ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีความรู้เรื่อง ปืน รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 5684 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangkoknation

• Newbie
  • *
ใครมีความรู้เรื่อง ปืน รบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 00:26:40 »
ในกล่องมีใบเขียนว่าแบบนี้เป็นปืนอะไร ครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไร ครับ

Beretta pistik
model 21A
Beretta pistol
Bos 13969
Beretta U S A Corp
calivwe .22lr ir.25auto

[email protected]

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
Re: ใครมีความรู้เรื่อง ปืน รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 00:54:58 »
เบเรตต้า บอบแค็ท
ขนาด.22แอลอาร์
ผลิตโดยเบเร็ตต้ายูเอสเอ
ใช้แมกกาซีนแต่สามารถกระดกลำกล้องเพื่อใส่ลูกกระสุนเข้าลำกล้องโดยตรงได้ด้วย
เป็นปืนระบบดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ลแอคชั่น คือจะยิงนัดแรกโดยง้างนกเองก่อนหรือลากไกให้นกง้างเองก็ได้
ส่วนนัดต่อไปสไลด์จะดันให้นกง้างอยู่แล้ว
never say never

• Newbie
  • *
Re: ใครมีความรู้เรื่อง ปืน รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:35:27 »
แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร ครับ

ออฟไลน์ hollow

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:45:04 »
พูดถึงราคาปืนเมืองไทยแล้วเศร้า....

ราคาตัวนี้ไม่ทราบครับ

แต่ราคาประแปรผันตามสถานะของท่าน
๑. ถ้ามีใบ ป 3 ไป จะถูกหน่อย
๒. ถ้าไปตัวเปล่าๆ จะแพงกว่าแบบแรก
๓. ถ้าไปเจอร้านเทพๆ จะเจอปืนยี่ห้อดัง แต่งพิเศษ ที่สรรพคุณเทพมากๆ ทั้งๆที่มันก้อคือปืนเดิมๆน่ะแหละ ย้อมสีย้อมแมวหน่อยแล้วเอามาขาย เหอะๆ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:16:49 »
เคยดูวีดีโอในยูทูปแล้วอยากได้ glock b18c จัง ปรับยิงอัตโนมัติรัวยังกับปืนกลอูซี่แน่ะ โจรเข้าบ้านมามีไอ้นี่น่าจะอุ่นใจน่าดู โจรมีปืนเราก็ยิงไปสัก3แมกกาซีนแล้วค่อยโผล่มาตรวจสภาพศพ  ;D

แต่น่าเสียดายไม่มีขายในบ้านเรา   :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:52:46 »
พูดถึงราคาปืนเมืองไทยแล้วเศร้า....

ราคาตัวนี้ไม่ทราบครับ

แต่ราคาประแปรผันตามสถานะของท่าน
๑. ถ้ามีใบ ป 3 ไป จะถูกหน่อย
๒. ถ้าไปตัวเปล่าๆ จะแพงกว่าแบบแรก
๓. ถ้าไปเจอร้านเทพๆ จะเจอปืนยี่ห้อดัง แต่งพิเศษ ที่สรรพคุณเทพมากๆ ทั้งๆที่มันก้อคือปืนเดิมๆน่ะแหละ ย้อมสีย้อมแมวหน่อยแล้วเอามาขาย เหอะๆ
พอดีเป็นปืนเก็บไม่ได้ใช้งานมากว่า5ปี กล่องกับใบยังอยู่ครบครับ แต่ไม่ทราบราคาจริงๆ บางคนบอกแพง แต่ไม่รู้ว่าราคามันเท่าไรครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 15:15:58 »
เคยดูวีดีโอในยูทูปแล้วอยากได้ glock b18c จัง ปรับยิงอัตโนมัติรัวยังกับปืนกลอูซี่แน่ะ โจรเข้าบ้านมามีไอ้นี่น่าจะอุ่นใจน่าดู โจรมีปืนเราก็ยิงไปสัก3แมกกาซีนแล้วค่อยโผล่มาตรวจสภาพศพ  ;D

แต่น่าเสียดายไม่มีขายในบ้านเรา   :-X
เมื่อก่อนผมเล่น bb-gun ก็ใช้ปืนบอดี้นี้ ใส่แม็กยาวด้วยกราดสนุกเลย
H.

ออฟไลน์ RockShow

• **
  • Can't stop the Rock
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 20:34:21 »

กล็อค18ซีนี่ผิดกฏหมายเต็มๆเลยครับ นำเข้าไม่ได้เลยครับ เมืองนอกก็ไม่ได้เพราะเป็นปืนพกกล จำคดีที่ปล้าปืนจากสนามบินรึเปล่าครับ กล็อค18ซีคือปืนเจ้าปัญหาในคดีนั้นแหละครับ
อีกอย่างเวลายิงโจรนี่พยายามยิงให้นัดเดียวจอดครับ นัด2ตำรวจมักจะตัดสินว่าทำเกินกว่าเหตุไว้ก่อน
never say never

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 22:10:25 »
ที่บ้านผมมีเป็นลำกล้องเปิดนี่ล่ะครับ แต่ขนาด .25 ย่าซื้อมาประมาณสองพัน

สมัยนั้นอ่ะนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 22:12:14 »

อีกอย่างเวลายิงโจรนี่พยายามยิงให้นัดเดียวจอดครับ นัด2ตำรวจมักจะตัดสินว่าทำเกินกว่าเหตุไว้ก่อน
แบบนี้เราควรจะยิงด้วยลูกซองสินะครับ นัดเดียว >_<