ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้.. รถมือสองที่เป็น Hybrid ราคาจะตกมากมั้ย ....ถ้า...  (อ่าน 5060 ครั้ง)

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
อยากรู้ว่า ถ้ารถมือสองที่เป็น Hybrid ราคาจะตกมากมั้ย เมื่อแบตเตอรี่ Hybrid ในรถจะหมดอายุแล้วผมขายเป็นรถมือสอง คนที่ซื้อต่อจะต้องไปซื้อแบตเตอร์ลูกนึง ราคาเกือบแสน (แสนสาหัส) ของคนซื้อรถมือสองใช้แล้ว

• **
Re: อยากรู้.. รถมือสองที่เป็น Hybrid ราคาจะตกมากมั้ย ....ถ้า...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 16:12:12 »
เท่าที่คิดเล่น ๆ จากที่ไม่มีคนตอบเลย แสดงว่า Hybrid มือสองไม่สมควรจะซื้อใช่หรือไม่...หรือถ้าจะซื้อรถถึงแบตเตอรี่ของ hybrid มันจะพังก็ชั่งมัน.. ขับไปทั้งพัง ๆ นั่นแหละ  หรือเปล่า

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: อยากรู้.. รถมือสองที่เป็น Hybrid ราคาจะตกมากมั้ย ....ถ้า...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 16:23:00 »
ราคาตกมากตกน้อยนั้น ต้องดูยอดขายรถตัวนั้นเป็นส่วนประกอบด้วยครับ ส่วนเรื่องแบตนั้น เห็นโตเค้าขยายเวลารับประกันเป็น 10 ปี แล้วนี่ครับ

;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 16:54:54 »
คำถามก็คือ..ถ้าหมดประกันแล้ว เจ้าของรถเกิดเบื่อ แล้วขายเป็นมือสอง แล้วคนซื้อรถมือสองคงไม่อยากจะเสียเงินเพิ่ม..เพื่อซื้อแบต.. แล้วราคารถมันจะเป็นยังงัย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 18:25:35 »
ผมว่าอีก 10 ปีข้างหน้าหลังจากหมดประกันพี่โตแล้ว จีนก็คงจะผลิตของเทียม/เทียบมาให้เราได้ใช้เองแหละครับ

เหมือนอย่างสมัยนี้ก็มีอะไหล่เทียบ/เทียมจากไต้หวัน-จีนมาให้ใช้เพียบ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 19:31:57 »
ผมว่าอีก 10 ปีข้างหน้าหลังจากหมดประกันพี่โตแล้ว จีนก็คงจะผลิตของเทียม/เทียบมาให้เราได้ใช้เองแหละครับ

เหมือนอย่างสมัยนี้ก็มีอะไหล่เทียบ/เทียมจากไต้หวัน-จีนมาให้ใช้เพียบ
เห็นด้วยเลยครับ แค่แบต Ni-Mh ของง่ายๆ ถนัดไต้หวัน กะจีนเขาล่ะ *-*