ผู้เขียน หัวข้อ: ้เล่าสู่กันฟังครับ กับการเอารถเข้าศูนย์บริการ เซ็งเป็ด  (อ่าน 6837 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthlin

• Newbie
  • *
คืองี้ครับ ผมใช้ Honda City ปี 2003 เมืออาทิตย์ที่ผ่านมา เอารถเ้ข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง หัวเทียนตั้งวาล์ว จิปาถะ
วันแรกหมดไป 1 วันเต็มกับการรอคอย หลังจากรับรถไป ศูนย์แจ้งว่า พัดลมหม้อน้ำเสียต้องเปลี่ยน นัดมาเปลี่ยนอีกวัน ก็โอเค เสียก็เปลี่ยน
หลังจากรออีก 1 วันเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำเสร็จ แฟนไปรับรถ ขับรถไปห้่าง ถอยหลังจะเข้าซองทีี่จอดมีการเครื่องสั่น เหมือนจะดับ เอาล่ะหว่า งานเข้าเป็นอะไีร
หลังจากนั้นทนและลองขับอยู่วันสองวัน ก็เลยเอาเข้าศูนย์เดิมอีกรอบ คราวนี้เรียกช่างมาเลย ลองขับกันผลปรากฎอาการเหมือนเดิมคือ
เวลารถจอดสนิทเปิดแอร์ ใส่เกียร์ถอยเครื่องยนต๋มีอาการสั่นกระตุกเหมือนจะดับ ทั้ง เกียร์ D และ R แต่ เกียร์ R จะหนักกว่า ตอนนั้นก็พยายามจะบอกกับช่างว่า
ก่อนมาเข้าศูนย์ุรถผมขับเป็นปรกติสุขดี แต่หลังจากมาเข้าศูนย์ก็มีอาการ ช่างเองก็ไม่พยายามสนใจ คอยบอกผมเพียงแต่ว่า Fly wheel เสีย ต้องเปลี่ยน Flywheel ผมเลยถามช่างว่าแน่ใจ
ช่างก็บอกว่าต้องลองดูก่อน โอ้ แม่เจ้า ต้องลองดูก่อน แล้ว ใครจ่ายค่าลองฟ่ะ ตรูนี่หว่า ผมก็ำำพยายามบอกช่างอีกว่า ก่อนมาเข้าศูนย์รถผมปรกตินะ ไมมีใครสนใจ คำพูดผม อ่ะ พยายามสะกดจิตผมต่อ
ว่าต้่องเปลียน Flywheel หรืิอบางทีเป็นที่ เกียร์ CVT เอาชักไปกันใหญ่ ผมเลยบอกขอตัวก่อนวันนี้ยังไม่พร้อมเดียวกลับมาใหม่
พอขับรถออกจากศูนย์ได้ ปะเดี๋ยวเดียว มีอาการใหม่ แอร์ไม่เย็น อยู่ก็ไม่เย็นไปซะงั้น อะไรกันนี่ คราวนี้พออากาศเริ่มร้อน อารมณ์ก็เริ่มร้อนตามอากาศ โทรไปอีกทีที่ศูนย์เดิืม ถามเลยว่าคุณทำอะไรกับรถผม ศูนย์รีบตาม หน ช่างมาคุย เล่าอาการให้แกฟัง แกก็บอกว่า ต้องเปลี่ยน Flywheel เออ อะไรจะสะกดจิตกันจัง
้เลยรีบโืทรหาพ่อ ตามสุภาษิตไทย อาบน้ำร้อนมาก่อน พ่อแนะนำให้ไปอู่ที่ใช้ประจำ เลยเอารถเข้าไปให้เค้าดู ผลปรากฎว่า ตัวแผงคอนแอร์มีรอยรั่วต้องเปลี่ยน ได้เชียงกงสภาพดีมา 2000 บาท ค่าทำ + น้ำยาแอร์ รวม 3000 บาท มาเด็ดสุดๆ ก็ตรงที่ช่างถามว่า เพิ่งไปเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำมาหรือเปล่า เลยบอกว่าใช่ เปลี่ยนที่ศูนย์ ช่างที่อู่ถึงกับส่ายหน้า ว่าศูนย์ไหนเนี่ย อุจจาระำำไก่จริงๆ เค้าบอกว่า ช่างที่ศูนย์ตอนเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำต่ิอสายไำฟมาผิด พูดไม่ออก ครับ หลังจากให้ช่างที่อู่จัดการเรืองสายไฟพัดลมหม้อน้ำ เสร็จ ทุกอาการที่มีปัญหามันก็หมดไป จอดรถเข้้าเกียร์ เดินหน้าถอยหลังไม่มีอาการเครื่องสั่น
ที่อยากเล่าสูกันฟัง ให้เพื่อนได้รัีบรู้ถึงความเก่งของช่างที่ศูนย์ครับ จ้ิิองจะเปลี่ยนแต่อะไหล่ ทำแล้วไม่หาย วินิศฉัยอาการมั่วไปหมด
ส่วนศูย์ไหน บอกเลยตรงๆ ไม่ต้องเดา ศูนย์เส้นบายพาสชลบุรี ครับ ถ้า้เลี่ยงได้ ก็เลี่ยงนะครับ ไม่อยากให้เซ็งเป็ดเหมือนทีผมโดน
ปล พรุ้งนี้จะโทรไปเฉ่งไอ้ศูนย์ฺอุจจาระไก่นี่สักหน่อย วันนี้เลิกงานดึกแ้่ล้ว เจอกัน  >:(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
บอร์ดของเรา มีนโยบาย ให้คุณ แจ้งมาให้ละเอียด ว่าเป็นรถทะเบียนอะไร
เข้าศูนย์แห่งใด วันไหน เมื่อใด เวลาไหน และใครเป็นคนรับรถ
เพื่อให้ผมตามเรื่อง ตามเช็คต่อได้ และจัดการเอาเรื่องให้จบ

ถ้าแค่มาบ่นเฉยๆ ผมว่า ขอให้ทบทวนดูให้ดีๆอีกที เพราะที่นี่ พร้อมจะแก้ปัญหาให้คุณชนิดถึงลูกถึงคน
ชนิดที่ต้องถึงตัวผู้รับผิดชอบ ดังนั้น เราจึงไม่ขอแนะนำให้คุณแค่มาบ่นๆ แล้วจากไป
เพราะที่นี่ เราเชื่อว่า การใช้บอร์ดของเราสำหรับการระบายความรู้สึก ไม่ใช่ทางออกที่ดี
ในการแก้ปัญหาของคุณแต่อย่างใดครับ

ดังนั้น จะให้เราดำเนินการอะไร โปรดแจ้งรายะเอียดรถทั้งหมดที่ผมเขียนไว้ข้างต้น
ตามนี้นะครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ได้ยินว่าฮอนด้าบายพาสมีชื่อเสียเหมือนกัน ตอนแรกที่รถผมมีปัญหาก็จะเอาไปเข้าศูนย์นี้เหมือนกัน เพื่อนบอกว่า อย่า

ก็เลยถ่อขับกลับไปซ่อมที่ภาษีเจริญเหมือนเดิม อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แล้วศูนย์บริการที่คุณเข้าหนะ ที่ไหนครับ? ผมพยายามหาอ่านแล้ว ยังไม่เจอเลย

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ต้องจัดการครับ เป็นผมผมเล่นหนักแน่ เคสแบบนี้
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ prakan1234

• Newbie
  • *
ศูนย์บริการ บายพาส ชลบุรี  นี่มีเรื่องให้ได้คิดตลอดเลย
เคยจะซื้อที่นี่ครั้งนึง  แต่เปลี่ยนใจ  หาศูนย์ Honda ดีๆ
ที่ชลบุรียากมาก 

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
รบกวนช่วยบอกว่า 0 ไหนด้วยนะครับเจ้าของกระทู้  เพื่อจะได้ไม่ไป0นั้นครับ
เพราะตอนนี้ผมรับน้อง Jazz มาแล้วครับ  ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ Satanic za'

จขกท หาย

ออฟไลน์ earthlin

• Newbie
  • *
ศูนย์บายพาสชลบุรีึีครับ

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
เข้าสูน อะไรเสียเปลี่ยน ๆ ๆ

อู่ อะไรเสีย ซ่อม เปลี่ยน ::) ::)