ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่คับ ผมกำลังจะซื้อ 520d f10 แต่อยากดูรีวิวของพี่ก่อนคับ อีกนานมั้ยคับ  (อ่าน 5958 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong19

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่คับ ผมจอง 320d sport ไว้แต่รอรับรถเดือนพฤษภาคม เค้าว่ารถล็อคนี้จะมีพวงมาลัย servotronic ด้วยจริงมั้ยคับ  รอนานมากคับ แต่มะวานเห็น bmw เอา 520d มาโชว์ ราคาไม่ต่างกันมากเลยอยากได้อ่ะคับ แต่ไม่ทราบข้อดี ข้อเสียเลย  เลยอยากอ่านรีวิวของพี่จิมมี่ก่อน(ผมมั่นใจพี่จิมมี่) เพราะยังไงก็ต้องรออีกหลายเดือน รีวิวจะมาเมื่อไร่คับ  แล้วพี่จิมมี่ ช่วยออกความเห็นหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Catbus

• Sr. Member
ผมไม่สนับสนุนให้ยึดติดกับคุณจิมมี่มากเกินไป
เงินก็ของเรา รถของเรา และเราขับ
ควรไปทดลองขับ นั่ง ด้วยตัวเอง เราจะบอกข้อดีข้อเสียได้นะครับ

ข้อเสียที่ผมนึกได้ คืออายุตลาดของ E90 ใกล้หมดลงและจะแทนที่ด้วน F30 เร็วๆนี้แล้วครับ

ออฟไลน์ pong19

• Newbie
  • *
แล้ว 520d f10 เป้นอย่างไรบ้างคับ เห็นใช้เครื่องตัวเครื่องกันคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถูกต้อง และเห็น้วยกับคุณ Lookmoo มากๆครับ

อย่ายึดติดกับผมเกินไป
รีวิว 5-Series คาดว่าน่าจะเอาขึ้นได้ ก็ต่อเมื่อได้รับ 520d มาลองแล้ว ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ แต่ว่าควรจะเป็น เดือนมีนาคมนี้

ส่วน E-Class น่าจะอาขึนได้ก่อนค่อนข้างแน่นอนแล้ว

คือ เสร็จจาก X6 ก็คงจะเอา E-Class ขึ้นต่อ หรืออาจจะเป็น S80 เคลียร์สต็อกของเก่ากันกอ่น

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

แล้วMINI  ละครับพี่จิมมี่    ได้ฤกษ์ขึ้นหรือยังครับ  หรือว่าอยู่หลังบ้านแล้ว
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ udis

ชอบความเห็นของคุณ Lookmoo+ และ J!MMํY
ชอบที่นี่ก็ต้องนี้ทั้งคนตอบและ Admin ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
Series 5 สวย + น่าใช้กว่ามากมายคับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Catbus

แล้ว 520d f10 เป้นอย่างไรบ้างคับ เห็นใช้เครื่องตัวเครื่องกันคับ

เครื่องดีเซลบล็อกนี้ ให้สมรรถนะที่ดี ไม่ว่าจะอยู่ใน 3 หรือ 5
ถ้าคุณคิดว่าราคาระหว่าง 320d sport และ 520d ประมาณ 700,000 บาทไม่ใช่ปัญหา
และคุณต้องการความใหม่ ไม่ตกรุ่นอย่างน้อยๆห้าปี ห้องโดยสารกว้างขวาง
ดูเหมือน F10 จะได้เปรียบตรงนี้นะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แหล่มเลย ผมอยากอ่าน e-class ก่อนด้วย 55