ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่จิมมี่ และเพื่อนๆ ในบอร์ดว่า จะมีโอกาสยลโฉม 2012 Focus ก่อน 2012 ไหม  (อ่าน 30750 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
คือผมก็ได้เปิด www.ford.com ก็เห็นว่าวันนี้
2012 Focus ขึ้นแทนที่ Focus Sedan แล้ว
(ซึ่งก็หมายความว่าน่าจะเริ่มขายแล้ว)

ส่วนเรื่องประเทศไทย ในการขายนั้นก็ได้ดูใน
2011-2014 ของพี่จิมมี่แล้ว
รู้ว่ายังไงก็ต้องขายใน 2012 แน่

แต่ผมอยากยลโฉมภายในปีนี้ ก่อนขายจริง
จะมีโอกาสไหมนี่...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ usaka

• Newbie
  • *
พอจะทราบไหมครับว่าจะเปิดตัวประมารเดือนไหนของปี2012ครับ

กลางปี ครับ ค่อนไปทางครึ่งหลังของปีมากกว่า

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
cruze เครื่องใหม่มาก่อน น่าใช้กว่ามั้งเนี่ย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ suraket

• Jr. Member
  • **
ยังไงก็จะรอ เป็นช่วงใกล้ต้องเปลี่ยนรถพอดีซะด้วย  ;D

ออฟไลน์ 2k

ไม่ต้องใจร้อนครับ รอสักสองปีแล้วเข้ามาขายบ้านเราก็ไม่ใช่ว่าจะแย่อะไรเพราะเมื่อถึงตอนนั้นแล้วปัญหาที่พบในช่วงแรกๆก็จะแก้ไขจนหมด หวังว่าเกียร์คลัทช์คู่จะทำออกมาได้สอดคล้องกับเครื่องมากกว่านี้นะ และหวังว่าฟอร์ดประเทศไทยจะเอารุ่นที่ดีๆท่ขายนะจ้ะ ไม่ใช่เอากระโหลกกระบ้าด้อยกว่าคุ่แข่งมาขายอีก สินค้ายี่ห้อของคุณมีคุณภาพพร้อมแล้ว อย่าตัดสินใจผิดๆนะ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
ไม่ต้องใจร้อนครับ รอสักสองปีแล้วเข้ามาขายบ้านเราก็ไม่ใช่ว่าจะแย่อะไรเพราะเมื่อถึงตอนนั้นแล้วปัญหาที่พบในช่วงแรกๆก็จะแก้ไขจนหมด หวังว่าเกียร์คลัทช์คู่จะทำออกมาได้สอดคล้องกับเครื่องมากกว่านี้นะ และหวังว่าฟอร์ดประเทศไทยจะเอารุ่นที่ดีๆท่ขายนะจ้ะ ไม่ใช่เอากระโหลกกระบ้าด้อยกว่าคุ่แข่งมาขายอีก สินค้ายี่ห้อของคุณมีคุณภาพพร้อมแล้ว อย่าตัดสินใจผิดๆนะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ถ้ามีระบบเข้าจอดอัตโนมัติ (เรียกว่าอะไรนะ Park Assit หรืออะไรนี่แหละ)
ก็เจ๋งเลย รายแรกในไทย ใน C-segment