ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามคุณ jimmy เรื่อง porsche cayman ตัวใหม่ที่จะออกปี 2012 ด้วยครับ  (อ่าน 7749 ครั้ง)

ออฟไลน์ TR man

• Newbie
  • *
พอดีสนใจเจ้า cayman มากเลยครับ  ถือว่าเป็นรถในฝันที่พอจะเอื้อมได้

ทีนี้ก็หาข้อมูลไปมา (ในเวปไทยหาข้อมูลยากมาก)   รวมถึงตารางรถออกใหม่คุณ jimmy
ที่บอกว่า cayman ตัวโมเดลเชนจ์ จะออกใหม่ปี 2012   ซึ่งคิดว่ามันน่าจะมาพร้อมเทคโนโลยีใหม่ๆ  เช่นเครื่องที่ประหยัดน้ำมันกว่าเดิม

ผมก็หาภาพ spyshots  แต่เจอแต่ boxer  ซึ่งภายนอก ดูไม่ต่างไรเท่าไหร่  แต่ภายในนี่สิสวย เร้าใจกว่า สุดๆครับ ตามลิงค์ด้านล่าง
http://www.germancarforum.com/boxster/27491-spy-shots-next-gen-2011-porsche-boxster-caught-testing.html

พอไปถามผุ้นำเข้าหลายๆที่ส่วนใหญ่ก็บอกว่าอีกนานนน  (สงสัยกลัวขายตัวเก่าไม่ได้หรือเปล่า  :-X )

ทีนี้อยากรบกวนถาม คุณ jimmy  หรือหลายท่านว่า   ใครมีข้อมูลตัว cayman ใหม่ที่จะออก ปี2012 บ้างครับ 
และควรอดใจรอตัวใหม่ไปเลยดีป่าวว   รถราคาสูงกลัวซื้อไปไม่ทันไร ตกรุ่นนี่เซ็งเลยครับ T_T     

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สำหรับรถนำเข้าจากยุโรปทั้งหลาย วิธีการเช็คที่ดีที่สุดคือ
เว็บเมืองนอกครับ เพราะเมืองนอก เปิดเมื่อไหร่ เมืองไทย รอหลังจากนั้นได้ไม่นานเลยครับ

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
cayman น่าจะยังมั้งงง หรืออาจจะ 2013 ไรงี้
เห็นแต่ 911 กับ boxster ที่จะเปลี่ยนหนิ

cayman ตอนนี้ก็สวยเลิศมากแล้วนะครับ สำหรับผมชอบที่สุดในทุกรุ่นของ Porsche ที่มีเลย
เชียร์ model ปัจจุบันครับ  ;D (แต่เปลืองน้ำมันนะ :P)

ออฟไลน์ prai

หลายที่เขาก็บอกว่าอย่างนั้นครับ 2012

• Newbie
  • *
นั่นอ่ะครับ  เพราะจากตารางรถออกใหม่ของคุณ jimmy ในเวปนี้รวมอีกหลายๆที่  ก็บอกว่าประมาณปี 2012
รุ่นนี้ก็ 7 ปีพอดี ก็น่าถึงเวลาปรับเปลี่ยนเช่นกัน

มั่นใจอย่างนึงว่าภายนอกคงไม่ต่างอะไรมาก ดูเผินๆมองไม่ออกด้วยซ้ำ
แต่รูปภายในตัว boxer ที่ผมไปหาเจอนี่ดิ ต่างงงงงงงกันมาก  อย่างงามเลยครับ
cayman ตัวใหม๋ก็น่าใช้พื้นฐานภายในแบบเดียวกัน

และมั่นใจว่า คงมีเรื่องเครื่องยนต์ที่น่าจะประหยัดมากขึ้นเป็นทางเลือก
อาจเป็น 4 สูบเทอร์โบ เครื่องเล็กลงแต่แรงขึ้นอะไรประมาณนี้ครับ

ก็เลยอยากรอ แต่กลัวรอไปรอมา แล้วมันไม่มา  ถ้าไปมา 2013 ก็เซรงงงเลย
แต่ถ้าไม่รอ รีบไปออก  แล้วปีหน้าตัวใหม่มาก็เซรงยิ่งกว่า    :'(

แต่ boxer คงมาแน่ๆ ชัวร์ แต่ผมไม่ชอบทรง ของ boxer เลยย ชอบ cayman มากกว่าครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
แล้วถ้าเป็นใอ้เข้ตัวนี้ละครับ ;D ผมไปศุนย์มาก็เลยถ่ายมาดูเล่นๆครับ

• Newbie
  • *
แล้วถ้าเป็นใอ้เข้ตัวนี้ละครับ ;D ผมไปศุนย์มาก็เลยถ่ายมาดูเล่นๆครับ

ใช้ไอ้เข้ R ป่ะครับ   เข้แมน R...  อิอิ :P

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
ไม่สนใจ z4 sDrive35i บ้างหรอครับ ถ้าเป็นตัวนี้ผมว่าไม่มี model change อีกอย่างต่ำอีก 3-4 ปี อ่ะ

• Newbie
  • *
ไม่สนใจ z4 sDrive35i บ้างหรอครับ ถ้าเป็นตัวนี้ผมว่าไม่มี model change อีกอย่างต่ำอีก 3-4 ปี อ่ะ

ผมว่าสำหรับผุ้ชายหลายๆท่าน คงเคยเป็นเหมือนผม

BMW  เอง คือรถในฝันของวัยรุ่นครับ
แต่ผมเคยใช้ BM แล้ว  เลยยังไม่คิดกลับไปใช้อีก (ไม่ใช่เพราะBM ไม่ดีนะครับ)

แต่สำหรับ  Porsche  คือสุดยอดรถในฝันตั้งแต่ในวัยเด็กเลยอ่ะครับ   
แล้วมันพอเอื้อมถึง 
เลยอยากทำให้ฝันเป็นจริง..  สะก่อนแก่ไปกว่านี้ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ V221

ของเค้าดีจริงๆครับ
BMW 750E M SPORT