแพงไปนะ
ถ้าไม่แพงจะถอยมาซะหน่อย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: คุณว่า Prius จะ...............................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 13:33:52 »
ถ้าแป๊ก คงเอาแผนของ Yaris มาใช้อยู่ดีนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 13:34:59 »
1.ถ้าว่ากันตามหลัก ก็ยังดูกันไม่ได้ครับ เค้ายังซิงๆ อยู่ แต่ถ้าพูดตามความรู้สึก ผมว่าอยู่ได้นะ ด้วยความป็น Hybrid และชื่อ Pirus คนไทยก็รู้จักกันมานาน

2.แปลงปลั๊กเหรอ? ถามว่าเกินฝีมือช่างไทยหรือเปล่า ผมว่า "ไม่เกินแน่" แต่จะมีทำกันหรือเปล่า เกรงว่าจะไม่นิยม เพราะทาง Toyota น่าจะมาบอกหมดประกันแบต อะไรทำนองนี้

เคยคิดเหมือนกันนะครับว่า แค่การวิ่งในชีวิตประจำวันปกติ มันจะชาร์ตได้จนพอใช้ทุกครั้งหรือเปล่า? อยู่เหมือนกันนะครับ
แต่ถ้าไม่พอจริงๆ เค้าคงทำเป็น Plug-in มาแต่แลกเลยแหละมั้ง คิดแบบนี้เอา = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 16:06:29 »
ผมว่าขายได้ครับ น่าจะขายได้ดีพอสมควร

ที่แน่ๆ ใน Gran Turismo 5 มีให้ขับเล่นด้วยนะครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 16:33:34 »
ส่วนตัวผมแอบรู้สึกว่าแป๊กนะ ข้อแรกทุกคนผิดหวังเรื่องราคา ข้อที่สองทุกคนบ่นกันถึงเรื่องวัสดุ
ส่วนแปลงเป็นรีชาร์ทไฟบ้านนั้น ช่างไทยไม่น่าจะเกือนฝีมือนะ แต่ไม่น่ามีใครทำเพราะ ความต้องการแทบไม่มี

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 17:03:07 »
ไม่รู้ครับ แต่อย่าเป็นแบบlancer exเลยนะ
เสียความรู้สึกมากๆ ถ้าเป็นยังงั้น

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 17:07:30 »
1. ตอนนี้สำหรับผมรู้สึกว่ามันไม่น่าแป๊กในเร็วๆ นี้นะครับ
เพราค่อนข้างเป็นที่รู้จักของคนรอบข้างผมที่ไม่ค่อยศึกษาเรื่องรถอยู่เหมือนกัน
(และแน่นอน คนที่รู้จักดังกล่าวทั้งหมดก็แอบบ่นว่าแพงเช่นกัน)
ถ้าเอาเฉพาะในช่วงปีใหม่นี้ เท่าที่ผมออกจากบ้านไปเชียงคานและไป Lotus เมืองเลยมา
เฉพาะรถที่พึ่งเปิดตัวเดือน พ.ย. ผมเห็น Prius แล้ว 2 คัน Accord MC แค่คันเดียว ส่วน Cruze และ Saga ไม่เห็นเลยสักคัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 17:23:55 »
ตั่งแต่เปิดตัวมาผมก็เห็นไม่กี่คันเอง
My impression is Impreza

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 18:33:38 »
ตอนแรกจะเอาซื้อ ไม่ว่าอะไรเรื่องราคา แต่พอเห็นข้างในที ถอยหลังกลับเลย
ไม่รู้นะ โดยส่วนตัว ไม่ค่อยชอบวัสดุภายในแบบนี้เลย

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 19:49:07 »
ตอนแรกจะเอาซื้อ ไม่ว่าอะไรเรื่องราคา แต่พอเห็นข้างในที ถอยหลังกลับเลย
ไม่รู้นะ โดยส่วนตัว ไม่ค่อยชอบวัสดุภายในแบบนี้เลย
+1 รถราคาขนาดนี้ วัสดุควรจะต้องดีกว่านี้ ผิดหวังมาก! :'(

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 19:51:21 »
ผมเพิ่งเห็นที่ขอนแก่นคันนึงสีขาวไม่รู้รุ่นย่อยไหน ในความรู้สึกผมว่าขายได้แน่ครับแต่ไม้ได้เงินผมแนๆเช่นกัน ไม่ถูกชะตากับมันตั้งแต่เห็นที่ต่างประเทศแล้วครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี เอาเป็นว่าไม่โดนใจเรื่องรูปร่างของมันครับโดยเฉพาะท้ายรถนี่ไม่งามมากๆสำหรับผม
ปล แต่ผมว่าขายได้แน่ครับ ได่เยอะด้วย

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 20:12:28 »
ผมว่าได้ตามเป้าที่ทาง โตต้าตั้งใว้ 800-1000 คัน/เดือน

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 21:14:18 »
เห็นในเว็บต้องห้ามแว็บๆ ซื้อมา 1.8 ล้าน เต๊นให้ราคา 6 แสน
ใช้สองปีวิ่ง 6 หมื่นโล (รุ่น 2008)

อาจเป็นเพราะแบตเตอรี่ที่ทำให้ราคาขายต่อตกหรือเปล่าไม่แน่ใจ?

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 21:15:40 »
เห็นในเว็บต้องห้ามแว็บๆ ซื้อมา 1.8 ล้าน เต๊นให้ราคา 6 แสน
ใช้สองปีวิ่ง 6 หมื่นโล (รุ่น 2008)

อาจเป็นเพราะแบตเตอรี่ที่ทำให้ราคาขายต่อตกหรือเปล่าไม่แน่ใจ?
เป็นรุ่นเก่ารึเปล่าครับ (รุ่นใหม่เปิดตัว 2009)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Dejdazzle

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 23:27:32 »
ผมชอบนะราคาตั้งก็OK อยู่ระหว่างC &D segment เสียแต่วัสดุภายในกับoptionทีให้นี่มันกั๊กมากๆ รถระดับนี้ควรจะต้องให้optionมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 23:36:48 »
เรื่องยอดขายต้องรอดูครับ
ลองให้มี user ใช้กันมากๆ มี comment ออกมาเยอะๆ รถดี ขายได้แน่นอนครับ
ถ้าประหยัดอย่างที่โฆษณา เร่งแซงได้ทันใจ และ ขับสบาย ไม่มีปัญหาจุกจิก ผมว่าขายดีแน่
และยิ่งมีส่วนลดเยอะ รถก็ยิ่งขายดี
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 07:12:08 »

อู...... เห็นว่า Toyota ราคาไม่ตกไม่ใช่หรือครับ อิอิ....  ;)

ออฟไลน์ MJunior

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 21:38:58 »
คิดว่าไม่น่าจะรอด ไม่ใช่เรื่องราคา แค่เป็นวัสดุที่ใช้ที่ดูธรรมดาไป
คนไทยชอบความหรูหรา สวยงามมากว่า คุณภาพ
อย่าลืมว่า Toyota ที่ประสบความสำเร็จในไทยได้ เพราะจะเน้นเรื่องความสวยงามและความหรูหรา
ดูอย่าง Cruze ราคาแพงแต่ดูสวย หรูหรา options ครบ เกิดเลย

ออฟไลน์ kasuya

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 22:59:32 »
แป๊ก