ผู้เขียน หัวข้อ: เชฟโรเลต ครูซ ดีมั้ยครับ  (อ่าน 13021 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
เชฟโรเลต ครูซ ดีมั้ยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 21:19:21 »
อยากทราบว่าเชฟโรเลต ครูซ ดีมั้ย น่าเล่นมั้ย ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ อยากทราบจริงๆๆ :) ;D

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: เชฟโรเลต ครูซ ดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 21:29:47 »
ถามว่าดีมั๊ย ผมว่ามันก็ดีครับถ้าเทียบกับรถ 1.8เหมือนกัน ทั่วๆไป(่เบนซิน) แต่น่าเล่นมั๊ย มันแล้วแต่ว่าให้น้ำหนักเรื่องอะไรมากกว่ากันครับ ศูนย์ ออฟชั่น ช่วงล่าง เครื่องยนต์ เครื่องเสียง ฯลฯ

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 22:10:38 »
รีวิวของคุณ J!MMY บอกอะไรได้มากเกี่ยวกับครูซครับ ลองค่อยๆอ่านอย่างละเอียดดู

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 23:04:49 »
ถ้าคุณเป็นคนไม่คิดอะไร หมายถึง ไม่สนเรื่องแบรดน์ ราคาขายต่ออะไรทำนองนั้น คุณภาพศูนย์และการบริการหลังการขายที่ต้องเลือก
น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 23:27:33 »
ผม่วาผมไใ่ค่อยสนใจเรื่องราคาขายต่อนะครับ ผมจะต้องการเรื่องคุณภาพ และตอบสนองความต้องการของตัวเองมากกว่า
และ พี่จิมมี่ยังไม่ทำ ริวิว แบบเต็ม มาเลย เลยยังไม่ทราบข้อมูลอย่างลึกๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ sorsiew

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 02:20:42 »
ส่วนตัวผมคิดว่า ตัวรถ ภายนอก ภายใน ดูสวยงามและน่าใช้มากๆเลยครับ ดูใหญ่ บึกบึน ตามทรงอเมริกัน และ สวยงามจริงๆครับ พูดง่ายๆว่าอยากใช้มากมาย

แต่ การซื้อรถ มันก็อาจจะมีเรื่องราคามาเกี่ยวด้วยน่ะครับ แหะๆ

พอดีว่า พึ่งจอง Lancer EX GLX ไปน่ะครับ ก่อนหน้านี้ก็เทียบกับ Mazda3ใหม่ และ ครูซ ครับ

ตัด Mazda3 ก่อน เพราะว่า ออกใหม่ ยังไงต้องราคาสูงแน่ๆ และ ไม่แถมประกันแน่นอน ราคาลองเทียบกับตัวเก่าดู ยังถือว่าแพงกว่าครับ ดังนั้นตัวใหม่ น่าจะแพงกว่าพอสมควรเลยตัดออกก่อนน่ะครับ

ส่วนครูซ ถ้าในงบ 8 แสน ผมคิดว่าเล่นได้แต่ตัว 1.6 ครับ แต่ว่ารู้สึกว่าจะมี ถุงลมลูกเดียว แล้วก็มีส่วนลด หมื่นเดียว ไม่แถมประกัน ก็คือ 814000+10000 ก็ึคือ 824000 รวมประกัน ผมคิดว่า ได้เครื่องแค่1.6 และราคาแพงกว่า EX ที่กำลังจะซื้อ เลยตัดไป

เลยมาที่ EX ซึ่งผมคิดว่ารุ่นต่ำคุ้ม เพราะ ราคาลดจากเดิม ไป 4 หมื่น ถ้าเทียบกับ สีธรรมดานะครับ 834000 ลดเหลือ 794000 บาท ครับ แต่อุปกรณ์เพิ่มขึ้นพอสมควรเลย ถุงลมสองลูก เรือนไมล์ กระจกพับ กระจกออโต้ กระจังหน้า ล้อแม็ก ฯลฯ นิดหน่อย

พอดีได้ส่วนลดจากเซลส์อีก 4 หมื่น และ แถมประกัน ผมจองสีขาวไป ราคาสรุปก็เลย 804000-40000 = 764000 ซึ่งผมคิดว่า ในระดับราคาเดียวกันนี้ ตัวนี้คุ้มมาก คุ้มพอๆกับทีด้า ซึ่งให้ออพชันมาเหนือกว่า แต่พอดีพ่อไม่ชอบทรงทีด้าน่ะครับ แต่ผมชอบมาก แต่ก็อดไป

ส่วนสมรรถนะ ช่วงล่าง ผมชอบ EX มาก เพราะที่บ้านมีแล้ว 1 คัน GLS LTD ครับ ตัวนี้เอามาใช้คู่กัน ติดแก๊สแน่นอน อิอิ

ยังไงลองดูครับ แต่ ถ้าชอบ รูปทรง ครูซ ก็จัดไป บึกบึน สง่างาม เท่มากมายครับ เทาดำ นะ โหด อิอิ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 20:52:40 »
ผมว่ามันเป็นรถที่มีคุณภาพนะ ผมว่าดีครับ ไปลองนั่ง ลองขับ ถ้าชอบ ก็จัดเลย  :)